Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะซื้อกีตาร์ ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 1695 ครั้ง)

am_army

• member
ผมเป็นคนนึงที่หลงไหลในเสียงกีตาร์ สมัยเรียนเล่นกีตาร์ไฟฟ้ากับเพื่อน ๆ พอเรียนจบก็ไม่ได้เล่นเลย ตอนนี้ก็เลยอยากหากีตาร์โปร่งสักตัวครับ มีงบประมาณ 10000 ครับ อยากได้กีตาร์ที่คอบางๆ เล่นง่ายๆ ตอนนี้สนใจ Takamine D26s ครับ แต่ยังไม่มีเวลาไปลองที่ร้าน ไม่รู้ว่ายังมีขายอยู่หรือเปล่า หรือท่านใดมียี่ห้ออื่นแนะนำ ชี้แนะด้วยครับ

K@Y

• member
  • เคครับ :)
Re: กำลังจะซื้อกีตาร์ ขอคำแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 15:37:32 »
cort กับ crafter กับ veelah ครับ

gazz

• member
Re: กำลังจะซื้อกีตาร์ ขอคำแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 15:52:56 »
ลอง Taka แล้ว อย่าลืมไปลอง Cort , Veelah และ Taylor ด้วยนะครับ

AGP8x

• member
  • Beginner '
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 16:24:01 »
ถ้าเล่นง่ายผมว่า Takamine D26s เล่นง่ายกว่า Crafter นะครับ

Yatsunori

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 16:43:00 »
ลองไปเยอะๆครับ ถ้าไม่ยึดติดยี่ห้อ ก็ลองเยอะๆครับ จนกว่าจะเจอตัวที่ใช่
ไม่เริ่ม ก็ไม่รู้

facebook.com/zhimyth

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 22:52:59 »
ถ้าไปลองทาคามิเนะ ก็ขอลองโอเวชั่นไปด้วยเลยดีไหมครับ ดูซิว่าชอบหรือไม่   ที่สำคัญลองหลายๆ ยี่ห้อครับ เช่น วีล่าห์ และคราฟเตอร์ด้วย

am_army

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 21:56:16 »
เห็นน้า pentaaberng review ตามลิงค์ด้านล่าง แล้วชอบเสียง veelah มากกว่าครับ แต่ไม่รู้แถวรังสิตมีร้านขายหรือเปล่า
Takamine VS Veelah