Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย guitar yamaha LL16 all solid (ปิดกระทู้ขายแล้วครับ)  (อ่าน 12226 ครั้ง)

Lorlek

• member
ขาย guitar yamaha LL16 all solid (ปิดกระทู้ขายแล้วครับ)
« เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 16:59:02 »
 ขาย guitar yamaha LL16 all solid พร้อมเคสสภาพใหม่ไร้รอยจริงๆครับขาย24500บปรับราคาเหลือ22900bลดลงมาอีกครับ22000bก่อนเป้าหมายหลุด ของใหม่อยู่32000บครับ ประหยัดตังไป10000บแล้วครับตัวนี้ไม่ต่างจากของใหม่เลยครับ  ผมไม่ยึดติดครับราคาแบ่งปันแล้วนะครับ ชอบสะสมประสบการณ์มากกว่าแบ่งๆกันเล่นครับ           พึ่งเปลี่ยนใหม่เป็น dad exp26
สายเคลือบเบอร์12 และเปลี่ยนsaddle เป็น boneแล้วของเก่า เป็นพลาสติก เสียงอลังการมาก เบสทุ้มแน่นเป็นลูกๆ  balanceดี ตัวโน็ตชัดทุกตัว.ซัทเทิ่ลยาวๆ อยู่รัชดาซอย3 สถานฑูตจีน ใกล้ฟอร์จูน mrtพระราม9 tel0865754323Line id tilekครับอีกเบอร์dtac 0897968686 คนขายใจดีครับโทรมาคุยได้ครับ ใครที่เคยซื้อของผมไปคงรู้ครับผมเป็นคนง่ายๆครับ ใครมีguild d150รับแลกครับ

Lorlek

• member
LL16
Enlarge

Compare with Other Products

Handcrafted Acoustic Guitar
LL16

[L Series]
Find a dealer

Product Registration

5.0

(1 review)
Read 1 Review
Write a Review

The LL16 offers the you all the premium Tone, Feel, and Appearance you can experience. Handcrafted with all Solid Woods, the LL16 is truly the best handcrafted, best balanced instrument you can purchase.
Acoustic Guitars Catalog [English]    Acoustic Guitars CatalogPDF [9.4MB]

The colors and finishes shown may vary from those on the actual products.

Overview
    Features
    Specs
    Support
    Reviews

Jumbo Body
    Solid Engelman Spruce Top
    Solid Rosewood Back & Sides
    Mahogany and Padauk 3ply Neck

Features
Features

If you are looking for an acoustic with a truly powerful sound and great playability at a reasonable price, you have to try our new LL16.

Jumbo Body
Solid Engelman Spruce Top
Solid Rosewood Back & Sides
Mahogany and Padauk 3ply Neck

Lorlek

• member
<a href="http://youtu.be/GVYbyKTb92k" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/GVYbyKTb92k</a>

<a href="http://youtu.be/qhAI5oH0q00" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/qhAI5oH0q00</a>

ple2515

• member
สภาพใหม่น้องๆของใหม่เลยครับ เห็นน้าLorlek บอกว่าเปลี่ยนสายแล้วเปลี่ยนsaddle เสียงเปิดขึ้นมากอยากลองจังครับ เพราะเสียงแบบเก่าก็พอใช้ได้แล้วแค่เสียงยังไม่เปิดเองเพราะความใหม่อยู่  ใครได้ไปคุ้มราคาครับประหยัดไปอีก8พันถ้าซื้อใหม่ 

nhoy

• member
สวยงามมาก น่าเล่นมากครับ

Lorlek

• member
สภาพใหม่น้องๆของใหม่เลยครับ เห็นน้าLorlek บอกว่าเปลี่ยนสายแล้วเปลี่ยนsaddle เสียงเปิดขึ้นมากอยากลองจังครับ เพราะเสียงแบบเก่าก็พอใช้ได้แล้วแค่เสียงยังไม่เปิดเองเพราะความใหม่อยู่  ใครได้ไปคุ้มราคาครับประหยัดไปอีก8พันถ้าซื้อใหม่ 
สวยงามมาก น่าเล่นมากครับ
เสียงดีขึ้นจริงครับคึณple ขอบคุณน้าหน่อยครับ

jewaros

• member
สวยมากครับเสียดายเพิ่งรับ prs custom มาเลยต้องอดใจไ้ว้ก่อน มีความรู้สึกดีดี กับยี่ห้อ yamaha
เป็นกีตาร์ยี่ห้อแรกที่มีไว้ในครอบครองเป็นของตัวเองครับ  ;D ;D

Lorlek

• member
ดันหน่อยเวปล่ม

bugkhorlor

• member
สวยน่ากอดมากๆ ครับ ว่าแต่ว่าผมคุ้นกับกีต้าร์ตัวนี้มากๆ จากเว็ปเพื่อนบ้าน พอเห็นกีต้าร์ตัวนี้มาลงขาย ผมกลับไปดูกีต้าร์ตัวนั้นอีกทีก็หายไปเช่นกัน
แต่มันคงไม่บังเอิญขนาดนั้นหรอกเนาะ  ขายได้ไวๆครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องเสียงเลย แองเกิ้ลแมน สปรูซ โรสวูด แจ่มแน่นอนครับ
อะคูสติกแบบคนบ้านนอก

Lorlek

• member
สวยน่ากอดมากๆ ครับ ว่าแต่ว่าผมคุ้นกับกีต้าร์ตัวนี้มากๆ จากเว็ปเพื่อนบ้าน พอเห็นกีต้าร์ตัวนี้มาลงขาย ผมกลับไปดูกีต้าร์ตัวนั้นอีกทีก็หายไปเช่นกัน
แต่มันคงไม่บังเอิญขนาดนั้นหรอกเนาะ  ขายได้ไวๆครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องเสียงเลย แองเกิ้ลแมน สปรูซ โรสวูด แจ่มแน่นอนครับ
น่าจะเป็นตัวเดียวกันครับผมขายหลายเวป พอดีเวปบ้านไม้ล่ม
ว่าแตว่าwalden d710ขายได้ยังครับน้าbugkhorlor ขอให้ขายได้ไวๆเช่นกันครับขอบคุณที่เข้าเชียร์ครับ

ming

• member
กีต้าร์สวยจังครับเสียงดีครับรุ่นนี้

GFGolf

• member
สภาพสวยมากเลยครับ น่าเล่นมากๆ  :)

Lorlek

• member
สภาพสวยมากเลยครับ น่าเล่นมากๆ  :)
ขอบคุณมากครับน้าgfgolfที่ช่วยเชียร์ ผมเคยอุดหนุนสายกีต้าร์ไปครั้งนึง วันหลังอุดหนุนใหม่ครับ

Lorlek

• member
ดันยามเช้า นิดนุง

purakpuang

• member
หาเบอร์ติดต่อไม่มีครับ น้าสนใจแลกกับ martin drs 1 สภาพ 95% มั้ยครับ....

Lorlek

• member
หาเบอร์ติดต่อไม่มีครับ น้าสนใจแลกกับ martin drs 1 สภาพ 95% มั้ยครับ....
ลืมลงเบอร์จริงด้วยครับ พอดีแก้กะทู้ใหม่ tel 0865754323

Yamaha All Solid L Series  น่าเล่นเลยครับตัวนี้ เชียร์เลยสำหรับคนที่หาอยู่ >:(
^^'

Lorlek

• member
ดัน เงียบ จัง

NoooM

• member
กีต้าสวย ใหม่ มากครับน้า ^^

rachen

• member
สวยมากครับ ยังใหม่กิ๊กอยู่เลย...