Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมชอบรอยยิ้มเหล่านี้ ของคนมีGuitar DNA.  (อ่าน 7883 ครั้ง)

MUI

• member
Re: ผมชอบรอยยิ้มเหล่านี้ ของคนมีGuitar DNA.
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 05:46:27 »
ได้เป็นนายแบบด้วย อิอิ

Mr.Gula101

• member
Re: ผมชอบรอยยิ้มเหล่านี้ ของคนมีGuitar DNA.
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 06:42:43 »
ได้เป็นนายแบบด้วย อิอิ
****....อิอิ..

nhoy

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 07:03:11 »
วันนั้น ในงาน Meeting เป็นวันที่สนุกสนานและเต็มไปด้วยรอยยิ้มของน้าๆ หลายๆ ท่านเลยครับ :D

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 09:29:31 »
วันนั้น ในงาน Meeting เป็นวันที่สนุกสนานและเต็มไปด้วยรอยยิ้มของน้าๆ หลายๆ ท่านเลยครับ :D
****....  น้าคนนี้ยิ่งยิ้มกว้างม๊ากกกก....

chatree

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 13:30:14 »

น้าchatree ครับ  อยู่พื้นที่ไหนของหนองคายครับ  ผมก็อยู่ที่หนองคายครับ เผื่อผมมีปัญหาเรื่องกีต้าร์จะได้ไปปรึกษานะครับ
[/quote]
ยินดีที่รู้จักครับน้าfer ผมเองพยายามหาเพื่อนคอ acoustic guitar แถวหนองคายเหมือนกันครับ... ส่วนที่อยู่ก็ตามที่ป๋ากุลา 101กรุณาตอบแหละครับ...ขอออกตัวนิดนะ..ผมเองไม่มีความรู้เรื่องกีตาร์เท่าไหร่หรอกมีแต่แอบมาเก็บความรู้จากท่านกูรูบ้านไม้แห่งนี้หลายปีแล้วนั้นแหละครับ
[/quote]
ขอบพระคุณครับน้าchatree  ผมจะได้มีผู้ใหญ่ให้คำปรึกษาซักที  ส่วนผมหากินกลางคืนครับที่ตัวเมืองเรานี่ละครับ (ใกล้จะไม่มีที่เล่นแล้วครับ)  มีโอกาสคงได้เจอกันนะครับน้า  ปล.ผมยังเด็กอยู่ครับเรียกผมลูกหลานได้เลยครับ ๓๕ ปีเองครับ  และขอขอบพระคุณป๋ากุลาด้วยนะครับที่ช่วยตามหาคนที่มี DNA เหมือนกัน 
[/quote]
น้าfer เล่นที่ร้านอะไรเหรอครับ ผมจะหาโอกาสไปฟังเพลงด้วยครับ....โอ๊ะ โอ น้าอย่าพูดเรื่องอายุเล้ยยยย.. มันเขินน่ะ ...ใช่มั๊ยครับป๋ากุลา101
ฝันให้ไกล ไปให้ถึง

chatree

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 13:40:57 »

เดี๋ยวชวนป๋ากุลา 101 ไปนั่งแถวหล้าหนอง หรือแถวสะพาน มิตรภาพ คงได้ฟังทั้งน้าชาตรี น้า fer เล่นสดๆ นะครับ
[/quote]
สวัสดีครับน้าwat@whiskey ผมโชคดีจังครับเจอคนหนองคายบนบ้านไม้อีกแล้วในช่วงเวลามีตติ้งนี่เอง...ยินดีที่รู้จักครับผม น้าลองชวนป๋ากุลา101มาดูบรรยาศที่บ้านเราบ้างก็น่าจะดีนะครับ

fer

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 19:03:25 »

น้าchatree ครับ  อยู่พื้นที่ไหนของหนองคายครับ  ผมก็อยู่ที่หนองคายครับ เผื่อผมมีปัญหาเรื่องกีต้าร์จะได้ไปปรึกษานะครับ
ยินดีที่รู้จักครับน้าfer ผมเองพยายามหาเพื่อนคอ acoustic guitar แถวหนองคายเหมือนกันครับ... ส่วนที่อยู่ก็ตามที่ป๋ากุลา 101กรุณาตอบแหละครับ...ขอออกตัวนิดนะ..ผมเองไม่มีความรู้เรื่องกีตาร์เท่าไหร่หรอกมีแต่แอบมาเก็บความรู้จากท่านกูรูบ้านไม้แห่งนี้หลายปีแล้วนั้นแหละครับ
[/quote]
ขอบพระคุณครับน้าchatree  ผมจะได้มีผู้ใหญ่ให้คำปรึกษาซักที  ส่วนผมหากินกลางคืนครับที่ตัวเมืองเรานี่ละครับ (ใกล้จะไม่มีที่เล่นแล้วครับ)  มีโอกาสคงได้เจอกันนะครับน้า  ปล.ผมยังเด็กอยู่ครับเรียกผมลูกหลานได้เลยครับ ๓๕ ปีเองครับ  และขอขอบพระคุณป๋ากุลาด้วยนะครับที่ช่วยตามหาคนที่มี DNA เหมือนกัน 
[/quote]
น้าfer เล่นที่ร้านอะไรเหรอครับ ผมจะหาโอกาสไปฟังเพลงด้วยครับ....โอ๊ะ โอ น้าอย่าพูดเรื่องอายุเล้ยยยย.. มันเขินน่ะ ...ใช่มั๊ยครับป๋ากุลา101
[/quote]
ชื่อร้าน "รสสะดิ้งคูณสอง" ครับ  เล่น จ-พฤ ครับ สาม-สี่ทุ่มกว่า ๆ ครับ ตอนนี้เหลืออยู่ร้านเดียวครับ            งู ๆ ปลา ๆ ครับ

