Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีไหนบ้างที่ให้เสียงกีต้าร์ออกลำโพงโดยไม่ต้องเจาะกีต้าร์  (อ่าน 2750 ครั้ง)

nod

• member
มีวิธีไหนบ้างที่ให้เสียงกีต้าร์ออกลำโพงโดยไม่ต้องเจาะกีต้าร์ มันมีกี่วิธีครับ

ต้นแพร

• member
    • SMII & Me | บล็อกเล็ก ๆ ของเด็กวิศว์
1. ไมค์ + ลำโพงครับ

2. อันที่น้าเบียร์ขาย ไม่รู้เค้าเรียกอะไร

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
ติต่อน้าเบียร์เลยครับ..........
http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?topic=60.0

Ods16339

• member
ติดpiezo  แบบไม่ต้องมีon board eqครับ
หรือpickup แบบคาดsound hole อีกทางเลือกนึงครับ

RaTtaWitZ

• member
น้าเบียร์ๆๆๆ

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
โอ้โห ..... ขอบคุณครับ ที่เชียร์ของผม.......อิอิ เดี๋ยวมีลดพิเศษ  ถ้าโทร.มา เราจัดให้......อิอิ

ปล. น้าจะเอาไปเล่นกลางคืนเป็นอาชีพหรือเปล่า ถ้าเป็นอย่างนั้น ของผมไม่เหมาะครับ ของผมเหมาะกับการเอาไว้เล่น ขำๆ ที่บ้าน แต่ ถ้าจะเอาไปเล่นอาชีพ ต้องต่อผ่านพวก EQ   หรือ พวก DI Box ต่างๆ สัญญานถึงจะแรงครับ

K@Y

• member
  • เคครับ :)
ของถูก + คุนภาพน้าเบียร์เลยครับ

Atom-Studio

• member
shure pg58 จ่อครับ ราคาถูกเสียงออกมาแจ่มเลย ผมไม่เคยลอง sm58 นะครับ แต่แค่ pg 58 ก็พอใจมากแล้วครับผม

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
การจ่อไมค์ เป็นการถ่ายทอดเสียง Acoustic ได้เป็นธรรมชาติมากที่สุด และก็ดีที่สุดด้วย แต่ สิ่งแวดล้อมก็ต้องเงียบที่สุดเช่นเดียวกันครับ แต่ก็จะไม่เหมาะกับการเล่นสด เพราะจะคุมเสียงรอบข้างลำบาก