Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เพลง love is blue  (อ่าน 10882 ครั้ง)

redtopup

• member
เพลง love is blue
« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 11:08:24 »
Love Is Blue - Al Martino
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member
Re: เพลง love is blue
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 11:09:18 »
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

redtopup

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 11:10:33 »

redtopup

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 11:11:32 »

redtopup

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 11:30:38 »

redtopup

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 11:35:27 »

MUI

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 17:20:29 »
น้าเรดท็อปอัพ ชอบเหมือนผมเลย หลายเพลงแล้ว

(แต่ผมชอบร้องไปด้วย (จะได้กลบแป้กได้เนียน ๆ ครับ))

redtopup

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 18:28:24 »
น้าเรดท็อปอัพ ชอบเหมือนผมเลย หลายเพลงแล้ว

(แต่ผมชอบร้องไปด้วย (จะได้กลบแป้กได้เนียน ๆ ครับ))

.ใจตรงกันเลยครับ
ผม ชอบ เพลง ยุค 60-80 มากเลยครับ รองลงมาจาก เพลงคลาสสิค  และ แจ๊ส 
ดนตรีสมัยก่อน ละมุนมากๆ   ผมฟังเพลงเก่าทีไร ผมนึก ถึง แม่ผม ทุกทีเลย  ยิ่งถ้าเป็น เพลง ลูกทุ่ง แบบ โบราณ  ผมได้ยินตั้งแต่ เด็ก ตอนผม  เล่น ดีด ลูกหิน เลยทีเดียว 

เพลง นี้ ผม ก็ คิดถึง พ่อผมมากๆเลย 

ศรคีรี ศรีประจวบ แม่ค้าตาคม

ผม ได้ ยินตอนผมเด็กมากๆ พี่ ชายผม เอา แผ่นเสียงของพ่อ มาเปิด  ให้ฟัง ตอนเด็กๆ 
ผมได้รับ มรดก ต่อ จากพี่ ชายมาอีกที ตอนนี้ ผมมีแผ่นเสียง มากเลย ทีเดียว เสียงดีกว่า ซีดีมาก หลายเท่า
ชวิตคนเรา เกิดมาแล้วก็ตาย  คิดทีไรก็อยากจะไปไวๆเหมือนกัน ได้ ไปอยู่กับแม่ และ พ่อ

PASTRY

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 18:59:38 »
เพลงเพราะอีกแล้วววววววววววววววคะน้าredtopup ที่บ้านฟังเพลงสไตล์นี้กันหมด ชอบมาก ละมุนจริงๆฟังง่ายไม่ปวดหัว สบายๆ
แบ่งเวลาให้ได้ บังคับตัวเองให้ได้ แล้วจะสำเร็จ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 00:25:34 »

เพลงนี้ตั้งแต่ผมเล่นกีต้าร์ในสมัยแรกๆ เลยครับ  ขอบคุณน้า redtopup ครับ

Tingnal

• member
  • เศร้าก็เพียงเท่านั้น วันวานไม่หวนกลับมา ...^=^...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 01:10:51 »

ได้ฟังเพลงนี้แล้วก็จะต้องฟังเพลง  My Love Is Gone From Me - Ed Ames ด้วย  ;D  (เพลงเศร้าทั้งคู่..... :'(   )

My Love Is Gone From Me - Ed Ames
Acoustic Thai

MUI

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 04:03:23 »

.ใจตรงกันเลยครับ
ผม ชอบ เพลง ยุค 60-80 มากเลยครับ รองลงมาจาก เพลงคลาสสิค  และ แจ๊ส 
ดนตรีสมัยก่อน ละมุนมากๆ   ผมฟังเพลงเก่าทีไร ผมนึก ถึง แม่ผม ทุกทีเลย  ยิ่งถ้าเป็น เพลง ลูกทุ่ง แบบ โบราณ  ผมได้ยินตั้งแต่ เด็ก ตอนผม  เล่น ดีด ลูกหิน เลยทีเดียว 

