Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายกีตาร์ MAYA M101 กีตาร์ Size Babyตัวเล็กเสียงดีขายพร้อมถุงกีตาร์(ขายแล้วครับ)  (อ่าน 5592 ครั้ง)

numkran

• member
กีต้าร์โปร่งท็อปโซลิดตัวเต็ม Maya รุ่น M101
ตัวนี้ size baby ขนาด 34 นิ้ว 19 เฟรต ด้านหน้าไม้แท้ Solid Spruce
ด้านข้างและหลังไม้ Mahogany
หน้าคอไม้โรสวู้ด ลูกบิดโครเมี่ยมแบบเฟืองเหล็ก

เพิ่งซื้อมาได้ 6 เดือนครับ ยังไม่ค่อยอยากขายเลยครับผม ตัวมันเล็กแต่เสียงมันใหญ่เกินตัวจริง ๆ สำหรับเด็ก ๆ และคุณผู้หญิง Size นี้ เหมาะมือมากครับ สำหรับคุณผู้ชายก็ไม่เกี่ยงครับ พกพาไปเล่นตามสถานที่ท่องเที่ยวต่าง ๆ สะดวกจริง ๆ ครับ ยี่ห้อนี้คนอายุต่ำกว่า 30 อาจไม่ค่อยรู้จัก แต่อายุผม ขึ้น เลข 3 แระ เห็นกีตาร์ยี่ห้อนี้มานานแระ...ครับ เป็นกีตาร์แบรนด์จากญี่ปุ่นครับ เป็นคู่สร้างคู่สม คู่ต่อกรกับ ยามาฮ่า มาตั้งแต่แรก ฉะนั้นเรื่องคุณภาพเสียง หายห่วงครับ ไม่ดีจริงคงไม่ได้เทียบชั้นเป็นคู่ต่อกรกับยามาฮ่ามาจนถึงทุกวันนี้ได้
ผม หนุ่มกรานต์ ครับ... ตัวนี้ขายพร้อมถุงกีตาร์ ขอขายที่ ราคา 2,200 บาท บวกค่าขนส่งแล้วครับ เพิ่งซื้อมาได้ 8 เดือนครับ ลดสุด ๆ แล้วครับ ตอนซื้อมาราคาแพงกว่านี้เกือบเท่าตัวครับ นอกจากรอยตำหนิในรูปภาพแล้ว สภาพยังดี...เสียงดี สวยครับ ผมอยู่พิดโลกครับ
      ท่านใดสนใจติดต่อมาได้เลยครับที่เบอร์ DTAC 087-5204893, GSM 081-0422797 ท่านจะสะดวกให้ส่งทางไหนก็ได้ครับ ถ้าท่านกลัวว่าโอนเงินก่อนแล้วจะไม่ได้ของ ผมยินดีเปิดเผยรายละเอียด ข้อมูลพื้นฐานของผมเท่าให้ท่านทราบเท่าที่ท่านต้องการครับ หรือจะสะดวกทาง พกง. ก็ได้ครับ จะได้สบายใจกันทั้ง 2 ฝ่าย ผมมีอีเมล์และเฟสบุ๊ค ที่ใฃ้งานอยู่จริง มีตัวตนอยู่จริง ขอเพียงท่านโทรมาถามผมครับ ก็ไม่ใช่ว่าท่านจะระวังผมฝ่ายเดียว ผมเป็นผู้ขายก็ต้องระวังเหมือนกันครับ...ผมคิดว่าความ ซื่อสัตย์ จริงใจ ตรงไปตรงมาดีที่สุดครับ ผมเองอยากอยู่ในเว็ปบอร์ดซื้อขายนี้ตลอดไป เท่าที่จะเป็นไปได้เช่นกันครับ ไม่อยากเข้ามาชั้วครั้งชั่วคราวแล้วโดน Black list ครับ...ถ้าผมเป็นคนแบบนั้น คงทำมาหากินอะไรไม่ได้ครับ

ดูขนาดเมื่อเทียบกับ size เดสน็อต size ปกติ

ด้านล่างมีรอยตำหนิอยู่นิดหน่อยครับ...ไม่ทราบเหมือนกันว่าไปโดนอะไรมา ตอนไหน แต่ไม่มีผลต่อเสียงครับ เสียงดีเหมือนเดิม...

