Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการส่งกีตาร์ผ่านไปรษณีย์ไทยครับ  (อ่าน 6223 ครั้ง)

TOM1869

• member
Re: สอบถามเรื่องการส่งกีตาร์ผ่านไปรษณีย์ไทยครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 12:58:05 »
ไปรษณีย์ไทยแจง กรณี พนงโยนพัสดุ
Line id: 081-8718003

Mr.Gula101

• member
Re: สอบถามเรื่องการส่งกีตาร์ผ่านไปรษณีย์ไทยครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 13:33:35 »
น้องเค๊าจะให้ผมส่งให้เองน้านริศ...เมื่อวานผมไปNTC.น้องบอกไม่มีเวลามาที่หัวลำโพง...แต่ไปรษณี มาส่งลูกก็แนะนำNTC.เพราะเค๊าบอกทุกทีที่ส่งมาหาผมเป็นร้านค้าที่แพ๊คมาหนาแน่นกว่าเราทำเอง.....แต่เดี๋ยวพรุ่งนี้จะส่งทางNTC.ให้ เพราะจะได้มารับในความรู้สึกที่ปลอดภัย...และพนง.NTC.ที่ร้อยเอ็ดน่ารักนะ...

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 13:54:27 »
ถ้าเป็น กีต้าร์ผม หาก คนซื้อขอให้ส่ง ปณ. เพราะ ไม่มี เวลามารับเองที่หัวลำโพง หรือ พหลโยธิน  ผมไม่ขายให้ครับ เพราะ หาก ชำรุด เสียหาย จะมี ปัญหา   คนซื้อ อาจโทษเราได้ ต้องตกลงให้ชัดเจน  หากคนซื้อ ต้องการ ให้ ส่งทาง ปณ.เพราะ ไม่สะดวก ไปรับของเองกรณี กีต้าร์ชำรุดจากการขนส่งของไปรษณีย์  ใครจะรับผิดชอบ 

หรือ ไม่อย่างนั้น ก็ส่งทาง TNT  สะดวก สุดๆ  รับต้นทางถึง บ้าน ปลายทางก็ ถึงหน้า บ้าน  ค่า ส่ง ผู้ซื้อ จ่าย ครับ

NTC ก็ save และ ประหยัดครับ  แต่ ผู้รับ ใน กทม. ต้องไป รับของเอง ที่ หัวลำโพง หรือ พหลโยธิน ครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 15:14:23 »
น้องเค๊าจะให้ผมส่งให้เองน้านริศ...เมื่อวานผมไปNTC.น้องบอกไม่มีเวลามาที่หัวลำโพง...แต่ไปรษณี มาส่งลูกก็แนะนำNTC.เพราะเค๊าบอกทุกทีที่ส่งมาหาผมเป็นร้านค้าที่แพ๊คมาหนาแน่นกว่าเราทำเอง.....แต่เดี๋ยวพรุ่งนี้จะส่งทางNTC.ให้ เพราะจะได้มารับในความรู้สึกที่ปลอดภัย...และพนง.NTC.ที่ร้อยเอ็ดน่ารักนะ...
ชื่นชมน้า Mr.Gula101 ครับ ที่กรุณาดูแลความปลอดภัยในการส่งกีต้าร์ให้กับน้าๆ ครับ :)

jewaros

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 16:19:21 »
ต้องขอโทษน้า Gula ด้วยครับที่ทำให้ลำบากน่ะครับพอดีไม่นึกว่าโปรษณีย์ไทยจะมีประวัติโชกโชนขนาดนี้น่ะครับ พอดีเห็นน้าบอกว่าทุกทีซื้อกีตาร์จากนครหลวงก็ใช้ไปรษณีย์ไทยมาส่งก็เลยนึกว่าน่าจะปลอดภัยครับ
แต่ถามน้าๆ ในบ้านไม้แล้วน่ากลัวจริง
ขอบคุณครับ  :P :P

