Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★ ปิดกระทู้ครับ ★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★★  (อ่าน 41878 ครั้ง)

prateepmc17

• member
  • ทางของเรา...ตัวของเรา
เป็นกําลังใจให้วัยรุ่นหน่อยครับ....
ทําในในสิ่งที่ใจรัก

Spunperee

• member
มาเชียร์และให้กำลังใจคนรักเป็ด เอ้ย หงส์เหมือนกันฮะ ;D

Dawrin505

• member
 :) :D :D  เป็นกำลังใจให้คร๊าบ.

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
สู้ๆครับปัญหาผ่านมาเดี๋ยวก็ผ่านไป
noomxman

yuth_pu_rx

• member
เป็นกำลังใจให้พี่

kook_gai

• member
เป็นกำลังใจให้น้า hemp ครับ ฟ้าหลังฝนย่อมงดงามเสมอครับ

★ hemp ★

• member
  • ไม่หล่อ ... แต่อร่อย ^ ^
    • acoustic ministry
ขอบคุณทุกกำลังใจมากๆครับ ยังไม่ถอดใจนะครับ แค่พักบ้างก็ดี รอบหน้าก็ยังมีแน่นอนครับ ^ ^
★Acoustic Ministry★

Ki-Ta-Kao

• member
ราคา Aria AD80 งามมากๆ
ยินดีกะผู้ชนะครับผม

ขอบคุณพ่อกล้ามโตฮะ ^ ^

หลังจากประมูลแล้ว ผมติดต่อน้าแฮมแล้ว เข้าใจผิดเนื่องสเปคนิดหน่อยเลยขอยกเลิกก่อนนะครับ ขอโทษน้าแฮม และน้าๆทุกท่านด้วยครับ เป็นความผิดผมเองครับ
อยากได้มากเลยใส่ราคาสุดซอยไปเลยนะครับ ไม่ได้ดราม่าใดๆทั้งสิ้นนะครับ ผมเข้าใจผิดบางประเด็นครับ ต้องขอโทษน้าแฮมและน้าๆทุกท่านอีกครั้งครับ

รับแซ่บคับ ก่อนอื่นผมขอขยายความก่อนนะครับ เด๋วจะดราม่าไปกันใหญ่ เรื่องของเรื่องก็คือน้า kong0214 คิดว่าตัวนี้ Made in JAPAN ไม่แน่ใจว่าน้าหาข้อมูลมาจากไหน ซีรี่ย์นี้ทำที่เกาหลีครับ ถ้าทำญี่ปุ่นก็ปลอมหล่ะฮะ ( ลำดับการเปลี่ยนโรงงานของ ARIA - JAPAN > KOREA > CHINA > ปัจจุบันไปอินโดแล้วป่าว ไม่แน่ใจคับ )

ตรงนี้ไม่ว่ากันครับ ผมเข้าใจมือใหม่ดีครับ ก่อนหน้านี้ผมก็เคยเป็นมือใหม่มาก่อนเหมือนกันครับ ถ้าน้าไม่ชอบแล้ว ผมไม่มีทางยัดกีต้าร์ใส่มือน้าแน่นอนครับ สบายใจได้ครับ ขอให้ครั้งนี้เป็นประสบการ์ณนะครับ เป็นคนอื่นอาจะไม่ลงเอยแบบนี้นะครับ ^ ^

ประเด็นนี้จบไป สงสัยว่าเจ้าตัวนี้คงอยากอยู่กับผมต่อไป 555+ กีต้าร์สวยจิงคับ เสียงดี ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้นนะครับ เด๋วจะดราม่ากันมากไปกว่านี้ฮะ ^ ^

ที่นี้มาถึง ARIA Dreadnought AD1600N กันบ้าง วันนี้พาไปเซ็คกับอาจารย์มาแล้ว ตัวนี้บริดเคยแคร๊กมาครับ ( ที่เห็นเป็นเส้น ) แต่รีแพรมาเนียนมากๆครับ ผ่านการเทสบริดมาแบบสบายๆ ( ที่แรงดึง 200 กิโลเศษๆ ) เนียนครับ โครงสร้างแข็งแรงมาก เสียงแน่นเอาเรื่อง สะเทือนพุงเลยทีเดียว 555+

ดราม่าเยอะเกินครับ ยกเลิกประมูลเลยหล่ะกัน แต่ตัวที่จบไปแล้วก็ตามนั้นนะฮะ และขอให้น้าผู้ชนะประมูลมีความสุขกับกีต้าร์ตัวใหม่ที่ได้ไป ขอโทษน้าๆที่สนใจ AD1600 ด้วยนะครับ กีต้าร์ยังคงอยู่กับผมต่อไปฮะ ^ ^

