Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: < SEAGULL CLIP > Patrick Godin ตอบคำถามเกี่ยวกับกีตาร์ทุก Brand ในเครือครับ  (อ่าน 2722 ครั้ง)

Music City

• member
สวัสดีครับ

เนื่องด้วยว่าตัวเจ้าของกีตาร์ในเครือ Seagull ซึ่งมีชื่อว่าคุณ Patrick Godin จะแวะมาเยี่ยมเยียนประเทศไทยในช่วงวันจันทร์และอังคารนี้ครับ

ถ้าพี่ๆเพื่อนๆมีคำถาม หรือข้อแนะนำอะไร เกี่ยวกับกีตาร์ Seagull และกีตาร์โปร่งและไฟฟ้าทุกตัวในเครือ ไม่ว่าจะเป็น Art&Lutherie, Simon&Patrick, Norman, La Patrie, Godin, Richmond, ฯลฯ สามารถโพสต์แนะนำ หรือสอบถามได้เลยครับ

ผมจะรวบรวมข้อแนะนำ และคำถามของพี่ๆเพื่อนๆทุกเรื่องไปสอบถาม คุณ Patrick Godin ในช่วงค่ำวันอังคารนี้ และจะกลับมาตอบทุกท่านภายในวันพุธนี้ครับ

พี่ๆเพื่อนๆท่านไหน มีคำถาม หรือข้อแนะนำ รบกวนโพสต์สอบถามในนี้ได้เลยครับ
ขอบคุณมากนะครับ

ลองดูขั้นตอนการประกอบกีตาร์อคูสติก ของกีตาร์ในเครือนี้ดูนะครับ

Godin Guitars Acoustic Factory Tour

OldiesHunter

• member
เหมาะเลยครับ ในฐานะที่เป็นลูกค้าโรงงานนี้อยู่ 3  Brand  ผมฝากถามคุณ Patrick Godin สั้นๆสองข้อครับ
1. จากการที่เขามี Brand ค่อนข้างเยอะ อยากทราบว่าเขาวาง Position ของ Brand ต่างๆอย่างไรบ้าง  มี  Mission หรือภาระกิจหลักๆให้แต่ละ Brand แตกต่างกันหรือไม่ครับ
2. เขามีแผนจะขยายฐานการผลิตมาในกลุ่ม ASEAN บ้างหรือไม่ครับ

รบกวนหน่อยนะครับ อยากรู้ไว้เป็นวิทยาทานจริงๆ

5150ed

• member
ชอบเสียง Seagull กับ Simon & Patrick มากครับ
อยากให้ทำทรง OM ออกมาด้วยครับ ^^

Music City

• member
ขอบคุณคุณ OldiesHunter และคุณ 5150ed สำหรับคำถามครับ พรุ่งนี้จะนำไปสอบถามคุณ Patrick Godin และนำคำตอบมาตอบให้นะครับ

พี่ๆเพื่อนๆท่านอื่นๆ ถ้ามีเรื่องอยากแนะนำ หรืออยากถามเรื่องใดๆเกี่ยวกับกีตาร์ในเครือ Seagull พิมพ์บอกได้เลยนะครับ ผมจะรวบรวมทุกคำถามและคำแนะนำ ก่อนเวลา 18.00 น วันอังคารนี้ ไปถามคุณ Patrick Godin และนำกลับมาตอบกลับทุกท่านครับ

cross

• member
อยากให้มีการทำกีต้าร์ไซด์ Baby ด้วยครับ   จะได้มีทางเลือกสำหรับผู้เล่น   ที่ต้องการหากีต้าร์ไซด์เล็กๆ เหมาะแก่การพกพา

:)
ฝีมือดีต้องฝึกซ้อม

Gu_AiR

• บุคคลทั่วไป
อยากให้มีการทำกีต้าร์ไซด์ Baby ด้วยครับ   จะได้มีทางเลือกสำหรับผู้เล่น   ที่ต้องการหากีต้าร์ไซด์เล็กๆ เหมาะแก่การพกพา

:)
กด like เลยครับ  :D

Lue BL

• member
อยากให้ลองเอาไม้ในเมืองไทยไปทำกีต้าร์บ้างครับเพื่อมาขายให้คนไทยครับ

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
1.สงสัยเรื่องไม้ที่ Godin ใช้ครับ ที่บอกว่า Godin ใช้ Adirondack เป็นไม้ในการทำ bracing แต่ทำไมจึงไม่นำมาทำเป็นไม้หน้าไปเลยครับในรุ่นสูงๆ

2.มีโครงการทรง Ga, Om spruce/rosewood ในอนาคตบ้างมั้ยครับ

3.ข้อนี้สำคัญเลยครับ เมื่อไหร่จะมี Tric Case ผ้าหุ้มสะพายได้ทำมาขายแยกครับ เพราะอยู่แต่ในรุ่นสูงๆ อยากได้มากครับ
ขอบคุณครับ^^

