Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังกีต้าร์ถลอก เพราะ เคส  (อ่าน 1690 ครั้ง)

Anat

• บุคคลทั่วไป
ระวังกีต้าร์ถลอก เพราะ เคส
« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 00:52:28 »
เราสังเกตมานานแล้วว่า เคสกีต้าร์ตรงที่ลอค มันมีเหล็กโผล่ออกมา
เราสังหรณ์ใจว่า ซักวันนึงมันจะต้องโดนกีต้าร์แน่ๆเลย
...และแล้ว ความฝันก็เป็นจริง  วันนี้เล่นกีต้าร์เสร็จ กะลังจะเก็บเข้าไปนอนในเคส ไม่ทันระวัง
กีต้าร์เลยโดนเหล็กที่ว่านี่ขูดซะ เป็นแผลยาวเลย  แต่เราไม่ค่อยแคร์เท่าไหร่
ถ้าเป็นสมัยก่อนล่ะก็ เซ้งตายเลย

จึงขอเตือนบรรดานักกีต้าร์ระวังนะจ๊ะ
ยิ่งตอนจะเอาเข้า เอาออก แล้วฝาเคสมันล้มมาปิดพอดี  ไอ้ตรงที่ล็อค มันจะขูดเอาหน้ากีต้าร์นะครับ

kaerk

• member
Re: ระวังกีต้าร์ถลอก เพราะ เคส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 02:43:55 »
อีกอย่างครับพวกเศษต่างๆที่อยู่ในกล่องนี่ก็ตัวดี

Cinderella

• member
Re: ระวังกีต้าร์ถลอก เพราะ เคส
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 03:03:17 »
เพื่อนผมซื้อทาคามิเนะมาใหม่วันแรก เอามาโชว์เพื่อนเสร็จ งามมาก หน้าไม้ satin สวยเชียว (น่าจะ P3NC)
กำลังเก็บเข้ากล่อง มือขวาถือกีตาร์ กำลังจะสอดนอนเข้าไป มือซ้ายขยับกล่องนิดนุงให้เปิดอ้า
ปรากด ตู้มมมม ฝาบนล้มลงมา เฉาะไม้หน้า ฝั่งตรงข้ามปิกการ์ด เป็นรูเลยครับ แทบร้องไห้ ไม่มีใครทำไร อุบบติเหตุล้วนๆ
เหมือนขยับกล่องแล้วฝามันหล่นมาตอนกำลังจะวาง เห้อ เศร้าใจ เพื่อนๆนี่เครียดกัน ไม่รู้จะปลอบไง TT

ขอพลังสถิตอนยู่กับน้าๆทุกท่านนะครับ ดูแลกันดีๆ ให้กีตาร์สวยงามตลอดไปครับ

MUI

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 08:08:24 »
วางโพสต์ท่า เท่เท่ แบบนี้

เซี้ยว เสียว.........

เหมือน เข้ รองับ เลย

UT

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 09:01:38 »
ประสบการณ์เดียวกัน...เคยโดนมาแล้วครับ

kitti7265560

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 09:13:57 »
ระวัง ระวัง และระวัง  ถ้ายังไม่เกิด
ถ้าเกิดแล้ว ก็ ช่างมัน
ริ้วรอย ไม่เคยลดเลยครับ เหมือนอายุ มีแต่จะเพิ่ม

ขำขำ นะครับน้าๆ พอดี ผมไม่ค่อยซีเรียสเรื่องริ้วรอย แต่ระวังทุกครั้งครับ

PichPo

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 09:22:28 »
เคสบางตัวที่ชอบเด้งปิดเองจะเสียวมากครับ เคยโดนแต่เอาแขนบังทัน ใจหายวูบบบ

pongpra

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 09:45:08 »
สงสัยต้องทำไม้ค้ำแบบฝากระโปรงรถกันแล้วล่ะ

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 10:22:03 »
ผมกลับยิ่งชอบร่องรอย ถอยมาใหม่ๆยังไปไถถนนให้มันเยิน...

Anat

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 14:08:57 »
อิ  อี๋....กีต้าร์ ขี้เรื้อน........

jewaros

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 15:34:06 »
hardcase ผมเก็บไว้ใต้เตียงห้องแม่ยายครับ ขี้เกียจเปิดเข้าเปิดออก เล่นทุกวัน
ชอบแบบเห็นกีต้าร์ตัวเป็นๆวางเรียงๆกันไว้ครับ หยิบง่าย ดี ครับ ;) ;)

kpsfolk

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 15:51:57 »
ประสบการณ์เดียวกันเลยครับ เดือยโลหะที่ล๊อคฝาเคสโขกไม้หน้าเป็นรอยไปแผลนึงเมื่อ 20 กว่าปีมาแล้ว หลังจากนั้นระวังตลอดเลยไม่เกิดขึ้นอีก แต่เร็วๆนี้มาเจอเพื่อนทำโขกกับมุมโต๊ะที่เป็นกระจก ไม้หน้าซีดาร์ได้แผลเล็กๆ

free_willy

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2013, 19:16:20 »
เคยโดนเหมือนกันครับ ฝาปิดลงมาเองขณะที่หยิบกีตาร์ออกมา

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 08:46:05 »
ไม่ทันแล้ว.....เฮีย............

nhoy

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 19:55:52 »
เราสังเกตมานานแล้วว่า เคสกีต้าร์ตรงที่ลอค มันมีเหล็กโผล่ออกมา
เราสังหรณ์ใจว่า ซักวันนึงมันจะต้องโดนกีต้าร์แน่ๆเลย
...และแล้ว ความฝันก็เป็นจริง  วันนี้เล่นกีต้าร์เสร็จ กะลังจะเก็บเข้าไปนอนในเคส ไม่ทันระวัง
กีต้าร์เลยโดนเหล็กที่ว่านี่ขูดซะ เป็นแผลยาวเลย  แต่เราไม่ค่อยแคร์เท่าไหร่
ถ้าเป็นสมัยก่อนล่ะก็ เซ้งตายเลย

จึงขอเตือนบรรดานักกีต้าร์ระวังนะจ๊ะ
ยิ่งตอนจะเอาเข้า เอาออก แล้วฝาเคสมันล้มมาปิดพอดี  ไอ้ตรงที่ล็อค มันจะขูดเอาหน้ากีต้าร์นะครับ
ขอบคุณอาจารย์ครับ
ผมเองก็ระวังอยู่เสมอเลยครับ