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 20:39:11 »

น้า chatree , fer  ช่วยส่ง เบอร์โทรฯ ให้ด้วยครับ มีโครงการจะไปแถวนั้น น่าจะไม่นาน

เผื่อสอบถามข้อมูล วางแผนการท่องเที่ยว  หรือขั้นตอนการเดินทางผ่านด่าน ข้ามแดน ครับ

จะได้ไปนั่งฟัง น้าทั้งสอง  เล่นกีต้าร์ ให้ฟัง ด้วยครับ  (หลังไมค์ [email protected] ก็ได้ ครับ)

Finger Picking Style

chatree

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 14:32:14 »

น้า chatree , fer  ช่วยส่ง เบอร์โทรฯ ให้ด้วยครับ มีโครงการจะไปแถวนั้น น่าจะไม่นาน
   เผื่อสอบถามข้อมูล วางแผนการท่องเที่ยว  หรือขั้นตอนการเดินทางผ่านด่าน ข้ามแดน ครับ
 จะได้ไปนั่งฟัง น้าทั้งสอง  เล่นกีต้าร์ ให้ฟัง ด้วยครับ  (หลังไมค์ [email protected] ก็ได้ ครับ)

ยินดีครับน้า Kwang @ Uttaradit โทร.089-862-4279 ครับผม แต่ผมคิดว่าจะขอเป็นผู้ฟังสำเนียงกีตาร์เทพของน้ากวางอันไพเราะเพราะพริ้งน่าจะเหมาะกว่านะครับ

Traveler

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 17:45:50 »
ขอไปด้วยคร๊าบบบบบบบบ

chatree

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 18:28:58 »
ขอไปด้วยคร๊าบบบบบบบบ

น้าตู่มาสิครับ ขอนแก่นหนองคายขับรถ 2 ชั่วโมงกว่าๆ เองครับ อ้อลืมไปครับ..วันอาทิตย์27ตค.ผมว่าจะไปขอนแก่น ถ้ามีเวลาผมอาจขอไปคารวะน้าตู่นะครับ...(ไปทีไรมีแต่ธุระของครอบครัวทุกทีเลยครับ)

Traveler

• member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 18:32:25 »
น้าชาตรี ไม่ต้องซีเรียส เอาธุระก่อนครับ  ไว้ไปเจอกันหนองคายก็ได้  หรือมาเจอที่คีตฯก็ได้ครับ

fer

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 19:33:21 »

เบอร์ผม  089-5749146 ครับ  เรียกใช้บริการได้นะครับ  ส่วนจะให้เล่นให้น้า Kwang @ Uttaradit ฟัง ผมขอฟังน้าดีกว่าครับ เจอใน   youtube แล้วสุดยอดมาก ๆ ครับ น่าจะเป็นบุญตาผมมากกว่านะครับ

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 21:26:18 »
วันเสาร์เย็นๆว่าจะหนีงานกฐิน(ที่มีม๊าก)ไปนอนเล่นที่TheTerrace อยู่เลย...อิอิ

MUI

• member
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 21:53:29 »
ป๋ากุ บอกแถวบ้านเตรียมกระทะยักษ์ ๆ ใหญ่ ๆ

ใส่น้ำมันเต็ม ใส่ฟืนมาก ๆ

รวมทอดกันทีเดียวเลยครับ

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 22:09:37 »
ป๋ากุ บอกแถวบ้านเตรียมกระทะยักษ์ ๆ ใหญ่ ๆ

ใส่น้ำมันเต็ม ใส่ฟืนมาก ๆ

รวมทอดกันทีเดียวเลยครับ
****.... บุญจะล้นกระทะนะซิ..อิอิ...

nhoy

• member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 22:40:30 »
วันเสาร์เย็นๆว่าจะหนีงานกฐิน(ที่มีม๊าก)ไปนอนเล่นที่TheTerrace อยู่เลย...อิอิ

ขอให้สนุกนะครับน้า Mr.Gula101
สักวันหนึ่งถ้ามีโอกาสผมคงต้องไปเยือน The Terrace บ้างแล้วครับ

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 01:11:47 »
มาเลยครับท่าน
แต่เราจะออกโรงประมาณ 5 ทุ่มจร้า
มีกีต้าร์กับแอมป์แก่ๆตัวนึงคอยบริการอยู่ครับ

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 07:35:10 »
มาเลยครับท่าน
แต่เราจะออกโรงประมาณ 5 ทุ่มจร้า
มีกีต้าร์กับแอมป์แก่ๆตัวนึงคอยบริการอยู่ครับ
****....  พระเอกออกโรงดึกนะ...

chatree

• member
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 15:18:47 »

ไปTHE Terrace Resort เป็นไงบ้างครับ..หลบไปพักจนหมดช่วงกฐินดูท่าจะดีเหมือนกันนะครับป๋า