Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากฟังเพลงจาก Youtube ครับ...ผู้เชี่ยวชาญช่วยด้วย  (อ่าน 3971 ครั้ง)

Anat

• บุคคลทั่วไป
คืองี้  เราเคยถามเรื่องนี้นานแระ  แต่ไม่รู้จะหากระทู้เก่ายังไง

อยากให้ช่วยดังนี้ครับ
1..คือเราอยากจะอัดเพลงจากยูทูป ลงแผ่น CD หรือเป็น MP3 ลงในสติ๊กก็ได้  เอาแต่เสียงครับ ว่าจะเอาไปฟังในรถน่ะครับ
2..อยากจะโหลด..ทั้งภาพและเสียง..ที่อยู่ในยูทูป เก็บเป็น file ไว้เลย  เวลาจะหยิบมาดูจะได้ไม่ต้องมานั่งหาในยูทูปน่ะครับ

ถ้าเป็นไปได้ช่วยบอกวิธีทำเป็นขั้นๆด้วย เพราะเราโง่เรื่องเทคโนโลยี่เหลือเกินจร้า
เค้าใช้ smart phone กันไปแล้ว  เรายังใช้โทรศัพท์แบบกดๆเลย  เพื่อนเคยจะขอข้อมูลบอกให้ส่ง SMS ไปให้ เรายังทำไม่เป็นเลย 
เพื่อนด่าเช็ดเลยว่า..ไอ้บ้านนอกหลังเขา....หงิง..หงิง...

รบกวนด้วยจร้า...ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

yuth_pu_rx

• member
Re: อยากฟังเพลงจาก Youtube ครับ...ผู้เชี่ยวชาญช่วยด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 01:11:35 »
1. โหลดมันมาซะ จากเวปนี้ http://keepvid.com/ วางลิ้ง youtube ที่ต้องการลงในช่องว่างแล้วกด download คุณพี่ก็เลือกเอาว่าจะเอาเป็น file วีดีโอ MP4 หรือเพลง MP3 เลือกคุณภาพสูงสุดเลยนะจ๊ะ

2. จากข้อที่ 1 หากคุณพี่เลือก MP3 ก็หมดปัญหาได้ฟังเพลงเลย แต่มักมีคุณภาพต่ำแนะนำให้คุณพี่โหลดเป็น VDO MP4 file แล้วมาแปลงเป็น MP3 อีกทีด้วย programme ชื่อ format factory หาโหลดเอาฟรีจาก google >>>>>>> http://format-factory.en.softonic.com/

3. กระดิกหูฟังได้โลดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

4. แต่ตอนนี้ผมใช้ IDM ซึ่งคิดว่าอาจจะยากไปสำหรับคุณพี่ แต่ถ้าใช้เป็นก็สวรรค์เลย สงสัยโทรมาจ้า 0 8 6 3 9 9 1 0 0 2

AMNAJ2513

• member
Re: อยากฟังเพลงจาก Youtube ครับ...ผู้เชี่ยวชาญช่วยด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 01:40:46 »
ระดับอาจารย์อานัติ ยังทำไม่ได้ แล้วผมจะทำได้เหรอ อิอิ..

สวัสดีครับอาจารย์

Anat

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 01:42:19 »
ขอบคุณ..คุณน้องมากจร้า
พรุ่งนี้คุณพี่จะไปคณะ แล้วจะลองทำตามจร้า
คอมพิวเตอร์ที่บ้าน(ตัวที่กะลังพิมพ์) มันบอกว่า คอมของคุณพี่ของปลอม  มันเลยดาวโหลตฮ่าอะไรไม่ได้เลยจร้า

ขอบคุณ ทรี ไทม์ จร้า

Anat

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 01:54:31 »
ระดับอาจารย์อานัติ ยังทำไม่ได้ แล้วผมจะทำได้เหรอ อิอิ..

