Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการส่งกีตาร์ผ่านไปรษณีย์ไทยครับ  (อ่าน 6224 ครั้ง)

jewaros

• member
พอดีจะรับกีตาร์ จากน้าท่่านนึง ในบ้านไม้และอาจต้องใช้บริการจากไปรษณีย์ไทย และผมเคยเห็นกีตาร์ของน้าในบ้านไม้ชำรุด คอหักจากการใ้ช้บริการผ่านไปรษณีย์ไทย
น้าๆ คิดว่ามีความปลอดภัยพอมั๊ยครับกับการส่งกีตาร์ผ่านไปรษณีย์ไทยครับ ขอบคุณครับ  ;) ;)

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
Re: สอบถามเรื่องการส่งกีตาร์ผ่านไปรษณีย์ไทยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 19:17:56 »
ถ้าเลือกได้ผมไม่ใช้บริการครับ......

gttle

• member
Re: สอบถามเรื่องการส่งกีตาร์ผ่านไปรษณีย์ไทยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 19:20:52 »
ผมว่า ปล.express ดีกว่านะครับวันเดียวถึงหน้าบ้านด้วยผมส่งมาหลายตัวไม่เคยมีปัญหานะครับ

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 19:29:41 »
ไม่แนะนำส่งทาง ปณ.ไทย ครับ

แต่แนะนำให้อ่าน กท.นี้ก่อน ไว้เป็นแนวทางครับ  http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=13471.0
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

jewaros

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 19:44:54 »
ขอบคุณน้าๆ ครับที่แนะนำก็หวั่นหวั่นอยู่ครับ คือผมอยู่ กทม. ส่วนกีตาร์อยู่ต่างจังหวัดครับ เลยยากหน่อยเรื่องหาบริษัทเอกชนน่ะครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 19:49:19 »
ผมเลี่ยงใด้เป็นเลี่ยงครับส่งเอกชนสบายใจกว่ากันเยอะ
noomxman

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 20:10:24 »
ถ้าส่งแล้วก็รอลุ้น. หรือ ทำบุญตักบาตร ตอน เช้าๆ ด้วยก็ดีครับ

จังหวัดอะไรครับ.  Tnt. มีทุกจังหวัด ส่งถึงบ้านใน.  24. ชม.  ค่าส่ง ประมาณ  900.  บาท
Line id: 081-8718003

jewaros

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 20:28:40 »
ถ้าส่งแล้วก็รอลุ้น. หรือ ทำบุญตักบาตร ตอน เช้าๆ ด้วยก็ดีครับ

จังหวัดอะไรครับ.  Tnt. มีทุกจังหวัด ส่งถึงบ้านใน.  24. ชม.  ค่าส่ง ประมาณ  900.  บาท
แถวอีสานครับ ดูแล้วคงต้อง ใช้บริการ ntc แล้วไปรับของหัวลำโำพงน่ะครับ แต่ช่วงนี้ม็อบกำลังแรง
แถวนั้นคงต้องรอม็อบกลับบ้านไปกันก่อนกำลังชุลมุนเลยครับ วันนี้คุยกันกับน้าเค้า
แล้วผมไม่ค่อยสะดวกไปแถวหัวลำโพงน่ะครับ แ่ต่ดูดูความเห็นของน้าๆแล้วเสี่ยงเหลือเกินกับไปรษณีย์ไทย
กับของราคาเป็นหมื่นคงไม่คุ้มกันกับความเสียงครับ ขอบคุณน้าทอมครับที่ชี้แนะ (ไม่ได้ทำบุญตักบาตรตอนเช้ามาเป็นสิบๆ ปีแล้วครับ ยิ่งกลัวเข้าไปใหญ่เลยครับ 555 )
 ;) ;)

NoooM

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 20:33:40 »
ขึ้นอยู่กับการห่อของผู้ส่งด้วยครับผม ถ้าห่อมาแน่นหนา ก็ปลอดภัยครับ เคยส่งมาหลายรอบแล้วก็ไม่มีปัญหาหน่ะครับ แต่ก็ขึ้นกับการห่อด้วยครับ ^^

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 20:36:50 »
ไปชุมนุมด้วยเลย

ส่ง ปณ.แพ็คอย่างดี.  ไม่รู้ตอนนี้ เป็นยังไงบ้าง

http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=13471.20
Line id: 081-8718003

jewaros

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 20:42:05 »
ไปชุมนุมด้วยเลย
แฟนชวนอยู่ทุกวันแต่ก็ยังไม่มีโอกาสได้ไปชุมนุม ครับได้แต่ กด share กด like ทาง facebook อย่างเดียวครับ
วันนี้ก็ชวนไปอีก ของแฟนนี่มาแปลก 100 วัน 1000 ปีไม่เคยฟังแม้กระทั่งข่าวการเมืองหน้าตากับชื่อนักการเมือง
ไม่รู้จักซักคน อาทิตย์นี้มาแรงครับ เหอ เหอ  ;) ;)

