Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านนี้สายกีต้าร์ ราคาถูกสุด!! ในประเทศ!!  (อ่าน 9704 ครั้ง)

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
Re: ร้านนี้สายกีต้าร์ ราคาถูกสุด!! ในประเทศ!!
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 22:00:18 »
ผมมี crafter wf maho push จะเปลี่ยนสาย ช่วยแนะนำหน่อยครับ (ยี้ห้ออะไรดี) ราคาสายรวม Planet Waves เท่าไหร่ครับ
detail ค่อนข้างเยอะครับ ^^ ผมให้ trick แบบนี้ละกัน
สายกีต้าร์โปร่ง
ทุก brand ยอดนิยม
 จะแบ่ง type ดังนี้ครับ
-phosphor bronze จะมีคุณสมบัติคือ เสียงbalanceอุ่น
อายุใช้งานจะทนกว่าสายชนิด 80/20bronzeอยู่เล็กน้อย
ส่วนความแข็งของสาย(tension) จะแข็งกว่า 80/20 bronze เล็กน้อยครับ
สาย phosphor broneนี้ โดยรวมจะเหมาะกับแนว struming
หรือตีคอร์ด และการเล่นที่ต้องใช้ปิ้คดีดสายครับ
-ชนิด 80/20 bronze จะมีคุณสมบัติคือ เสียงจะแหลมใส'bright sound' จะเหมาะกับแนว finger style หรือ picking ในส่วนความแข็งของสาย( tension ) จะนุ่มกว่าแบบแรกครับ ส่วนอายุการใช้งานจะทนไม่สู้แบบ phosphor bronze ครับ

นอกจากชนิด สาย2แบบนี้แล้ว ก็อาจมีชนิดพิเศษเช่น pure copper
( ในสาย ziko anti rust ) หรือ 85/15 bronze( ใน daddario ez series ) ครับ

***การเลือกสายให้เหมาะสมกับตัวคุณ อาจต้องลองเองครับ ถึงเจอแบบที่ใช่ อย่างว่า  brand เดียวกันเสียงยังแตกต่าง ยิ่งต่าง brand ต่างเบอร์/ชนิด ยากที่จะให้เสียงเหมือนกันได้ครับ
ผมชอบให้คำปรึกษากับลูกค้าผมว่า
'ไม่มีสายกีต้าร์รุ่นไหนเสียงดีที่สุด
แต่มีแต่สายที่คุณชอบที่สุดต่างหากล่ะ"
อย่าลืมนะครับ
' เพียงแค่เปลี่ยนสาย ก็เปลี่ยนเสียง' ขอให้เจอสายกีต้าร์ brand และรุ่นที่คุณถูกใจครับ

/ ตั้มมูเก้น the manager of
www.mugenguitarshop.com
สายกีต้าร์ราคาถูกใจ แท้! 100%
สดใหม่ทุกซอง
MUGEN_guitar_SHOP

น้าตั้ม มูเก้น

• member
MUGEN_guitar_SHOP

OMySong

• member
Re: ร้านนี้สายกีต้าร์ ราคาถูกสุด!! ในประเทศ!!
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 01:36:17 »
เมื่อวานตั้งใจไปซื้อสายกีตาร์ Elixir 2 ชุด ราคาไม่ถึงพัน
แต่สุดท้ายกดตังค์เพิ่มอีกได้กีตาร์กลับมาด้วยซะงั้น
นี่ขนาดไม่ตั้งใจซื้อนะ