Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่าจากนครหลวงการดนตรี  (อ่าน 12816 ครั้ง)

Misery

• member
Re: เรื่องเล่าจากนครหลวงการดนตรี
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 05:40:54 »
นครหลวงการดนตรีผมเคยเข้าครั้งเดียวเองครับ
สาขา เซ็นทรัลพระราม 2 ไปซื้อ Thumb Pick อันละ 35 บาท อันเดียว
บริการถือว่าโอเคในระดับหนึ่ง ไว้มีตังจะไปลองกีตาร์ซักหน่อย

ผิดกับร้านบีเอ็นตู๊ด(เซนเซอร์) เดินเข้าไปอย่างกับผมเป็นวิญญาณ
ไปเจอป้ายราคาผมก็ต้องเดินออกอยู่ดี 30,000 ขั้นต่ำ
อย่างว่าแหละพนักงานคงจะสแกนแล้วว่าสภาพอย่างผมคงไม่มีปัญญา
ไอเราก็ได้แต่เจียมตัว ฮ่า ๆ
แก้ไขเซ็นทรัลปิ่นเกล้านะครับ***
" พอเป็นก็เย็นใจ "

FOTOBEER

• member
  • fotobeer2516แอ๊ดgmail.com
Re: เรื่องเล่าจากนครหลวงการดนตรี
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 08:38:13 »
ดีจังเลยครับ

ยินยอม

• member
  • กีตาร์ดีอยู่ที่คนเล่น
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 09:17:55 »
นครหลวงที่พารากอน กับเซียร์ก็บริการดีมากครับ
:)

FilM AcousTic North Gear

• member
  • Guitar is part of our lives...
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 09:29:30 »
อ่านแล้วปลื้มครับ อิอิ ^^
ผมยาว ใส่รองเท้าเก่า

free_willy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 09:41:15 »
เคยแวะไปซื้อของเล็กๆน้อยๆที่สาขา fortune ครับ พี่ดาอัธยาศัยดีจริงๆ เดินดูกีตาร์ก็บอกให้ลองได้เลย ผมก็ได้แต่ปฏิเสธว่าไม่หรอกครับ ผมไม่ได้ซื้อ ไมลองหรอก แค่ดูก็พอแล้ว

Tu_AcT

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 10:28:35 »
เจ๊ดา แกทำอยู่ที่นี่นานหรือยังครับ ไม่ได้เข้านครหลวงสาขานี้มาเกือบ20ปีแล้วตั้งแต่ไปจับไฟฟ้า

จำได้ว่าสมัยก่อน มีพนักงานคนนึงตัวเล็กๆขาวๆ น่ารักมากมาย แอบปลื้มอยู่แบบแนวป๊อบปี้เลิฟ

หลงรักเขาข้างเดียว จำได้ว่าสมัยโน้นถ้าได้ไปเยาฮัน ต้องแวะมาร้านนี้ทุกครั้ง ไม่ได้ตั้งใจมาซื้อ

อะไรหรอก แวะมาแอบมองคนขาย 555+  ตอนนี้มีลูกมีเมียแล้วแต่ยังจำได้ไม่รู้ลืม... ;) 

Montra

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 10:44:00 »
ขอมอบดอกกุหลาบสีแดงแห่งหัวใจ  ให้เจ๊แกไป 9,999 ดอก เลยครับ  ชื่นชมคนดีจากหัวใจเลยครับผม
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

cha-cha

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 10:59:53 »
เคยแวะไปตอนเจ๊ดาแกทานข้าวอยู่ แกชวนทานข้าวด้วยนะครับ เอ่อ...ขอบคุณครับ เกรงใจทานเลยครับ 555 เลยเดินไปดู DVD ก่อนแล้วกลับเข้าไปใหม่ อัธยาศัยดีมากครับ

redtopup

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 11:47:54 »
เจ๊ดา แกทำอยู่ที่นี่นานหรือยังครับ ไม่ได้เข้านครหลวงสาขานี้มาเกือบ20ปีแล้วตั้งแต่ไปจับไฟฟ้า

จำได้ว่าสมัยก่อน มีพนักงานคนนึงตัวเล็กๆขาวๆ น่ารักมากมาย แอบปลื้มอยู่แบบแนวป๊อบปี้เลิฟ

หลงรักเขาข้างเดียว จำได้ว่าสมัยโน้นถ้าได้ไปเยาฮัน ต้องแวะมาร้านนี้ทุกครั้ง ไม่ได้ตั้งใจมาซื้อ