Music City

• member
บ่ายวันนี้ คุณ Patrick Godin ได้ทำการถ่ายทำคลิปตอบคำถามทุกข้อของพี่ๆเพื่อนๆด้านบนแล้วครับ
เดี๋ยววันพรุ่งนี้หรือวันพฤหัส ผมจะนำคลิปที่คุณ Patrick Godin ตอบทุกคำถามมาให้พี่ๆเพื่อนๆได้ดูกันนะครับ

สำหรับพี่ๆเพื่อนๆที่มีข้อแนะนำหรือคำถามเพิ่มเติมใดๆ สามารถโพสต์ถามได้จนถึง 2 ทุ่มวันนี้เลยครับ

Music City

• member
สวัสดีครับ
ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่ไม่ได้นำคำตอบของคุณ Patrick Godin ผู้บริหารรุ่นที่ 2 ของกีตาร์ในเครือ Godin มาโพสต์ให้พี่ๆเพื่อนๆได้ดูก่อนหน้านี้นะครับ

จริงๆน้องพนักงานของผมได้ตัดคลิปเสร็จและนำขึ้นโพสต์ youtube หลายวันแล้ว
แต่เนื่องจากช่วงสองสามวันที่ผ่านมา ผมไม่ค่อยสบาย ตอนแรกตั้งใจ จะแปลแต่ละคลิปที่คุณ Patrick Godin ตอบคำถามของแต่ละท่าน สำหรับท่านที่อาจจะไม่ถนัดภาษาอังกฤษ
แต่เนื่องจากสุขภาพยังไม่อำนวย เกรงว่าจะยิ่งเสียเวลานานไปใหญ่ จึงขออนุญาตนำคลิปขึ้นก่อนนะครับ
แล้วภายในอาทิตย์หน้า ผมจะตามมาแปลทุกคำตอบของคุณ Patrick Godin เป็นภาษาไทยให้พี่ๆเพื่อนๆได้อ่านกันอีกครั้งครับ

Music City

• member
คุณ Patrick Godin ตอบคำถามของคุณ OldiesHunter ครับ
ต้องขอโทษด้วยนะครับ ในระหว่างตอบคำถามใน 2 คลิปแรกนี้ มีลูกค้าท่านนึงเล่นกีตาร์ไฟฟ้าอยู่ด้านนอก เสียงกีตาร์จึงเข้ามาในคลิปค่อนข้างดังครับ
ในคลิปหลังๆ จะไม่มีเสียงกีตาร์มากวนครับ

Q&A Patrick Godin 1

Q&A Patrick Godin 2

Music City

• member
คุณ Patrick Godin ตอบคำถามคุณ 5150ed ครับ

Q&A Patrick Godin 3

Music City

• member
คุณ Patrick Godin ตอบคำถามคุณ cross และคุณ Gu_AiR ครับ

Q&A Patrick Godin 4

Music City

• member
คุณ Patrick Godin ตอบคำถามของคุณ Lue BL ครับ

Q&A Patrick Godin 5

Music City

• member
คุณ Patrick Godin   ตอบคำถามคุณ F-Bracing ครับ

Q&A Patrick Godin 6

ทุกคำถาม ภายในอาทิตย์หน้า ผมจะมาแปลคำตอบของคุณ Patrick Godin เป็นภาษาไทยนะครับ
ถ้าทำเสร็จแล้วจะมาโพสต์แจ้งให้ทราบครับ

OldiesHunter

• member
ขอบคุณน้าต๋อง Mr.Godin และ Music City มากครับ ผมได้ชมและฟังคำตอบแล้ว ตอบได้ชัดเจนดี ตอนจบคลิปแรกนึกว่าแกจะลืมตอบข้อ 2 แล้ว ปรากฏว่าอุตส่าห์มาตอบต่อในคลิป 2 ฝากขอบคุณแกด้วยนะครับ
Dear Mr.Godin, thanks for your kind response and answers. As owner of your 3 products, Godin, Norman, and Simon&Patrick, I can say that they are worth money spent and I enjoy moments playing them. Wish you the best.

มีโปรเจคน่าสนใจและชัดเจนดีจังครับ จะอดใจรอสิ่งดีๆในปีใหม่และเรื่องเคสดีๆน่าใช้จาก Godin ครับ

ขอบคุณ Acousticthai ,MusicCity เฮียต๋อง และคุณ Patrick Godin มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ :)
^^'

mboma55

• member
  • ยิ่งรู้มาก ยิ่งจนมาก -*-
สอบถาม ใครก็ได้ครับ

ผมครอบครอง Norman B18 อยู่ อยากทราบว่า ใช้อะไรเป็นเกณฑ์ในแต่ละแบรนด์คับ และ เรียงลำดับอย่างไร