Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบตัวแทนจำหน่ายguild/yamaha serie LL,AC1R,AC3R/takamine  (อ่าน 1670 ครั้ง)

CATKAWKONG

• บุคคลทั่วไป
อยากไปลอง ไปสัมผัสดูคะ ไม่รุ้จะชอบมั้ย ราคาถ้าเก็บตังก็พอไหว
เห็นมือสองมาเพียบเลยคะ ยังไม่เอาตอนนี้คะ ไม่กล้านัดลองกะน้าๆคนขาย
ขอไปลองตามร้านมือ1เค้าคงไม่ว่าใช่มั้ยคะ อิอิ

เข้าประเด็น มีให้ลองที่ไหนหรอคะ ใน กทม. ขอร้านที่ราคามาตรฐานนะคะ
หรือมีหลายๆสาขา สาขาไหนบริการดีชี้แนะด้วยคะ
สนใจพวกall solid มากเลย ขอทราบราคามือ1และมือ2เค้าขายกัน~เท่าไหร่คะ
แล้วน้าๆคิดเห็นประการใดคะกับ3แบรนนี้ คุ้มราคา น่าใช้มั้ย

nhoy

• member
Re: อยากทราบตัวแทนจำหน่ายguild/yamaha serie LL,AC1R,AC3R/takamine
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 13:43:57 »
ขออนุญาตเรียนคุณ CATKAWKONG คร่าวๆ ดังนี้ครับ.-
  Guild ลองดูที่ Music Concept เซ็นทรัลเวิร์ล
  Takamine ก็ นครหลวงการดนตรี มีสาขาทั่วไป ที่เซ็นทรัลเวิร์ลก็น่าชมครับ ที่พารากอนก็มี
  ส่วน Yamaha (ผมไม่ค่อยทราบ) อาจดูที่ศูนย์ดนตรีของ Yamaha ที่สยามพารากอน ครับ

CATKAWKONG

Re: อยากทราบตัวแทนจำหน่ายguild/yamaha serie LL,AC1R,AC3R/takamine
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 13:50:33 »
ขออนุญาตเรียนคุณ CATKAWKONG คร่าวๆ ดังนี้ครับ.-
  Guild ลองดูที่ Music Concept เซ็นทรัลเวิร์ล
  Takamine ก็ นครหลวงการดนตรี มีสาขาทั่วไป ที่เซ็นทรัลเวิร์ลก็น่าชมครับ ที่พารากอนก็มี
  ส่วน Yamaha (ผมไม่ค่อยทราบ) อาจดูที่ศูนย์ดนตรีของ Yamaha ที่สยามพารากอน ครับ
ขอบคุณน้าหน่อยมากคะ^^

memento

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 14:10:02 »

เลือกเอาตามสะดวกเลยครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 14:59:26 »
ไปลองที่เซ็นทรัลเวิร์ล + สยาม จบเลยครับ
noomxman

1900

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 16:51:27 »
น้าปุ๊กจะขยับไป PRO แว้วววว ยินดีด้วยยยครับ ;D

CATKAWKONG

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 17:29:54 »
น้าปุ๊กจะขยับไป PRO แว้วววว ยินดีด้วยยยครับ ;D
วุ้ยย ลองดูคะน้า เห็นมาปล่อยกันแยะ เอะมันดียังไง55

1900

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 18:17:26 »
วุ้ยย ลองดูคะน้า เห็นมาปล่อยกันแยะ เอะมันดียังไง55
;Dลองหาซื้อออลโซลิด สปรู๊ซ / โรสวู๊ดข้างและหลังดีๆสักตัวมาเล่นอยู่กับมันสักพัก (ไม่จําเป็นต้องแพงมากยี่ห้ออะไรก็ได้ตามงบ แต่ต้องลองเล่นให้ชอบเลย) แล้วหลังจากนั้นเวลาที่น้าปุ๊กไปลอง ท๊อปโซลิดหรือลามิเนตอื่น น้าปุ๊กจะตกใจว่าทําไมมันแตกต่างกับกีต้าร์เราจนรู้สึกในในทันทีที่ดีดครั้งแรกเลยยยครับ หนับหนุน+ ยุหน่อยๆอิอิ ;D

