Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขัดเฟรต รอยฟิงเกอร์บอร์ด  (อ่าน 734 ครั้ง)

alohoo

• member
ขัดเฟรต รอยฟิงเกอร์บอร์ด
« เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 00:48:22 »
คือมีปัญหาไม่สบายใจครับ
เพิ่งซื้อกีต้าร์มาตัวนึง ไม่นานมานี้ แล้วตอนที่ลองเล่น เฟรตดูมีสนิมขึ้น เลยให้ที่ร้านขัดให้
พอตอนกลับ เราก็ไม่ได้เช็คดูว่าเป็นยังไง แต่พอกลับมาดูดีๆ มันก็เป็นรอยแบบที่เห็นอะครับ เลยอยากทราบว่า มันจะหายเองไหม
แล้วเราควรทำยังไงกับมันดีครับ

ขอบคุณครับ

กฤษณ์

• บุคคลทั่วไป
Re: ขัดเฟรต รอยฟิงเกอร์บอร์ด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 10:19:37 »
Fingerboard ในรูปแห้งมากครับ ลองใช้ lemon oil หรือน้ำมันมะกอกทาแล้วเช็ดออกให้แห้ง  รอยบน fingerboard น่าจะจางหายไปครับ