Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: CAPO ยี่ห้อไหนดีครับ ที่คาดตั้งเฟสแรกจนเฟสลึกๆๆไม่เพี้ยนอะครับ  (อ่าน 3170 ครั้ง)

akera1234

• member
พี่ๆชาวกีตร์ไทยทุกคนครับ พี่ช่วยแนะนำยี่ห้อที่ดีให้หน่อยได้ไหมอะครับ  คือcapoที่ผมใช้เปนแบบสปริงแล้วพอคาดแล้วรู้สึกเสียงเพี้ยนง่ายมากอะครับ และก้อพอเล่นฟิงเกอสไตล์รู้สึกว่าการสั่นสะเทือนและความกังวาลของกีตาร์ลดลงไปเลยอะครับ พี่ๆ  พี่ๆช่วยแนะนำ capo ดีๆ  สักอันที่พี่ๆเล่นให้หน่อยนะครับ  จากที่ผมเคยได้ยินมามียี่ห้อ G7 Th ที่พูดถึงบ่อย แต่ก้อไม่รู้รุ่นอะไรอะไรอะครับ ถ้ามียี่ห้ออื่น รุ่นอื่นอีกพี่ โปรดกรุณาช่วยแนะนำผมหน่อยนะครับ  ขอบคุณพี่ๆๆทุกท่านล่วงหน้ามากๆครับ  ขอบคุณพี่บ้านไม้ทุกคนครับ

coolclub

• member
ผมใช้ Planet Wave รุ่น NS Pro
อยากได้หนีบมากหนีบน้อย หมุนปรับแรงกดเองได้
Return To A=432hz

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
 Planet Wave  NS Pro เช่นกันครับ
noomxman

nhoy

• member
Planet Waves NS Pro ครับ
ถ้าไม่สะดวกในการหาซื้อ ก็ติดต่อสั่งได้ที่ "น้าตะวัน" โทร. 081 791 2223 สะดวก รวดเร็ว ส่งให้ถึงบ้านเลยครับ

memento

• member
ใช้ NS Pro อีกเสียงครับ

akera1234

• member
โหขอบคุณน้าๆมากเลยอะครับ  แล้วปกติมันราคาเท่าไหร่อะครับ แล้วมันหาซื้อจากที่ไหนได้บ้างอะครับ planet wave NS pro อะครับ

nhoy

• member
โหขอบคุณน้าๆมากเลยอะครับ  แล้วปกติมันราคาเท่าไหร่อะครับ แล้วมันหาซื้อจากที่ไหนได้บ้างอะครับ planet wave NS pro อะครับ
ของ "น้าตะวัน" จะอยู่ที่ เจ็ดร้อยห้าสิบ ครับ ติดต่อสั่งได้ตามเบอร์ที่ผมได้เรียนให้ทราบไว้แล้วข้างต้นครับ

mai_911

• member
ยังไงก็เพี้ยนครับ จะเอาเป๊ะต้องตั้งสายตลอด แต่ ns pro ดีจริงครับ นิ่มแต่แนบแน่น

akera1234

• member
ขอบคุณพี่ๆๆสมาชิกบ้านไม้ทุกคนครับ  ได้อะไรเยอะแยะเลยครับ  ขอบคุณจริงๆสำหรับคำแนะนำมากมายครับผม

[SK]Choke

• member
ผมใช้ Shubb Deluxe S1 ครับ ตัวเล็กพกง่ายแต่หนักแน่น ปรับแรงกดได้ หน้าตาเรียบๆและวัสดุดีมาก

ถ้าชอบหน้าตาทันสมัยหน่อย ก็แนะนำ NS Pro ครับ

nhoy

• member
ทั้ง Planet Waves NS Pro และ Shubb S1 Deluxe ล้วนเป็น Capo ที่น่าใช้ทั้งคู่ครับ