Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ซ่อม soundboard กีตาร์ takamine allsolid มา เสียงเปลี่ยนไป ขอความเห็นด้วยค  (อ่าน 862 ครั้ง)

jan

• member
กีตาร์ Takamine all solid  spruce soundboard back&side mahogany  ไม้แผ่นหน้าร้าวตามรอยไม้ ผมเอาไปซ่อมพร้อมทำสีไม้หน้าใหม่  เดิมกีตาร์อายุแปดปีเสียงกำลังดี  ตอนนี้ซ่อมมาใหม่ๆเสียงออกแห้งๆ  เบสไม่ค่อยมี  หากเล่นไปเรื่อยๆเสียงจะกลับมาเป็นแนวเดิมไหมครับต้องเล่นไปอีกกี่มากน้อย  ขอความรู้และคำแนะนำหรือความเห็นด้วยครับ รุ่นSAJ10as

กฤษณ์

• บุคคลทั่วไป
การซ่อมรอยแตกถ้าทำอย่างถูกวิธีก็ไม่มีผลต่อเสียงครับ การลงแล้คเคอร์ใหม่นั้นมีผลต่อเสียงแน่นอน คงต้องรออีกสี่ห้าปีกว่าเสียงจะกลับมาเหมือนเดิมครับ