สวัสดีจร้า น้าอำนาจ
ทำไม่ได้จริงๆ  เราว่ามันเป็นที่ DNA เลยเชียวล่ะ
เรื่องเทคโนโลยี่นี่ไม่กระดิกเลย   พอทำได้ แต่ต้องใช้แรงเยอะเลย
ทุกวันนี้ใช้แค่ Word กับ Excel ตัดเกรดเด็ก สมัยนี้เค้าต้องให้ลงเกรดในเวปของมหาลัย  ปล้ำอยู่เป้นวัน กว่าจะลงได้
ประเมินอาจารย์ทีไร ได้คะแนนห่วยที่โหล่ทุกที  เค้าบอกว่า ไม่มีสื้อการสอนที่เป็นอีเลคทรอนิกส์  ไม่มี E-Learning ไม่มี..บลาๆๆๆๆๆๆ
ก็มันจะไปมีได้ไง  เวลาสอนเด็ก เรายังเขียนกระดานอยู่เลย  เขียนแ้ล้วก็ลบ เลยไม่รู้จะเอาหลักฐานอะไรไปประเมิน
มีคนเคยสอนให้ทำ Power point ก็โอเค แต่เราว่ามันไม่สดเหมือนเขียนกระดาน..แหม  ยังก๊ะคอนเสริ์ทแน่ะ
เด็กสมัยนี้มันไม่ตั้งใจเรียน อาจารย์คนอื่นพอจบชั่วโมงมันก็จะมาขอดูด file ที่เพิ่งสอนเมื่อกี้
ของเราไม่มี  ไม่จดก็หมดกัน
..วู้ขอโทษที่บ่นจร้า..

AMNAJ2513

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 02:24:48 »
 :) :) :)

OLARN

• member
    • OLARN2000
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 06:30:58 »
เฮียอยากได้เพลงไหน เฮียก็ก้อปลิงค์เก็บไว้ แล้วส่งให้เด็กในโรงเรียนทำให้เลยหมดเรื่องครับ 555
ของผมใช้วิธีดูจาก iPad แล้วลง app ชื่อว่า TubeBox เราสามารถดู YouTube ผ่าน app นี้ ชอบใจเพลงไหนก็โหลดเก็บไว้ได้ทันทีเลยเฮีย สะดวกมากครับ

MUI

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 07:14:56 »
ผมโหลดยูทูปเก็บไว้ดูประมาณ 400 คลิป (ลงคลิปตัวเองลงในหลอดไปห้าร้อยกว่าคลิปแล้ว)

โหลดเอ็มพี 3 ไว้ฟังประมาณ 1,200 เพลง

คาดว่า...ถ้าอาจารย์นัท ฟังและดูแล้ว

ต้องโดน 95 เปอร์เซ็นต์ขึ้นไปครับ...

(แต่แปลงเป็น เอ็มเพ๊ก ไปดูในรถนี่ดิ ยุ่งทั้งต้นน้ำ กลางน้ำ และปลายน้ำ เลยครับอาจารย์)

nimovigo

• member
  • สุขหรือทุกข์ อยู่ที่ใจเรา
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 07:18:59 »

สวัสดีจร้า น้าอำนาจ
ทำไม่ได้จริงๆ  เราว่ามันเป็นที่ DNA เลยเชียวล่ะ
เรื่องเทคโนโลยี่นี่ไม่กระดิกเลย   พอทำได้ แต่ต้องใช้แรงเยอะเลย
ทุกวันนี้ใช้แค่ Word กับ Excel ตัดเกรดเด็ก สมัยนี้เค้าต้องให้ลงเกรดในเวปของมหาลัย  ปล้ำอยู่เป้นวัน กว่าจะลงได้
ประเมินอาจารย์ทีไร ได้คะแนนห่วยที่โหล่ทุกที  เค้าบอกว่า ไม่มีสื้อการสอนที่เป็นอีเลคทรอนิกส์  ไม่มี E-Learning ไม่มี..บลาๆๆๆๆๆๆ
ก็มันจะไปมีได้ไง  เวลาสอนเด็ก เรายังเขียนกระดานอยู่เลย  เขียนแ้ล้วก็ลบ เลยไม่รู้จะเอาหลักฐานอะไรไปประเมิน
มีคนเคยสอนให้ทำ Power point ก็โอเค แต่เราว่ามันไม่สดเหมือนเขียนกระดาน..แหม  ยังก๊ะคอนเสริ์ทแน่ะ
เด็กสมัยนี้มันไม่ตั้งใจเรียน อาจารย์คนอื่นพอจบชั่วโมงมันก็จะมาขอดูด file ที่เพิ่งสอนเมื่อกี้
ของเราไม่มี  ไม่จดก็หมดกัน
..วู้ขอโทษที่บ่นจร้า..

