Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (ปิดกระทู้)  (อ่าน 7170 ครั้ง)

DNA

• member
(ปิดกระทู้)
« เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 20:54:50 »
Spec:
Top : Select Pressure Tested Solid Spruce
Back & Sides : Solid Rosewood
Neck : Mahogany Integrated Set Neck
Fingerboard & Bridge : Rosewood
Nut & Saddle : Compensated Tusq® by Graphtech
Truss Rod : Double Function
Finish : Semi-Gloss Custom Polished Finish

Paxx

• member
ของใหม่รึเปล่าครับ ทำไมถูกกว่าตัวแทนตั้งห้าร้อยบาท ถ้าของใหม่ราคานี้ผมสนใจมาก กำลังหาเลย

ming

• member
นานๆมาทีครับยี่รุ่นนี้

DNA

• member
ของใหม่รึเปล่าครับ ทำไมถูกกว่าตัวแทนตั้งห้าร้อยบาท ถ้าของใหม่ราคานี้ผมสนใจมาก กำลังหาเลย

ของใหม่ครับ เพิ่งซื้อที่ Music City ต้นเดือนนี้ เป็นตัวสุดท้ายใน stock (อ้างข้อมูลจากคุณอ้น Music City)

จริงๆ แล้ว รุ่นนี้ ผมทั้งไปเลือกดูและลองเสียงมาหลายตัวแล้ว แต่ยังไม่ถูกใจสักที จนมาลงเอยที่ตัวนี้
แต่สุดท้าย ยอมรับว่า ตัวผมซึ่งเล่นแนว fingerstyle เอาเข้าจริง รู้สึกว่าโอบไม่ค่อยถนัดกับ body นี้ครับ

Paxx

• member
ของใหม่ของน้านี่นา นึกว่าของใหม่ออกห้าง ขอบคุณครับ

poopoo@

• member
  • I love acoustic
สวยมากๆครับ

Twinbee

• member
เหมือนได้ซื้อที่ร้านใหม่ แต่ผ่านการเช็คและเซ็ทอัพให้เล่นง่ายแล้ว แถมส่วนลดด้วย^^

Gu_AiR

• บุคคลทั่วไป

ของใหม่ครับ เพิ่งซื้อที่ Music City ต้นเดือนนี้ เป็นตัวสุดท้ายใน stock (อ้างข้อมูลจากคุณอ้น Music City)

จริงๆ แล้ว รุ่นนี้ ผมทั้งไปเลือกดูและลองเสียงมาหลายตัวแล้ว แต่ยังไม่ถูกใจสักที จนมาลงเอยที่ตัวนี้
แต่สุดท้าย ยอมรับว่า ตัวผมซึ่งเล่นแนว fingerstyle เอาเข้าจริง รู้สึกว่าโอบไม่ค่อยถนัดกับ body นี้ครับ
น้า DNA ซื้อ ที่พระราม 9 ประมาณต้นเดือน ต.ค. นี้ป่ะครับ
ถ้าใช่ น้า DNA นี่เอง ที่ตัดหน้าผมไป อิ อิ

DNA

• member

น้า DNA ซื้อ ที่พระราม 9 ประมาณต้นเดือน ต.ค. นี้ป่ะครับ
ถ้าใช่ น้า DNA นี่เอง ที่ตัดหน้าผมไป อิ อิ

โทรเช็คคุณอ้น Music City แล้วครับ ตัวที่น้า Gu_AiR โดนตัดหน้าเป็นอีกตัวก่อนหน้า ซึ่งมีปัญหาเรื่องการประกอบคอ ที่ไม่ค่อย balance เล่นยากครับ ผมเคยลองมาแล้ว

แต่ตัวนี้ ผมสั่งคุณอ้นเบิกจาก stock และแกะออกจาก pack กระดาษสดๆ กันต่อหน้า เรียกว่าไม่ผ่านมือใครมาก่อนหน้าแน่นอนครับ