เพลง นี้ ผม ก็ คิดถึง พ่อผมมากๆเลย 

ศรคีรี ศรีประจวบ แม่ค้าตาคม

ผม ได้ ยินตอนผมเด็กมากๆ พี่ ชายผม เอา แผ่นเสียงของพ่อ มาเปิด  ให้ฟัง ตอนเด็กๆ 
ผมได้รับ มรดก ต่อ จากพี่ ชายมาอีกที ตอนนี้ ผมมีแผ่นเสียง มากเลย ทีเดียว เสียงดีกว่า ซีดีมาก หลายเท่า
ชวิตคนเรา เกิดมาแล้วก็ตาย  คิดทีไรก็อยากจะไปไวๆเหมือนกัน ได้ ไปอยู่กับแม่ และ พ่อ

...........................................................................

โอว...จ๊ะกันไปใหญ่เลย ศรคีรี เป็นนักร้องลูกทุ่งที่ผมชอบที่สุด แต่ก่อนได้ฉายาว่า "นักร้องเสียงระทม"

ผมบังเอิญ ได้ดูการแสดงสดงานวัดที่บ้านด้วยครับ (ตอนนั้นแตกเนื้อหนุ่ม ได้จีบหางเครื่องของวงตั้งแต่บ่ายตอนกำลังสร้างเวทีด้วยครับ)

ดอกรักบานแล้ว- ศรคีรี ศรีประจวบ

MUI

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 04:14:26 »
ออกทุ่งนาน้ำเจ้าพระยาไปแล้ว กลับดีกว่า...น้าติงครับ ผมรู้จัก มายเลิฟอิสกอนฟอร์มมี จากรายการท่านพันเอกการุณ เก่งระดมยิง ช่องห้า (รู้สึกย่าศิริมา สุนทรรังสี นำมาร้องออกทีวีให้ชมและฟังครับ)

อีกเพลงหนึ่งครับ...ออกบรรยากาศคลาสสิคหน่อย  กำลังจีบสาว เลยหาความหมายของตัวเอง ว่า..ทำไมต้องรักด้วย

What Is A Youth - OST - (Romeo and Juliet 1968)

แต่ไม่มีโอกาสได้ดูหนัง เสียดายมากครับ ไม่ทราบทำใหม่เป็น ดีวีดี หรือไม่ครับ

MUI

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 04:26:43 »
ตามมาด้วยเพลงนี้...อิอิ

น้า redtopup น่าทำเป็นฟิงเก้อร์สไตล์นะครับ

Venus by Shocking Blue (Embedding disabled, limit reached)

labella

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 07:00:41 »
ได้เพลงเพราะๆ มาเล้นกันอีกแล้ว
ขอบมากคุณครับ พี่ redtopup

redtopup

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 12:34:30 »

น้า redtopup น่าทำเป็นฟิงเก้อร์สไตล์นะครับ

Venus by Shocking Blue (Embedding disabled, limit reached)

โอ้ว ไม่นึกว่าน้า  จะฟัง รีอค แบบ วง SHOCKING BLUE  ด้วย  ชอบมากครับเพลงนี้ 
พูดถึงเพลงเก่านี่  ผมล๊ะชอบสุดๆเลย ชอบ จนถึงขนาด  หาซื้อแผ่นเสียง มาเก็บ ตอนนี้ เกือบ 1 หมื่นแผ่นแล้ว  แผ่นเล็ก 10 นิ้ว เอาไว้ใสตู้เพลง ผมก็มีเก็บสะสมด้วย
เดี่ยวผมเอาตู้เพลงของผมมาโชว์ ช่วงท้ายซะหน่อยดีกว่า

redtopup

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 12:37:32 »
แกะเอาดีกว่า  ไม่ต้องมานั่ง เรียบเรียงเองเพราะ ฝีมือผมยังไม่ถึงขั้นเลย