เป็นกำลังใจให้นะครับ อาจารย์ Anat
แต่ที่ผมประทับก็คือ แนวคิดการทำ ขาตั้งกีต้าร์แบบพอเพียง ของอาจารย์ครับ เริ่ด...ไปเลย  ;D ;D
ผมลองทำตามดู ขอบอกว่า สุดยอดมากๆๆครับ ลองไปชมดูได้ครับ ตามลิ๊งข้างล่างเลย

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=34295.20

nosida

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 08:50:55 »
ผมก็โหลดเพลง คอนเสิร์ตอยากยูทูปมาเสพเหมือนกัน ผมใช้วิธีนี้ครับอาจารย์
1.เปิดยูทูป จากบราวเซอร์ Mozilla Firefox
2.ให้ติดตั้งโปรแกรม download helper เพื่อใช้ดาวน์โหลด เลือกโหลด file mp4 เลือกความละเอียดได้ (ขึ้นอยู่กับไฟล์ที่เค้าอัพโหลดไว้ด้วย)
3.แปลงไฟล์ mp4 เป็น mp3 ผมใช้โปรแกรม Freemake Video Converter
คงพอจะเป็นแนวทางได้นะครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 10:35:59 »
ผมโหลดยูทูปเก็บไว้ดูประมาณ 400 คลิป (ลงคลิปตัวเองลงในหลอดไปห้าร้อยกว่าคลิปแล้ว)

โหลดเอ็มพี 3 ไว้ฟังประมาณ 1,200 เพลง

คาดว่า...ถ้าอาจารย์นัท ฟังและดูแล้ว

ต้องโดน 95 เปอร์เซ็นต์ขึ้นไปครับ...

(แต่แปลงเป็น เอ็มเพ๊ก ไปดูในรถนี่ดิ ยุ่งทั้งต้นน้ำ กลางน้ำ และปลายน้ำ เลยครับอาจารย์)

เดี๋ยวใด้จังหวะดีๆผมขออนุญาติเอาฮาร์ดดิสตามไปโหลดนะครับน้าหมุ่ย ผมเป็นประเภทไม่เชียวชาญเทคโนโลยีเหมือนกันครับ
noomxman

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 13:13:24 »
น้า Mui  400 คลิป นี่ เซ็นเซอร์ หรือเปล่า
Line id: 081-8718003

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 13:30:06 »
โอ้โฮ้ว...ส่งขลิบกันว่อนเน็ทเลย....

MUI

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 18:50:46 »
<a href="http://youtu.be/9tPgi0KzjP0" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/9tPgi0KzjP0</a>

ตัวอย่างขลิปอันเซนเซ่อ ง่ะขรับ..ขลิปทีละชั่วโมง เออะเออะ

Anat

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 02:13:14 »
ขอขอบคุณ พี่-น้อง ทุกๆท่านที่ช่วยแนะนำ และ เป็นกำลังใจ
...เฮีย.ทำล่ายแหล่ว...
นั่งปล้ำกับเมียรักจนได้ออกมาเป็นเพลงแระ  เด๋วพรุ่งนี้จะก็อปใส่สติ๊กเอาไปฟังในรถเลยเชียว

แท้งกิ้ว ทรี ไทม์  จร้า  (แบบนายกปูโง่)

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 09:15:00 »
เฮีย..........     ค้าหาคำว่า   "วิธีโหลดวีดีโอจาก youtube"    ในยูทูป  เดี๋ยว มันขึ้นมาเป็นตับเลยครับ

วิธีโหลด VDO จาก Youtube ไม่ต่องลงโปรแกรม!!!!