อะไรหรอก แวะมาแอบมองคนขาย 555+  ตอนนี้มีลูกมีเมียแล้วแต่ยังจำได้ไม่รู้ลืม... ;) 

ทำไมเหมือนผม เลย เคยหลงรักพี่ดา อยู่ ข้างเดียว
พีดา แก สวยมาก  ตอน เลยสาวๆมาหน่อย
ลองก่อนได้น๊ะคะ   ได้ ยิน ประจำเลย 
นี่ถ้า แก มาอ่านเข้า คง  จะนั่งยิ้มแน่ๆ 
เรื่อง ของ นครหลวงนี่ ผมว่า อัธยาสัย ดี ทุก สาขาเลยครับ 
นี่ถ้า เจ้า ของ มาอ่านเข้า ต้อง ขึ้นเงินเดือน ให้ พี่ดา มากๆ หน่อย น๊ะครับ พนักงาน ดีเด่น ที่รัก บริษัท แล้ว ก็ รักลูกค้า  แกจำลูกค้าได้ทุกคนเลย
เคยคุย กับ พี่ดา แก บอก เราทำงานที่ไหน เราต้องรัก ที่ๆเราทำงาน แก จริงใจ กับ นครหลวงมาก 
แกบอก ที่พี่ เกิดได้ก็เพราะ นครหลวง  เคยถาม พี่ เซ๊งๆบ้างไหม   พี่บอก พี่สนุก กับ กีต้าร์ เห็น คนมาลองมาเล่นกีต้าร์ให้ฟังมีความสุข 
ผม ว่า พี่ ดา คิอ ศินปิน  ทางดนตรีแขนงหนึ่งเลยครับ
พี่ดา แก ยัง เล่นกีต้าร์เป็น ด้วย หลายเดือน ก่อน พี่ เล่น เพลง โรมาน ให้ผมฟังด้วย
ถามพี่แก พี่ดาบอก  ต้องเล่นกีต้าร์เป็นด้วยจะได้ รู้ ถึง เสียง ของกีต้าร์จะได้อธิบายได้ถูก
องค์กรใด ถ้ามี คนแบบพี่ดา ทำงานอยู่ด้วย  สบายเลยครับ เจ้าของ ไม่ต้องมานั่งปวดหัวกับลูกน้อง
เจ้า ของ หาก มีคนมากระซิบ ถึง  สาขาฟอร์จูน ว่า บริการ สุดยอด  สิ้นปี ให้โบนัสพี่ผม งามๆด้วยน๊ะครับ
ฝึกอย่างถูกวิธี แล้วเราจะไปถึงความสามารถอันสูงสุดข

PASTRY

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 12:34:12 »
ต้องหาโอกาสไปบ้างแล้วสิคะแต่ไกลจัง ถ้าแถวลาดพร้าว-บางกะปิมีแบบนี้ก็คงดีสิคะ
แบ่งเวลาให้ได้ บังคับตัวเองให้ได้ แล้วจะสำเร็จ

mermirud

• member
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 12:39:01 »
ต้องหาโอกาสไปบ้างแล้วสิคะแต่ไกลจัง ถ้าแถวลาดพร้าว-บางกะปิมีแบบนี้ก็คงดีสิคะ

มีมิวสิค คอเลคชั่นครับ บริการดีระดับยักษ์ มาร กันเลยทีเดียว

หำน้อย_นะ_สกลนคร

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 13:28:09 »
ผมบรรจุงาน ที่ กทม. ใหม่ๆ  ขากลับ ไปนั่งรอเพื่อนที่ ตึกฟอจูนท์
ระหว่างรอ ได้เดินไปร้านนครหลวงนี่แหละครับ  มีพนักงาน ผู้หญิงใจดี(คุณดา)ตอนนั้นยังไม่ทราบ
เอากีต้าร์มาให้ลองหมด แล้วแต่ผมอยากลองตัวไหน ตั้งแต่ถูกสุด-แพงสุด ผมก็บรรจง ลองอย่างถนอมสุดๆ ทุกตัว
ลองประมาณ 3 ชม. จากมารอเพื่อน จนเพื่อนได้มานั่งรอ ผมลองกีต้าร์

ขอบคุณ คุณดา ที่จัดเต็ม ให้เด็ก ตจว.อย่างผม

เพราะโอกาส ที่จะได้เข้ามา กทม. นี่ไม่ค่อยจะมี นอกจากมา อบรม หรือ ประชุม

**ก็รู้สึกประทับใจ ในการให้บริการ ที่ร้านอื่นไม่เคยมี**
รักเธอนะ....กีต้าร์

PASTRY

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 13:52:29 »

