Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนอยากทราบว่า....  (อ่าน 468 ครั้ง)

rmthamsz

• member
รบกวนอยากทราบว่า....
« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 13:45:13 »
คือ ผมมีกีต้าร์ไฟราคา สามพันกว่าบาทอยู่ตัวนึง แต่ผมอยากหางานเล่นร้าน ไม่อยากเป็นภาระพ่อแม่อ่ะคับ

อยากทราบว่ามันพอจะไปไหวไหม ผมยากจนจริงๆ มีแค่นั้นก็บุญแล้ว แต่เรื่องฝือมือผมไม่ได้ทะนงตนนะคับ แต่ผมว่าผมเอาไหว

อยากขอคำแนะนำหน่อยคับว่าควรทำไงดี

ไปทำงานอย่างอื่นเก็บเงินซื้อเครื่องดนตรีก่อน หรือ แค่กีต้าไฟตัวนี้ก็พอ

ผมสับสนจิงๆ TT

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
Re: รบกวนอยากทราบว่า....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 14:05:44 »
   ลองไปออดิชั่นเลยครับเดี๋ยวจะรู้ใด้ด้วยตัวเองเลยครับว่าไหวไหม   รุ่นน้องผมไปออดิชั่น

ที่ร้านด้วยกีต้าร์โปร่งมือ2 ราคาสามพันกว่าบาท ทุกวันนี้เขาก็เล่นเป็นอาชีพอยู่กีต้าร์ก็ค่อยมา

เปลี่ยนตัวใหม่ตอนมีตังจากการเล่นคนตรีแล้ว   ;D ;D ;D

ปล.ร้านที่จะไปออดิชั่นก็เลือกให้เหมาะกับแนวเพลงและฝีมือที่เรามีครับ
noomxman

kaerk

• member
Re: รบกวนอยากทราบว่า....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 00:56:42 »
บอกตรงๆครับ ภาพลักษณ์กีต้าร์ไฟฟ้าไม่เหมาะกับร้านนั่งสบายๆเหมือนกีต้าร์โปร่งครับ แต่ก็ยังมีบางร้านที่เหมาะเช่นใช้โน๊ตบุคกับกีต้าร์ไฟฟ้า ยังไงต้องลองหาร้านออดิชั่นให้เหมาะกับเหมาะกับแนวของตัวเราตามที่น้าnoomxmanบอกครับ แต่ถ้าน้าเจ้าของกระทู้ต้องการเล่นร้านที่เป็นacousticจริงๆ ผมแนะนำให้หากีต้าร์โปร่งดีกว่าครับ ราคาถูกๆเดี๋ยวนี้ก็ใช้งานได้ดีครับ