Gu_AiR

โทรเช็คคุณอ้น Music City แล้วครับ ตัวที่น้า Gu_AiR โดนตัดหน้าเป็นอีกตัวก่อนหน้า ซึ่งมีปัญหาเรื่องการประกอบคอ ที่ไม่ค่อย balace เล่นยากครับ ผมเคยลองมาแล้ว

แต่ตัวนี้ ผมสั่งคุณอ้นเบิกจาก stock และแกะออกจาก pack กระดาษสดๆ กันต่อหน้า เรียกว่าไม่ผ่านมือใครมาก่อนหน้าแน่นอนครับ
เพราะผมผิดหวังจาก สาว แคนาดา ครานั้น
ตอนนี้เลย ลองไปคบ กันสาวยุ่น ลูกครึ่งจีน แล้วครับ
พอเจอ สาวแคนาดา ของน้า ผมชักไขว้เขว เลยครับ 5555

s.lucky

• member
เชียร์เลยครับงาน Canada สุ้มเสียงเป็นเอกลักษณ์ เป็น All Solid ซะด้วย ... ^^

*** ยังไงถ้าเกิดเจ้าของใหม่ไม่เอาเคส TRIC หรือจะแยกขาย ผมรบกวนติดต่อผมหน่อยนะครับพี่ DNA สนใจเคส TRIC อยู่ครับ แต๊กครับ Tel: 081-6178855  ขอบคุณครับ***
Acoustic Only...!

SoundCard

เชียร์เลยครับพี่รักษ์ชอบซื้อกีต้าร์มาดม :) ใครได้ไปไม่ต้องไปเลือกนับ1 เลือกใหม่ด้วย^^ รุ่นนี้แอบขาดตลาดอยู่บ่อยครั้งครับ

CATKAWKONG

ของใหม่ของน้านี่นา นึกว่าของใหม่ออกห้าง ขอบคุณครับ
ลดไป500พร้อมเซ็ทอัพ คุ้มกว่าไปซื้อราคาเต็ม แถมแอกชั่นสูงๆนะคะ
เข้ามาเชียร์คะ น้าDNA ปล่อยมาแต่ละตัว all solid สวยๆทั้งนั้น^^
รอยไม่มีชัวร์ ฟิกเกอร์อย่างเดียว แถมเลือกมาอย่างดี

aa

• member
Re: ขาย Seagull รุ่น Maritime SWS Rosewood พร้อม Tric Case สภาพ 100% อายุไม่ถึงเดือน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 07:16:52 »
น้ารักษ์ปล่อยทีมีแต่สวยๆ สภาพ 100 % เลยทั้งนั้น ปล่อยเยอะแบบนี้ สงสัยมี Project ใหม่ :D

nylonster

Re: ขาย Seagull รุ่น Maritime SWS Rosewood พร้อม Tric Case สภาพ 100% อายุไม่ถึงเดือน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 13:12:15 »
ใครเล็งๆ sws rosewood ไว้ผมเชียร์เลยครับ เพราะรุ่นนี้ของที่ร้านไม่ค่อยมี จะมาทีก็ต้องรอเป็นล็อตๆ

ล็อตใหม่มาทีหลายสิบตัว แป้บเดียวก็เกลี้ยงครับ ไวมาก

5150ed

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 14:42:49 »
รุ่นนี้เสียงดีครับ อยากได้ ^^

เหาฉลาม

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 18:01:45 »
เห็น seagull ทีไร น้ำลายไหลทุกที ตัวนี้เป็น All solid ซะด้วย ลดราคาได้อีกมั้ยครับ ไม่มีภาคไฟฟ้าใช่มั้ยครับ

DNA

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 23:26:48 »
นานๆมาทีครับยี่รุ่นนี้
ใช่ครับ น้าหมิง ของเค้าขายดีตลอด ไม่ค่อยมีใครปล่อยกัน เผอิญผมไม่ค่อยถนัดทรงนี้ เลยจำใจปล่อย

