Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติสอบถามหน่อยครับผม  (อ่าน 454 ครั้ง)

aRTiZZ

• member
ขออนุญาติสอบถามหน่อยครับผม
« เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 23:27:59 »
คือผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับกีต้าร์ Greg bennet น่ะครับ
อยากถามว่า ทำไมถึงหารีวิวไม่ค่อยมี ที่เป็นคนไทยเล่นน่ะครับ ส่วนมากจะเป็นฝรั่งซะส่วนใหญ่
แล้วแบรนนี้ มันโอเคมั้ยครับ คือพอดีผมสนใจมาก กำลังจะหากีต้าร์อีกตัวนึงน่ะครับ กำลัง ลังเล Epiphone Dr100 กับ Greg bennet GD100s
Epiphone ผมลองมาแล้ว เล่นสนุกดีติดมือดีครับ(พอดีเพื่อนใช้รุ่นนี้อยู่) แต่เจ้า Greg bennet เนี่ยผมยังไม่เคยลองซึ่งหาที่ลองอยากมาก ต้องสั่งอย่างเดียวเพราะไม่มีใน stock

ส่วนตัวผมใช้ V1-DCE ครับ ก็โอเคครับ แต่ไม่ค่อยเท่าไร แต่ความสวยงามนี่เอาไปเต็ม ๆ เลย ทัชชิ่งตัวนี้สูงมากเลยทีเดียว แต่ผมมาปรับ แอคชั่นเอง ก็โอเคลดลงมาสบายนิ้วขึ้นหน่อย
ผมอยู่เชียงใหม่นะครับ
ปล.ผมเล่นงู ๆ ปลา ๆ ไปน่ะครับ ไม่ได้เก่งไรมากมาย ออกแนวหัดเล่นด้วยซ้ำ
ถ้าหัวข้อซ้ำผมขออภัยด้วย เป้นความสงสัย ข้องใจ ของผมครับ

sonic

• member
Re: ขออนุญาติสอบถามหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 00:22:01 »
ถ้าเป็นผม จากที่ลองเล่นมาแล้ว
กีต้าร ในระดับราคานี้ ผมขอเลือก

Crafter
Walden
Veelah
Saga
Washburn

ทั้งเสียง และงาน ดีกว่าครับ
รวมถึงชื่อชั้น ความนิยม หากเบื่อ ต้องการขายต่อ ปล่อยได้ง่ายกว่ส

aRTiZZ

• member
Re: ขออนุญาติสอบถามหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 01:00:51 »
งั้นผมขอรบกวนแนะนำแบบ บอกรุ่นด้วยได้มั้ยครับ ขอบคุณครับผม

aRTiZZ

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 19:31:58 »
Greg bennet หาข้อมูลยากจริง ๆ แหะ