กระทู้นี้อาจจะมีดราม่าเยอะไปหน่อยนะครับทุกท่าน แต่อีกมุมหนึ่งในเรื่องดราม่าก็มีเรื่องดีๆซ่อนอยู่ฮะ ผมได้รับกำลังใจจากน้าๆหลายๆท่านอย่างมากมาย บอกตรงๆว่าซาบซึ้งใจมากๆครับ ขอบคุณทุกท่านไว้ ณ ที่นี้อีกครั้งครับ ^ ^

แต่ตอนนี้ผมเหนื่อยเหลือเกินครับ ขอจบทุกเรื่องดราม่าฮะ ปิดกระทู้เลยหล่ะกันครับ ขอโทษน้าๆทุกท่านด้วยครับ ขอย้ำอีกครั้งว่าไม่ได้โกรธเคืองน้า kong0214 ครับ ไม่ต้องกังวลใจไปครับ ^ ^

วันนี้รับหลายสายเลยครับ ทั้งสอบถาม ทั้งให้กำลังใจ ต่างๆนาๆ มีคำถามที่ถูกถามบ่อยมากๆ คือ ทำไมน้า hemp ไม่ค่อยว่างเลย ทำงานอะไร ( น่าจะเกิดจาก นัดเข้ามาดูกีต้าร์ หรือ รับกีต้าร์แล้วผมไม่ว่างเลย )

ขอตอบตรงนี้เลยหล่ะกันครับ ผมทำหลายอย่างครับ อาชีพหลักจริงๆ คือ ทำ Computer Graphic ทุกประเภทบนโลกใบนี้ครับ เน้นหนักไปที่งาน Visual Effect ภาพยนตร์และโฆษณาครับ แต่งานประเภทอื่นก็รับนะครับ อิ อิ ^ ^

ไม่ได้ขายกีต้าร์เป็นอาชีพหลักอย่างที่หลายๆท่านเข้าใจนะครับ ทำเพราะใจรักไปวันๆฮะ นอกจากนี้ก็ยังมีฟาร์มหมาเล็กๆและต้นไม้อีกเล็กน้อยที่ต้องคอยดูแล ( แลดูเป็นผู้ชายอบอุ่นขึ้นมาทันที 555+ )

ไม่ต้องบินให้สูงอย่างใครเขา จงบินเอาเท่าที่เราจะบินไหว ท่าที่บินไม่จำเป็นต้องเหมือนใคร แค่บินไปให้ถึงฝัน "เท่านั้นพอ "

ขอบคุณทุกท่านที่ทนอ่านมาถึงบรรทัดนี้ ^ ^

hemp ^ ^

ติดตามกะทู้น้ามาตลอด ชอบตรงนกบินนี้ล่ะครับ ^ ^" สู้ๆครับน้า

Spunperee

• member
ซื้อหมาแถมกีต้าร์  ซื้อยามาฮ่าแถมต้นไม้ (ครบวงจร) ;D
ปล. ต่อไปเวลามีประมูล ขอให้น้าๆ ศึกษากันก่อนนะครับ เพราะอาจทำให้โอกาสของผู้อื่นหลุดไปด้วย ไม่ได้ว่าใครนะครับ แต่ไม่อยากให้เกิดความผิดพลาดอีก และตัวน้าเฮ่มก็เป็นคนใจดีอยู่แล้ว มิฉะนั้นถ้าเป็นคนอื่นเค้าต้องคิดค่าเสียเวลาแน่

ck.northwood

• member
รอประมูลรอบต่อไป ครับ... 8)

hotbigcat

• member
AD1600 สวยมากครับ ถึงเกาหลีก็ยังอยากได้ แนวเสียงเป็นยังไงนะครับ. น้าเฮมสปอตแมน ใจกว้างสุดๆ  ::)

ตุ๊ อคูสติก.

• member
  • E - A - D - G - B - e
ผมก้อติดตามการประมูลทุกอย่างของน้า Hemp ครับ หน้าแรก ยันหน้าสุดท้าย รู้ว่าเกือบทุกตัวน้า Hemp ก้อขาดทุนครับ แต่น้าแมนๆมากครับ เปนกำลังใจให้ครับน้า

ปล. งานหนัก รักษาสุขภาพด้วยครับ
No 1 Does It Better.

★ hemp ★

• member
  • ไม่หล่อ ... แต่อร่อย ^ ^
    • acoustic ministry
ขอคุณทุกๆกำลังใจอีกครั้งครับ รอบหน้ามีแน่ จัดรอบพิเศษไปเลย กลางเดือนนี้เจอกันฮะ ^ ^
★Acoustic Ministry★

Gio

• member
ปั๊มเงินไม่ทันแล้วน้าhemp แต่ละตัวห้ามใจยากจิงๆ

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
มาม่าตัวจริง..555

รอตัวต่อไปครับ
Lekjang2513