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 20:44:39 »
ขี้นอยู่กับโชคด้วยครับ !!      บางที่ ปณ.ไทย แจกโบนัส ลูกค้าด้วยครับ ส่งต้นทาง 1 ชิ้น   กล่องถึงปลายทาง เปิดกล่องมากลายเป้น 5  ชิ้น    ;D ;D ;D

นี่หรือการทำงานของไปรษณีย์ไทย
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

jewaros

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 20:52:45 »
ขี้นอยู่กับโชคด้วยครับ !!      บางที่ ปณ.ไทย แจกโบนัส ลูกค้าด้วยครับ ส่งต้นทาง 1 ชิ้น   กล่องถึงปลายทาง เปิดกล่องมากลายเป้น 5  ชิ้น    ;D ;D ;D

นี่หรือการทำงานของไปรษณีย์ไทย

น่ากลัว น่ากลัว จริง  :'( :'(

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 21:18:50 »
พอดีจะรับกีตาร์ จากน้าท่่านนึง ในบ้านไม้และอาจต้องใช้บริการจากไปรษณีย์ไทย และผมเคยเห็นกีตาร์ของน้าในบ้านไม้ชำรุด คอหักจากการใ้ช้บริการผ่านไปรษณีย์ไทย
น้าๆ คิดว่ามีความปลอดภัยพอมั๊ยครับกับการส่งกีตาร์ผ่านไปรษณีย์ไทยครับ ขอบคุณครับ  ;) ;)
ถ้าเป็นกีต้าร์โปร่ง มีฮาร์ดเคส ไม่ต้องรีแพ็คปกปิด ให้พนักงานรู้ว่าเป็นกีต้าร์แน่ๆ ( พนักงานรับฝากแนะนำ )
ผมเคยส่งถึงมือผู้ซื้อด้วยความปลอดภัย 100% ส่วนกรณีที่เคยมีปัญหาที่เชียงใหม่ เกิดจากการรีแพ็คแบบมิดชิด + ซื้อประกันความเสียหาย
ทำให้พนักงานจัดส่งไม่ทราบว่าข้างในเป็นกีต้าร์ ก็ทอยของด้วยการโยน ซึ่งเป็นวิธีการจัดส่งแบบดั้งเดิม ทำให้กีต้าร์เสียหาย
เลือกเอาครับ ถูกแต่เสียงสูง แพงก็ลดความเสี่ยง

OLEK

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 21:21:31 »
ผลงานไปรษณีย์ไทย

ดูตลิปนี้ ฮาดีครับ 55555555

Kai Acoustic™

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 21:53:56 »
อย่าแม้แต่จะคิดครับ.... ;D

jewaros

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 05:47:45 »
ขอบคุณน้าๆ ทุกท่านนะครับที่ชี้แนะครับ  ;)

sudd

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 06:18:20 »
แนะนำเพิ่มค่าน้ำมันให้เค้านิดนึง เพื่อให้เค้าไปส่งรถทัวร์หรือขนส่งเอกชนให้ ซึ่งมีเกือบทุกจังหวัด หรือถ้าเค้าไม่สะดวกจริงๆ แนะนำให้คุณ jewaros คุยกับขนส่งเอกชนเอง หลายๆบริษัทเค้าไปรับถึงที่แต่ต้องเสียค่าใช่จ่ายเพิ่มนิดหน่อย  ปณ.ไทยความเสี่ยงสูงครับไม่แนะนำ(เคยสั่งซื้อลำโพง คู่ละ 3 หมื่น ปณ.ไทยแยกตู้ แยกดอกให้เลยแยกขายได้ตั้ง 3 พัน :-[)

WarDog

• member
  • Veelah V1-DCE
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 11:04:04 »
ปณ.ไทย ของไม่น่าจะแตกได้สามารถทำให้แตกได้ กล่องกระดาษอย่างแข็งสามรถทำให้บุบได้ กระดาษจก็สามารถทำให้เปียกน้ำเปื่อยได้
ซองดีๆก็ทำให้ขาดได้ เจอมากับตัวแล้วครับ จะใช้บริการกับของเล็กๆพอลุ้นครับ ถ้าเป็นกีต้าร์เนี่ยไม่แนะนำเลยครับ
<<<มือใหม่หัดเล่น>>>

jewaros

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 12:36:12 »
ขอบคุณน้าๆ ทุกท่านที่ชี้แนะครับ ผมคุยกับน้าแกแล้วตกลงคงใช้บริการ ntc แล้วไปรับของที่ หัวลำโพงครับสบายใจกว่ากันเยอะครับ  :D :D