เชียร์เลยครับงาน Canada สุ้มเสียงเป็นเอกลักษณ์ เป็น All Solid ซะด้วย ... ^^

*** ยังไงถ้าเกิดเจ้าของใหม่ไม่เอาเคส TRIC หรือจะแยกขาย ผมรบกวนติดต่อผมหน่อยนะครับพี่ DNA สนใจเคส TRIC อยู่ครับ แต๊กครับ Tel: 081-6178855  ขอบคุณครับ***
ขอบคุณครับ แต่คงต้องขายพร้อมเคสก่อนครับ

เหมือนได้ซื้อที่ร้านใหม่ แต่ผ่านการเช็คและเซ็ทอัพให้เล่นง่ายแล้ว แถมส่วนลดด้วย^^
ใหม่จริงๆ ครับ รับรอง แถมไม่ผ่านมือใครอื่น นอกจากผมคนเดียว บางตัวที่ขายไปก่อนหน้า ผ่านมือหลายคนมาแล้ว

เชียร์เลยครับพี่รักษ์ชอบซื้อกีต้าร์มาดม :) ใครได้ไปไม่ต้องไปเลือกนับ1 เลือกใหม่ด้วย^^ รุ่นนี้แอบขาดตลาดอยู่บ่อยครั้งครับ
ซื้อมาดมจริงตามน้องเอฟว่า อยู่ office ผม หาเวลาแอบเล่นได้จริงๆ ได้ประมาณไม่ถึงสามชั่วโมงเอง กลิ่นใหม่ยังอยู่เลย

ลดไป500พร้อมเซ็ทอัพ คุ้มกว่าไปซื้อราคาเต็ม แถมแอกชั่นสูงๆนะคะ
เข้ามาเชียร์คะ น้าDNA ปล่อยมาแต่ละตัว all solid สวยๆทั้งนั้น^^
รอยไม่มีชัวร์ ฟิกเกอร์อย่างเดียว แถมเลือกมาอย่างดี
ขอบคุณครับ ตอนซื้อ เห็นลายหน้าไม้สวยแปลกๆ แบบนี้ แถมตัวสุดท้ายของ stock เลยหน้ามืดคว้ามาก่อนครับ

น้ารักษ์ปล่อยทีมีแต่สวยๆ สภาพ 100 % เลยทั้งนั้น ปล่อยเยอะแบบนี้ สงสัยมี Project ใหม่ :D
น้า aa จากระยอง สบายดีนะครับ ว่างๆ เข้า กทม มาลองกีตาร์ที่ office ผมได้นะ มีตัวใหม่ อีกหลายตัวครับ

ใครเล็งๆ sws rosewood ไว้ผมเชียร์เลยครับ เพราะรุ่นนี้ของที่ร้านไม่ค่อยมี จะมาทีก็ต้องรอเป็นล็อตๆ

ล็อตใหม่มาทีหลายสิบตัว แป้บเดียวก็เกลี้ยงครับ ไวมาก
ขอบคูณครับ ของขาดตลอด ล๊อตใหม่น่าจะเข้าต้นปีหน้าครับ

รุ่นนี้เสียงดีครับ อยากได้ ^^

อยากได้ จัดไปเลยครับน้า 5150ed (ท่าทาง น้าจะเป็นแฟนคลับ ของ Van Halen)

เห็น seagull ทีไร น้ำลายไหลทุกที ตัวนี้เป็น All solid ซะด้วย ลดราคาได้อีกมั้ยครับ ไม่มีภาคไฟฟ้าใช่มั้ยครับ
ไม่มีภาคไฟฟ้า ครับ ถือซะว่าผมยืมลองเล่น 3 ชม. เป็นค่าส่วนลด แถมผมช่วยเลือกตัวที่ perfect ให้น่ะครับ

Gu_AiR

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 23:13:08 »
วันจันทร์นี้ฤกษ์ดี
เดี๋ยวผมยกขันหมากไปสู่ขอครับพี่รักษ์ :)

เหาฉลาม

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 18:37:05 »
มีคนรับไปอุปการะหรือยังล่ะครับเนี่ย ;D