Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คุยกันเรียบร้อยแล้วคร๊าบ  (อ่าน 8974 ครั้ง)

Dog Never Lie

• member
Re: คุณ ภิญโญ เมืองนก (triple_sss) ติดต่อหาผมทีครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 15:47:51 »
คนขายใจดีเกิน
It's my...

tanakornton

• member
Re: คุณ ภิญโญ เมืองนก (triple_sss) ติดต่อหาผมทีครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 19:55:32 »
ช่วยดันครับ
Fb : ธนกร พละรังสี

Jack of Clubs

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:35:04 »
น่าเห็นใจครับ หวังว่าคน(ตั้งใจ)ซื้อคงได้เข้ามาอ่านเจอนะครับ

mai_911

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:53:13 »
ส่ง EMS ไม่ใชเหรอครับ หรือว่า พกง. เห็นคุยกันว่าเป็น EMS ไม่ไปรับของก็ไม่น่ามีปัญหา แต่ไม่โอนเงินให้นี่แหละครับน่าจะปัญหา

คนเรานะทำไมก็ไม่รู้ ไม่เอาก็ไม่บอก หรือเจตนายังไงกันแน่

tanakornton

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 14:35:27 »
1 up
Fb : ธนกร พละรังสี

the_ting

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 14:54:38 »
น้าๆครับ กรณีอย่างนี้มีเยอะไม๊ครับ ผมไม่กล้าซื้อกี้ต้าร์แล้วให้เขาส่งมาให้อะ กลัวว่าจ่ายตังไปแล้วไม่ได้รับของ
กล้าก้าว อย่างศรัทธา

1900

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 15:07:22 »
น้าๆครับ กรณีอย่างนี้มีเยอะไม๊ครับ ผมไม่กล้าซื้อกี้ต้าร์แล้วให้เขาส่งมาให้อะ กลัวว่าจ่ายตังไปแล้วไม่ได้รับของ

อันนี้เป็นกรณีกลับกันครับ คุณ นิกเจ้าของกีตาร์ส่งของให้ก่อน รับของแล้ว ค่อยโอนตังค์ให้ครับ  ตอนนี้ของถึงแล้วเกือบอาทิตย์ แต่ คุณ triple_sss ผู้ซื้อที่ตกลงกันไว้ไม่ยอมไปรับของที่ไปรษณีย์ ตังค์ก็ไม่โอนให้คุณ นิก ไม่ติดต่อกลับ ประมาณว่า คงไม่เอาแล้วก็เงียบครับ  :(

น้า the_tingจะซื้ออะไรก็ระวังหน่อยละกันครับ ;D

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 15:30:50 »

ไม่เยอะหรอกครับ
แต่มันคุ้มมั้ย เสียชื่อ นามสกุล (จริงด้วย)
จะซื้อขายในนี้ลำบากแล้วครับ เห็นแล้วอายแทน
นอกจากเกิดเหตุ สุดวิสัยจริงๆคับ
ACOUSTIC GUITAR ONLY

time

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 19:22:50 »
 รึว่าเกิดเหตุร้ายกับน้าเค้า แล้วโทรไปรับสายไหมครับ อันที่จริงถ้าของยังไม่เปิด ก็น่าจะคุยกันได้นะ ถ้าไม่พร้อม

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 19:36:15 »
แต่มันคุ้มมั้ย เสียชื่อ นามสกุล (จริงด้วย)
จะซื้อขายในนี้ลำบากแล้วครับ เห็นแล้วอายแทน
นอกจากเกิกเหตุสุดวิสัยจริงๆคับ
อย่างที่น้า บอสซี่ ว่าไปเลยครับ มีไม่เยอะ  นาน นานนนนนน จะมีสักที่
แนะนำว่าถ้ากลัวโดนโกง ขอให้ เจ้าของสินค้าที่สนใจ  ถ่ายรูปใหม่ แล้วติดแท็กป้ายชื่อตัวผุ้ขาย หรือ username  วางคู่กับที่สินค้า ส่งมาให้ดูดีกว่าครับ เพื่อความมั่นใจระดับนึง

ปล.น้า บอสซี่ ยังจำ เทย์เลอร์รุ่นน้ำท่วมได้มั่ยครับ  555
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 19:37:15 »
ขอให้เรื่องนี้จบลงด้วยดีนะครับ เป้นกำลังใจให้ จขกท. ครับ  :D :D :D
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 19:53:54 »
นอกจากเกิกเหตุสุดวิสัยจริงๆคับ
อย่างที่น้า บอสซี่ ว่าไปเลยครับ มีไม่เยอะ  นาน นานนนนนน จะมีสักที่
แนะนำว่าถ้ากลัวโดนโกง ขอให้ เจ้าของสินค้าที่สนใจ  ถ่ายรูปใหม่ แล้วติดแท็กป้ายชื่อตัวผุ้ขาย หรือ username  วางคู่กับที่สินค้า ส่งมาให้ดูดีกว่าครับ เพื่อความมั่นใจระดับนึง

