Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากไปลองกีตาร์โปร่งที่เซ็นทรัลรัตนาธิเบตและเซ็นทรัลแจ้งวัฒนะมีร้านอะไรบ้างครับ  (อ่าน 4303 ครั้ง)

akera1234

• member
เซ็นทรัลสองที่มีร้านให้ลองดนตรีกี่ร้านอะครับ  พี่ที่รู้จักเคยไปโปรดช่วยแนะนำหน่อยนะครับ นอกเหนือจาก music collection อะครับ  พอดีมันอยู่ไม่ไกลจากบ้านอะครับ ไปลองเผื่อจะได้ลองหลายร้านอะครับ

PichPo

• member
เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะมีอีกร้านอยู่แถวบันไดเลื่อนใต้ศูนย์อาหารครับ มีหลายๆยี่ห้อในระดับราคาไม่แพงมาก อีกที่ไม่เคยไปครับ

Helixzer

• member
เซ็นทรัลแจ้งมีร้านอินเทรนด์มิวสิกอีกร้านครับ ตรงบรรไดเลื่อนฝั่งศูนย์อาหารน่าจะชั้นเดียวกับ music collection
เซ็นทรัลรัตนามีตรงชั้นสองโซนกลางๆหน่อยใกล้ๆกับ ibeat ร้านอินเทรนด์มิวสิกครับ

OldiesHunter

• member
เคยไปมาทุกร้าน ทั้งสองห้างที่ว่ามาแล้วเพราะอยู่ในละแวกใกล้บ้าน จะประทับใจ Music Collection เซัลทรัลแจ้งวัฒนะที่สุด  พนักงานบริการเป็นกันเอง อัธยาศัยดี  มีความรู้ใน Product ของตัว และที่สำคัญ  ไม่นินทา Brand อื่น   ผมเคยแต่งขาสั้นลากแตะเข้าไปเหมือนอาแปะแก่ๆเขาก็ต้อนรับขับสู้ดี ขอดูขอลองกีต้าร์ตั้งแต่ไม่กี่พันจนเป็นแสนก็ไม่มีปัญหา  แค่เราแสดงว่าเราระมัดระวังในการลองเขาก็ปล่อยให้เรานั่งเล่นจนพอใจ และร้านนี้ไม่ใช่มีแต่ของแพงเป็นหมื่นเป็นแสนเท่านั้นนะครับ นอกจาก Top Brand เช่น Martin และTaylor ก็ยังมีอีกหลายยี่ห้อให้ลองให้เลือก  นี่เป็นประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ท่านอื่นอาจมีประสบการณ์ไม่เหมือนกัน   ส่วนร้านอื่นที่น้าๆท่านอื่นพูดถึงขออนุญาติไม่กล่าวถึงครับ

akera1234

• member
ขอบคุณมากๆๆๆครับ ผมต้องไปลองร้าน music collectionสาขานี้ซะแระ  ลองได้ทุกรุ่นเลยหราครับพี่ๆๆผมอายุ21 เองเค้าจะให้ลองใช่ไหมพี่ ผมกะจะลองเทเลอร์รุ่นสูงไปเลยแล้วเก็บตังซื้ออะครับ ผมประทับใจเทเลอมากๆๆครับ

silverfinger

• member
ผมเพิ่งไปมาวันนี้คับ ร้านMusic Collection อย่างที่คุณOldiesHunter ว่าเลย พนักงานบริการดีมาก หยิบกีต้ามาลองเค้าก็ไม่ว่า แต่ร้านนี้ไม่มีกีต้า veelah กับ walden นะ ถ้าใครเผื่อชอบ 2 ยี่ห้อนี่ ส่วนร้านตรงริมบันไดผมก็เข้าไปนะ ดูเหมือนเค้าจะคะยักคะยอให้ซื้อของ ผมเลยรีบเดินออกมาไม่ได้ดูกีต้าเท่าไหร่ ส่วนตัวเชียร้านMusic Collection ครับ เซ็นทรัลแจ้งคับ ราคาก็ถูกด้วย กีต้าบางตัว ราคาเหยียบหมื่น ลดราคา เหลือประมาน 6000 คับ ว่าสิ้นเดือนนี้จะต้องไปเสียตังแน่ 55