Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย Guild GAD-JF30 all solid (Spruce/Maple)+original hard case (ปรับราคา !!!)  (อ่าน 5017 ครั้ง)

DNA

• member
Spec ครับ

Body style: jumbo acoustic
Top: solid Sitka spruce

Bracing: Guild scalloped
Back: grade AAAA solid flame maple
Sides: grade AAAA solid flame maple

Bridge: ebony pin bridge
Neck: 1-piece mahogany
Fretboard: ebony (12" radius)
Width at nut: 1-11/16"
No. Of frets: 20
Scale length: 25-1/2"
Hardware: chrome
Machine heads: Grover Rotomatic die-cast tuners
Finish: high gloss (polyester)
Unique features: dovetail neck joint, ornate mother-of-pearl position inlays, abalone side dot position inlays, mother-of-pearl headstock logo, ebony bridge pins with mop dots, ebony end pin with mop dot, bone nut and saddle, mahogany body bindings, clear pickguard, back center wood mosaic inlay

- สภาพใหม่มาก ไม่มีรอยชนหรือกระแทกใดๆ ไม่เคยออกงานครับ
- setup เรียบร้อยแล้ว เล่นสบายมือมากครับ
- เป็นของรุ่นน้องที่ทำงาน ฝากขาย จะระดมทุนไป Gibson ครับ
- กีตาร์ เก็บอยู่ที่ห้องทำงานผมตลอด นานๆ จะหยิบมาเล่นครับ
- น้องฝากขายที่ราคา 32,000 ลดราคาเหลือ 30,000
- ติดต่อ ศูนย์แปดเก้า - 921 - 8045
หรือนัดลองเสียงได้ที่ Siam Discovery เดินทางด้วย BTS สะดวกครับ

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
Re: ขาย Guild GAD-JF30 all solid (Spruce/Maple) พร้อม original hard case
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 16:46:18 »
ของดีหายากช่วยดันคับพี่รักษ์^^

Twinbee

• member
Re: ขาย Guild GAD-JF30 all solid (Spruce/Maple) พร้อม original hard case
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 17:42:53 »
ขาวอวบมากเลยครับ
ยิ่งดูเนื้อไม้ด้านหลังนี้ เนียนละเอียดยิบเลย
ถ้าเปรียบเหมือนขาคน คงขาว เนียนเหมือนขานางแบบ :D :D

aa

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 18:48:30 »
ของน้ารักษ์ การันตีความใหม่จริงๆครับ  ;D

Poomjai39

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 19:53:16 »
ของน้ารักษ์แต่ละตัว ยั่วกิเลสจริงๆฮะ :)

guitarwood

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 20:00:53 »
ขอโทษนะครับ คือ ที่ผมเจอมา รุ่นนี้มัน top กับside solid หรือป่าวครับ กีต้าสวยมากเลยครับ ถ้าผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะครับ
เล่นไปเถอะครับดนตรี

tonyguru

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 20:05:16 »
โอ๊ะ  ขาวเนียล หุ่นดี น่าสัมผัส

nhoy

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 21:07:36 »
Flame Maple สวยเนียนตาและน่าเล่นมากๆ ครับ Guild GAD-JF30

DNA

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 14:17:10 »
ของดีหายากช่วยดันคับพี่รักษ์^^
ขอบคุณครับ น้องเอฟ

ขาวอวบมากเลยครับ
ยิ่งดูเนื้อไม้ด้านหลังนี้ เนียนละเอียดยิบเลย
ถ้าเปรียบเหมือนขาคน คงขาว เนียนเหมือนขานางแบบ :D :D
ตัวจริง ไม้หลังสวยกว่าในรูปครับ เห็นแล้วต้องร้อง wow พอดีใช้มือถือถ่าย ถ้ามีเวลาว่าง จะถ่ายเพิ่มครับ

ของน้ารักษ์ การันตีความใหม่จริงๆครับ  ;D
ขอบคุณครับ น้า aa รับประกันความใหม่ ไม่มีแม้แต่รอยขนแมว และพลาสติกที่ pickguard ก็ยังไม่ได้ลอกออกด้วยครับ

ของน้ารักษ์แต่ละตัว ยั่วกิเลสจริงๆฮะ :)
ไม่ใช่ของพี่น่ะ น้องภูมิ ของรุ่นน้องที่ทำงาน

ขอโทษนะครับ คือ ที่ผมเจอมา รุ่นนี้มัน top กับside solid หรือป่าวครับ กีต้าสวยมากเลยครับ ถ้าผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะครับ
เช็คข้อมูลหลายแหล่งแล้ว ยืนยันว่า all solid ครับ

โอ๊ะ  ขาวเนียล หุ่นดี น่าสัมผัส
นั่ง BTS มาสัมผัสได้ครับ ไม่ซื้อ ไม่ว่าครับ

Flame Maple สวยเนียนตาและน่าเล่นมากๆ ครับ Guild GAD-JF30
ขอบคุณครับ น้าหน่อย ตอนซื้อตัวนี้ ผมก็ไปช่วยเลือกกับรุ่นน้องคนนี้ เห็นร้านบอกว่า บอม-สินเจริญ ก็ซื้อไปหนึ่งตัวด้วยครับ

suttipoj

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 23:43:13 »
กีตาร์ผลิตปีใหน? ประเทศอะไรครับ?

DNA

• member
Re: ขาย Guild GAD-JF30 all solid (Spruce/Maple)+original hard case (ปรับราคา!!!)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 10:55:30 »
กีตาร์ผลิตปีใหน? ประเทศอะไรครับ?

ตัวนี้ Made in China ซื้อที่ Music Concept ปี 2007 ครับ แต่สภาพใหม่มากๆ ไม่มีแม้กระทั่งรอยขนแมว

ขอปรับราคาเหลือ 30,000.- ครับ

DNA

• member
Re: ขาย Guild GAD-JF30 all solid (Spruce/Maple)+original hard case (ปรับราคา !!!)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 12:14:25 »
ยังขายอยู่นะครับ