ปล.น้า บอสซี่ ยังจำ เทย์เลอร์รุ่นน้ำท่วมได้มั่ยครับ  555

จำได้ครับ แทบจะพายเรือไปซื้อเลยคับน้ามนตรี
ACOUSTIC GUITAR ONLY

PichPo

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 10:10:20 »
จริงๆคนซื้อไม่น่าทำอย่างนี้เลยครับ กีต้าร์ก็ไม่ได้แพงมาก ชื่อสกุลก็ใช้ของจริง คนขายก็ใจดีมาก ส่งคืนก็ได้ครับ
หวังว่าคงเป็นเหตุสุดวิสัยจริงๆ และขอให้ลุล่วงไปด้วยดีครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 10:38:15 »

น้าคนซื้อไม่น่าทำแบบนี้เลยครับ เสียเครดิตหมด
noomxman

Nikker USM

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 16:27:31 »
ตอนนี้มาต่างจังหวัดสองอาทิตย์ครับ ไม่สะดวกไปเดินเรื่องเลยครับ ต้องรอตีกลับอย่างเดียว ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับ และก็ขอบคุณน้าโออีกครั้งครับ คอยช่วยเหลือดีจริงๆขอบคุณจากใจครับ
tel.092 129 8710 นิก

1900

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 16:59:41 »
ตอนนี้มาต่างจังหวัดสองอาทิตย์ครับ ไม่สะดวกไปเดินเรื่องเลยครับ ต้องรอตีกลับอย่างเดียว ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับ และก็ขอบคุณน้าโออีกครั้งครับ คอยช่วยเหลือดีจริงๆขอบคุณจากใจครับ
ยินดีครับน้านิก จากที่เห็นภาพถ่ายกีตาร์เยินๆ และจากครั้งแรกที่คุยโทรศัพท์ น้านิกเป็นคนใจดี/อารมณ์ดี คุยกันไปฮากันไป แต่เรื่องซื้อขายต้องมีกฎบ้างครับจะเล็กๆน้อยๆหรืออะไรก็ได้ที่เซฟๆหน่อย เช่น โอนก่อนหรือมัดจําก่อน บางครั้งถ้าเราง่ายไปพวกนี้ก็จะไม่เกรงใจหาช่องทางโกงหรือไม่ก็เป็นอย่างที่เห็นครับ อย่าไว้ใจใครมากไป ในบอร์ดนี้มีน้องๆ เพื่อนๆน้าๆ ลุงๆ ใจดีอีกหลายท่านครับ อย่าขยาดซะก่อนล่ะ ความรู้ดีๆก็มีให้เก็บเกี่ยวอีกเยอะครับ ซื้อกีตาร์ใหม่ก้เอามาโชว์กันในบอร์ด/หรือกระทู้ผม(ถ้าผมตั้งกระทู้)ก็ได้อยากเห็นกีตาร์ใหม่น้านิกครับ
++++อย่าไปซื้อร้านเดิมล่ะน้านิก อิอิ++++++ ;D

Nikker USM

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 18:26:05 »
ตอนนี้ติดต่อได้แล้วครับ เขาไป ตจว มาครับ ตอนนี้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับ ฮ่าๆก็ยังดีถึงจะรอนานไปหน่อย

1900

• member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2013, 18:59:12 »
ตอนนี้ติดต่อได้แล้วครับ เขาไป ตจว มาครับ ตอนนี้เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณน้าๆทุกท่านครับ ฮ่าๆก็ยังดีถึงจะรอนานไปหน่อย
:D ได้เวลาหากีตาร์ตัวใหม่แว้ววว ยินดีด้วยยครับน้านิก ;D

mboma55

• member
  • ยิ่งรู้มาก ยิ่งจนมาก -*-
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 01:59:06 »
น้า ว่างๆเรามาหาที่เงียบๆ เอากีตาร์มาแลกกันชมมั้ยครับ ตามปะสาคนเกาะ อิอิ

Nikker USM

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2013, 13:45:46 »
น้า ว่างๆเรามาหาที่เงียบๆ เอากีตาร์มาแลกกันชมมั้ยครับ ตามปะสาคนเกาะ อิอิ

ยินดีเลยครับ เอาไว้ถ้ามีโอกาสนะ ห้าๆ