VENUS - Igor Presnyakov (Embedding disabled, limit reached)

redtopup

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 12:41:05 »
ออกทุ่งนาน้ำเจ้าพระยาไปแล้ว กลับดีกว่า...น้าติงครับ ผมรู้จัก มายเลิฟอิสกอนฟอร์มมี จากรายการท่านพันเอกการุณ เก่งระดมยิง ช่องห้า (รู้สึกย่าศิริมา สุนทรรังสี นำมาร้องออกทีวีให้ชมและฟังครับ)

อีกเพลงหนึ่งครับ...ออกบรรยากาศคลาสสิคหน่อย  กำลังจีบสาว เลยหาความหมายของตัวเอง ว่า..ทำไมต้องรักด้วย

What Is A Youth - OST - (Romeo and Juliet 1968) (Embedding disabled, limit reached)

แต่ไม่มีโอกาสได้ดูหนัง เสียดายมากครับ ไม่ทราบทำใหม่เป็น ดีวีดี หรือไม่ครับ

Romeo and Juliet theme: A Time For Us - guitar cover (Embedding disabled, limit reached)

ผมมีโน๊ตเพลง a time for us  ที่ตรงกับ เขาคนนี้ที่เล่น ถ้า น้า จะเอาไปเล่นก็เมล์มาได้ครับ จะได้ไปรื้อๆมาดูครับ

redtopup

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 12:46:20 »

โอ้ว ไม่นึกว่าน้า  จะฟัง รีอค แบบ วง SHOCKING BLUE  ด้วย  ชอบมากครับเพลงนี้ 
พูดถึงเพลงเก่านี่  ผมล๊ะชอบสุดๆเลย ชอบ จนถึงขนาด  หาซื้อแผ่นเสียง มาเก็บ ตอนนี้ เกือบ 1 หมื่นแผ่นแล้ว  แผ่นเล็ก 10 นิ้ว เอาไว้ใสตู้เพลง ผมก็มีเก็บสะสมด้วย
เดี่ยวผมเอาตู้เพลงของผมมาโชว์ ช่วงท้ายซะหน่อยดีกว่า

ตู้เพลง ที่ ผมอุตสาห์ ไปดิ้นรนหามา  เพื่อ ภาระกิจ ของเพลง ยุค 60  โดยเฉพาะ  ตัวนี้ เป็น หลอดด้วย นอกเรื่องไปหน่อยครับ  เพราะ ของมันชอข เลย อยาก อวด ตู้เพลงซะหน่อย
ตู้เพลงหยอดเหรียญ ยุค 60 (Embedding disabled, limit reached)

MUI

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2011, 15:33:27 »
โอว...ลงล็อคอีกแล้วครับ แต่ผมเป็นแค่ชอบฟังเฉย ๆ ครับ

ตู้เพลงนั่น ตะก่อนเพลงละ 2 บาท(ไม่แน่ใจ) หยอดไปแล้ว จะได้แถม 1 เพลง เพราะแผ่นไวนิลมีสองหน้า

ก่อนดนตรีขึ้น จะมีเสียงตุ้บ! และเสียงคั่วเม็ดข้าวโพดก่อนประมาณสี่ห้ารอบ อิอิ

พ่อค้ายกไปวางแถวร้านอาหารบ้านนอก วัยรุ่นรุมทั้งวันเลยครับ วันนึง ๆ หมดไปหลายสิบบาทเลยผม

ส่วนใหญ่เขาจะกดลูกทุ่งกัน....แต่ผมเด็กเทพ (จากบ้านนอกมาเรียนที่กรุงเทพ ฯ) พอปิดเทอม ก็โชว์ความเท่ ด้วยการกดเพลงนี้ ทำลายความเงียบในร้านครับ (ดังไม่พอ แอบหมุนปุ่มข้างหลังให้ดังลั่นร้าน จนเจ้าของร้านตกใจ) คิคิ

(ป๋ากุ 'จารย์ Nat น้าทอม ..คุณอาหน่อย ลุงกวาง น่าเข้ามาแจมกระทู้ด้วยเนาะ)

Creedence Clearwater Revival - Travelin Band (Embedding disabled, limit reached)

ผมจะพาออกนอกรั้วไม้ ไกลไปไหมนี่