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 16:31:25 »
     ไม่ว่าอะไร สิ่งใด หรือท่านใดก็ตามที่สร้างโลกนี้ เค้าทำให้เกิดความสมดุลย์พร้อมแล้วครับ ผมเชื่อเช่นั่น! ส่วนอะไรที่ผิดแผกแปลกไปก็ไม่น่าจะพ้น "มนุษย์" อย่างพวกเรานี่แหละครับน้า jewaros ^_^

suttipoj

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 16:53:00 »
อย่าวัดดวงเลยครับ เลี่ยงได้ควรเลี่ยง :D ;D

jewaros

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 17:00:57 »
ปีนี้รับมา 2 ตัวไปรับของเอง พอดีเจ้าของอยู่ในกทม.ทั้งคู่
ตัวสุดท้ายแล้วช่วงนี้ ไม่งั้นคุณภรรยาไล่ให้ไปนอนนอกบ้านเห็น ต้องงดเข้าห้องซื้อขายซักพักใหญ่ๆ 555

(ปล.น้า Gula เสียงหล่อมากครับ ตอนแรกโทรไปไม่นึกว่าป๋า เค้าจะเสียงหนุ่มขนาดนี้ครับ เหอ เหอ  ;) ;) )

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 17:31:15 »
ตัวจริงหล่อกว่าเสียงอีก

jewaros

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 18:37:52 »
ุหุหุ ไว้โอกาศหน้าคงได้เจอตัวจริงครับ  :)

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 08:09:11 »
ุหุหุ ไว้โอกาศหน้าคงได้เจอตัวจริงครับ  :)

****....  หล่อเรียงแถวครับ...555...

jewaros

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 12:30:22 »
กินกันไม่ลงครับ เหอ เหอ
 :) :)

jewaros

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 12:31:32 »

****....  หล่อเรียงแถวครับ...555...

รูปนี้น้าทอมยืน ล้ำหน้าสุดเลยนะครับ  ;D ;D

WarDog

• member
  • Veelah V1-DCE
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 16:21:06 »
ผมสงสัยครับ ทำไมไปรษณีย์ไทยถึงชอบแกะของคนอื่นดู
ผมส่งของให้คนรู้จักของผมผ่านไปรษณีย์ไทย สาขา... ขอยังไม่บอกนะครับเมื่อวานนี้ช่วงบ่ายโมง ผมก็ส่งแบบ EMS และวันนี้ของก็ถึงมือเพื่อนผมครับ พร้อมกับฝากแผลไว้ให้ผมคิดอีกครั้ง คือพอของถึงมือคนรู้จัก เขาก็ทักมาบอกว่า "ได้รับของแล้ว แต่กล่องไปรษณีย์ มีรูใหญ่สามารถเอามือล่วงลงไปได้เลย ผมก็ตกใจ พร้อมกับถามกลับว่า ของข้างในครบมั้ย เขาบอกผมว่าอยู่ครับ

ผมเลยมีคำถามและสงสัยในบริการของพนักงานรับ พัสดุที่เวลาจัดส่งครับ ก่อนหน้าผมจะโพสเคยมีพี่ผู้หญิงหนึ่งคนส่งขนมก็โดยไปแบบผมเหมือนกัน แถมยังเหลือซองใส่กลับเข้าไปเหมือนเดิมด้วยในกล่อง ผมเลยอยากจะถามครับว่าไปรษณีย์ไทยจะมีการแก้ไขอย่างไรครับ เพราะสำหรับผมนี้ไม่ใช่ครั้งแรก ก่อนหน้านี้ของผมก็เคยส่งพัสดุให้น้องผมเอง กล่องได้รับการแกะ ส่วนของข้างในหลุดไปคนละทิศ คนละทาง แล้วก็ยัดใส่กล่องกลับมาเหมือนเดิม

ล่าสุด ผมไปสอบถามทาง ปณ ที่ผมส่งของ เจ้าหน้าที่บอกว่า ถ้าจะมีการตรวจสอบ จะต้องมีการแกะที่ดีกว่าในรูปและห่อกลับตามเดิม แต่จะแจ้งให้ทางผู้ส่งทราบ หรือ ไม่แจ้งก็ได้ สรุปคือของโดนเด็กที่คัดแยก หรือ เด็กจัดของส่งตามพื้นที่ต่างๆ แกะครับ ไม่ใช่การตรวจสอบแน่นอน ผมคิดว่าจะเอาเรื่องครับ เพราะส่วนตัวผมนี้มันครั้งที่ 2 แล้วครับ
จากกระทู้คุณ สมาชิกหมายเลข 709863 เว็บพันทิป http://pantip.com/topic/31213594