มีที่เก็บปิ๊กติดให้ไว้ด้านหลังด้วย...ครับ

sweetgarlic

• member
  • ห้ามเข้าwebเกินวันละ2ครั้ง อาจทำให้เสียตังได้
สงสัยครับ อายุกีต้่ร์นานเท่าไหร่ครับ

zeezar

• member
สนใจค่ะ มีรีวิว เสียงไหมค่ะ  :)

numkran

• member
อ๋อ...ตอบคุณ sweetgarlic  รุ่นได้มาไม่นานครับผม 8 เดือน จริง ๆ ครับ  ถ้าไม่ติดว่าต้องการนำเงินไปสมทบทุนซื้ออีกตัวนึง ก็ยังไม่อยาก
ปล่อยเลยครับผม...เสียงดีเกินตัวจริง ๆ ครับ  ส่วนคุณ zeezar มีรีวิวครับ  แต่เป็นแค่การตีคอร์ดทดลองเสียงธรรมดา ๆ อย่าถือสานะครับผม ใช้ไมค์ของ Iphone5 อัดครับผม  โดยส่วนตัวผมว่าเสียง OK ครับดังเพราะเกินราคาเกินตัวมันจริง ๆ 
โค๊ด: [Select]
[url]=http://youtu.be/TseUSJrPCxU]http://youtu.be/TseUSJrPCxU[/url]

zeezar

• member
น้าnumkran จะเข้ากทม. บ้างไหมค่ะ

numkran

• member
กทม...เหรอครับ  ยังไม่มีคิวงานไปที่นั่นเลยครับช่วงนี้ copy link
โค๊ด: [Select]
http://youtu.be/TseUSJrPCxU ไปวางดูพลาง ๆ ประกอบการตัดสินใจครับ

rutthakit

• member
รุ่นนี้เคยลองครับ ส่วนตัวชอบครับเสียงดี

zeezar

• member
เสียดายจังค่ะ ฟังรีวิวเเล้วชอบมากเลยค่ะ
 ;D

numkran

• member
ผมส่งทาง พกง.(ems) ให้ก็ได้ครับผม...ยอมขาดทุนครับ  :) 

sweetgarlic

• member
  • ห้ามเข้าwebเกินวันละ2ครั้ง อาจทำให้เสียตังได้
ขออนุญาติท่านเจ้าของกระทู้นะครับ
เพื่อเป็นข้อมูลครับถ้าผิดพลาดขออภัยด้วยครับ

กีต้าร์ยี่ห้อ maya ผลิตที่โรงงาน rokkoman japan
ใช้ชื่อว่า maya (artist) ปัจจุบัน โรงงานนี้ไม่มีแล้วครับ
โดนถล่มราบไปพร้อมกับเมือง โกเบ ตอนเกิดแผ่นดินไหวปี 2538

ซึ่งทำให้กีต้าร์ จบการผลิตมาตั้งแต่เวลานั้นเป็นต้นมา

CHEDTHA

• member
ผมที่โทรไปหาพี่เมิ่อกี้นะครับ...ส่งมาที่
นาย สกุลวรรณ   แก้วพลกรัง
บริษัท C.B. EXCELLENT PARTS CO.,LTD.
24/85 ถ.บายพาส หมู่ที่6 ต.บ้านสวน อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000
โทร087-7436088

numkran

• member
 :)ขอบคุณ...คุณ sweetgarlic ครับ สำหรับข้อมูล  ผมไม่ทราบเหมือนกันว่า ปัจจุบันกีตาร์ยี่ห้อนี้ผลิตที่ไหน  แต่เท่าที่ได้ิยินเสียงและได้ touching สัมผัสลองเล่นดู สำหรับกีตาร์ size baby เสียงและงานปราณีตดีครับ เป็นกี่ตาร์ที่ดีมากตัวนึงเลยครับผม.. อ้าวมีผู้สั่งซื้อเข้ามาพอดี OK ครับ ยินดีเลยครับที่ท่านจะได้เป็นเจ้าของเจ้า MAYA M101 ครับ...

ลำพูน

• member
ราคาดีเลยครับ น่าจัดไว้เลย เสียดายที่อยู่ไกล     ผมไม่มีความเชื่อมั่นในระบบข่นส่งในบ้านเรา ถ้าเข้ากรุงเทพก็จัดไปครับ

1900

• member
ขอนุญาติเจ้าของกระทู้เรื่อง สเปคกีตาร์ครับ
Maya รุ่น M101
ท็อปSolid Spruce
ด้านข้างMahogany หลัง Mahogany
คอโรสวู้ด ครับ
น่าจะผลิตที่ จีน ครับ

............................................................

numkran

• member
ผมส่งกีตาร์ไปแล้วครับ คุณสกุลวรรณ  รอรับของได้เลยครับ ของถึงวันศุกร์นี่แหละครับ...

CHEDTHA

• member
ผมส่งกีตาร์ไปแล้วครับ คุณสกุลวรรณ  รอรับของได้เลยครับ ของถึงวันศุกร์นี่แหละครับ...
ขอบคุณครับ