มีมิวสิค คอเลคชั่นครับ บริการดีระดับยักษ์ มาร กันเลยทีเดียว

บริการดีระดับยักษ์ มาร เป็นที่เรื่องลือนักแลจริงๆ วันนี้ว่าจะโฉบไปแถวหน้าร้านซะหน่อยคะ
แบ่งเวลาให้ได้ บังคับตัวเองให้ได้ แล้วจะสำเร็จ

AcouStiCMaN

• member
  • PLUM RANG = วงดนตรีปล้ำแรง ^^
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 14:31:31 »
ผมใช้บริการ สาขาปิ่นเกล้า ครับ ลองไปเรื่อยตัวนี้ทีตัวนั้นที พี่เค้าก็ยิ้มให้ จนผมเสียตังค์จนได้ ได้เจ้า TAN16 มา   เร็วๆนี้จะเข้าไปอีกเห็น TNV460 แว๊บๆ ภาวนาอย่าให้พี่เค้ายิ้มให้ผมอีกเลยเดี๋ยวตะบะแตก 555
Taylor 814CE
YAMAHA

gazz

• member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 15:55:49 »
เป้นร้านที่ให้ผมลอง Ovation กีต้าร์ในฝันของผมเลยละครับ ... จนถึงบัดนี้ยังชื่นชม เสมอมา..

Beatles Beatles

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 19:55:33 »
ร้านนี้ดีเสมอต้นเสมอปลายจริงๆครับมีเเต่คำชมท่าทุกๆร้านทำได้เเบบนี้ คงจะดี เป็นร้านทีเข้าไปแล้วไม่เกร็งครับ บรรยากาศมันสบายๆเปนกันเองเเต่เราก็ต้องเป็นผุ้ลองที่ดีด้วยนะครับ ร้านนี้ผมให้เต็ม 10 เลย ผิดกับบางร้านมีหลายสาขาเเต่บริการลุกค้าเเบบเข้าไปเเต่ละทีต้องลุ้นจริงๆว่าจะเจอพนักงานเเบบไหนเเต่ละสาขาบริการไม่เหมือนกัน จะบริการเราเเบบไหน ทำให้ผมไม่ค่อยจะอยากเข้าร้านอื่นนอก จากนครหลวงเลยครับ อย่างน้อยเข้าไปเราก็ไม่ได้เป็นอากาศ : ) บางร้านจะขอลองเจอพนักงานพุดจาไม่ดี น่าตาไม่รับเเขกบ้างดูไม่สนใจเรามองเเบบดูถูกเข้าไปเหมือนเปนอากาศ ร้านเเบบนี้เข้าครั้งเดียว ก็พอครับอย่าคิดจะได้กินตังจากผมเลย

tam-gixxer

• member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 20:22:04 »
ผมก้อเพิ่งไปมาครับที่เซียร์ พี่คนขายน่ารักจิงๆๆมาคุยด้วยตลอด แกบอกลองเลยๆๆ ยิ้มตลอด น่ารักมากๆๆลองกัน2-3ชม แกก้อไม่ว่า บอกเพลินดี สรุปได้สายกีต้าร์กะสายสะพายมาเส้นอิอิอิ

monitorlizard

• member
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=1315557281
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 21:40:40 »
อ่านแล้วรู้สึกดีจัง...ร้านขายกีต้าร์หลายๆร้านได้มาอ่านกระทู้นี้คงจะดีมากๆครับ

toku

• member
  • Depapepe's fan
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 01:08:57 »
อ่านแล้วอยากไปเจอพี่ดาบ้างจังค่ะ แอบเดินเข้าร้านเครื่องดนตรีมาหลายปี ไม่เคยมีใครเรียกให้ลองกีตาร์แบบนี้บ้างเลย

free_willy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 07:45:01 »
กระท้นี้ขึ้นต้นเป็นการชื่นชมคุณเจ๊เจ้าของร้านนครหลวงฯ ที่สาขา Central World แต่พอคุยกันไปคุยกันมาเจ็หายไปตอนไหนไม่รู้ กลายเป็นชื่นชมคุณดาแห่งสาขา Fortune ไปซะงั้น

น่าชื่นชมร้านขายกีตาร์ที่มีบุคลากรดีๆแบบนี้ครับ

อ่านแล้วน่าไปเสียตังค์ด้วยจริงๆ