ถ้าเป็นกีต้าร์คงแกะเอามาเล่นให้หนำใจซะก่อนหล่ะมั้ง อิอิ  ;D
<<<มือใหม่หัดเล่น>>>

jewaros

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 19:18:46 »
น้า Gula ส่งผ่านทาง ntc ตอนสายๆวันศุกร์ บ่ายโมงกว่าวันเสาร์ พนักงานสาวเสียงหวาน  ;) โทรมาบอกว่าของมาถึงแล้วให้ไปรับของได้เลย
ไวแท้ เลยครับ

WarDog

• member
  • Veelah V1-DCE
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 16:26:19 »
มีมาอีกกรณีแล้วครับ

จาก http://pantip.com/topic/31203522
นี่หรือ!!!ไปรษณีย์ไทยที่หลายคนไว้วางใจ
พอดีว่าผมเกิดปัญหาครับ เมื่อประมาณต้นเดือนที่ผ่านมา ผมยุที่ จ.นครราชสีมา แล้วได้ทำการส่งของมาที่กรุงเทพล่วงหน้าเพราะจะต้องมาอยู่ที่ กทม. ผมส่งเป็น ปริ้นเตอร์มา และได้กำชับตอนส่งมาแล้วว่าห้ามกระแทก และมีการพิมฑ์ติดที่กล่องด้วย ว่า ห้ามวางซ้อนหรือโยน เพราะกระจกจะแตก แต่พอของมาถึง ผมมา กทม.พอดี ผมเปิดกล่องแล้วพบว่าเครื่องปริ้นเตอร์ผมชำรุดเสียหาย ผมจึงติดต่อไปที่ต้นสังกัด ที่ส่งมาคือ ไปรษณีย์ จอหอ นครราชสีมา ส่งไปที่ สาธุประดิษฐ์58 ผมติดต่อไปที่ ไปรษณีย์จอหอ ไม่ได้รับความร่วมมือใดๆเลย น้ำเสียงไม่พอใจ แล้วผมถามว่าต้องทำยังงัย เค้าบอกว่าผมต้องกลับไปทำเรื่องตรวจสอบแต่ว่ามันนานมากนะ ทีนี้ติดตรงที่ว่าผม ย้ายมา กทม แล้ว ผมจะต้องไปตามเรื่องที่โคราชหรอ..........

<<<มือใหม่หัดเล่น>>>

jewaros

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 17:47:39 »
มีมาอีกกรณีแล้วครับ

จาก http://pantip.com/topic/31203522
นี่หรือ!!!ไปรษณีย์ไทยที่หลายคนไว้วางใจ
พอดีว่าผมเกิดปัญหาครับ เมื่อประมาณต้นเดือนที่ผ่านมา ผมยุที่ จ.นครราชสีมา แล้วได้ทำการส่งของมาที่กรุงเทพล่วงหน้าเพราะจะต้องมาอยู่ที่ กทม. ผมส่งเป็น ปริ้นเตอร์มา และได้กำชับตอนส่งมาแล้วว่าห้ามกระแทก และมีการพิมฑ์ติดที่กล่องด้วย ว่า ห้ามวางซ้อนหรือโยน เพราะกระจกจะแตก แต่พอของมาถึง ผมมา กทม.พอดี ผมเปิดกล่องแล้วพบว่าเครื่องปริ้นเตอร์ผมชำรุดเสียหาย ผมจึงติดต่อไปที่ต้นสังกัด ที่ส่งมาคือ ไปรษณีย์ จอหอ นครราชสีมา ส่งไปที่ สาธุประดิษฐ์58 ผมติดต่อไปที่ ไปรษณีย์จอหอ ไม่ได้รับความร่วมมือใดๆเลย น้ำเสียงไม่พอใจ แล้วผมถามว่าต้องทำยังงัย เค้าบอกว่าผมต้องกลับไปทำเรื่องตรวจสอบแต่ว่ามันนานมากนะ ทีนี้ติดตรงที่ว่าผม ย้ายมา กทม แล้ว ผมจะต้องไปตามเรื่องที่โคราชหรอ..........

ทำงานกันยังงี้คงเจริญลง เจริญลง ทุกวันน่ะครับหน่วยงานนี้ ห่วยมากครับ น่าเห็นใจน้า wardog จริง พิมพ์แปะเตือนขนาดนี้แล้วก็ยังไม่รอด