CATKAWKONG

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 18:41:26 »
;Dลองหาซื้อออลโซลิด สปรู๊ซ / โรสวู๊ดข้างและหลังดีๆสักตัวมาเล่นอยู่กับมันสักพัก (ไม่จําเป็นต้องแพงมากยี่ห้ออะไรก็ได้ตามงบ แต่ต้องลองเล่นให้ชอบเลย) แล้วหลังจากนั้นเวลาที่น้าปุ๊กไปลอง ท๊อปโซลิดหรือลามิเนตอื่น น้าปุ๊กจะตกใจว่าทําไมมันแตกต่างกับกีต้าร์เราจนรู้สึกในในทันทีที่ดีดครั้งแรกเลยยยครับ หนับหนุน+ ยุหน่อยๆอิอิ ;D
เคยมีคะ ยี่ห้อ kasound all solid ไม่เวิกเลยน้าโอ
ลองตัวอื่นๆ โซลิดท็อปเหมือนกันกับตัวที่มี ยังไม่มีตัวถูกใจเลยคะ อิอิ

1900

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 19:40:39 »
เคยมีคะ ยี่ห้อ kasound all solid ไม่เวิกเลยน้าโอ
ลองตัวอื่นๆ โซลิดท็อปเหมือนกันกับตัวที่มี ยังไม่มีตัวถูกใจเลยคะ อิอิ
kasound มี ออลโซลิดด้วยผมเพิ่งรู้เลยครับ รุ่นใหนครับน้าปุ๊ก

อีกอย่างกีตาร์ใหม่ต้องรอหน่อยให้เสียงมันเปิดด้วยครับน้าปุ๊ก

เอาเข้าจริงๆแล้วก็อยู่ที่ความถูกใจความพอดีของเราเองมากกว่าครับน้าปุ๊ก แต่ควรจะหา ออลโซลิดดีๆสักตัว(ยังยุอยู่ อิอิ)

ผมเอง มีกีตาร์สุดรักอยู่ 1 ตัวล้วนๆเป็นออลโซลิด M.suzuki w-450 อยู่กันมาเกือบ 30 ปีแล้ว ที่เหลือก็รักแต่ขาดได้ไม่เป็นไร มี V1 D ผมว่าคุ้มราคาเสียงดีเล่นสนุก/ คาราบาว เมดอิน ทรง D ซื้อเก็บเป็นที่ระลึกในฐานะแฟนเพลง/ ariana 34" ชอบตรงสะดวกเล็กกรุ๋งกริ๋งดี  / GREAT LAKE DELUXE SUWA NAGANO JAPAN ทรง D ที่เล็กลงมานิดหนึ่งประมาณ 7/8  / clevan d 10 ของลูกๆ

...

CATKAWKONG

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 20:14:26 »
kasound มี ออลโซลิดด้วยผมเพิ่งรู้เลยครับ รุ่นใหนครับน้าปุ๊ก

อีกอย่างกีตาร์ใหม่ต้องรอหน่อยให้เสียงมันเปิดด้วยครับน้าปุ๊ก

เอาเข้าจริงๆแล้วก็อยู่ที่ความถูกใจความพอดีของเราเองมากกว่าครับน้าปุ๊ก แต่ควรจะหา ออลโซลิดดีๆสักตัว(ยังยุอยู่ อิอิ)

ผมเอง มีกีตาร์สุดรักอยู่ 1 ตัวล้วนๆเป็นออลโซลิด M.suzuki w-450 อยู่กันมาเกือบ 30 ปีแล้ว ที่เหลือก็รักแต่ขาดได้ไม่เป็นไร มี V1 D ผมว่าคุ้มราคาเสียงดีเล่นสนุก/ คาราบาว เมดอิน ทรง D ซื้อเก็บเป็นที่ระลึกในฐานะแฟนเพลง/ ariana 34" ชอบตรงสะดวกเล็กกรุ๋งกริ๋งดี  / GREAT LAKE DELUXE SUWA NAGANO JAPAN ทรง D ที่เล็กลงมานิดหนึ่งประมาณ 7/8 ตัวนี้ซื้อถูกๆ 1xxx มาหัดถอด/เปลี่ยน/ซ่อมถีอเป็นกีตาร์ครู / clevan d 10 ของลูกๆ

...
ขายให้น้าๆในบอร์ดไปคะ 4500 อิอิ