Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ระบายกับ Music Collection สาขา Paragon  (อ่าน 11474 ครั้ง)

nimovigo

• member
  • สุขหรือทุกข์ อยู่ที่ใจเรา
Re: ระบายกับ Music Collection สาขา Paragon
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 21:16:55 »
หวังว่าคงเข้าใจกันทั้งสองฝ่ายนะครับ
คิด ว่า ทาง คุณจขกท คงจะทราบวิธีการลองกีตาร์ ตามที่น้าๆทุกท่านได้แนะนำมานะ ครับ
ส่วนทางร้านก็ น้อม รับคำแนะนำ ติชม ถือว่าเป็นเรื่องที่ดีครับ

guitar_import

• member
Re: ระบายกับ Music Collection สาขา Paragon
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 21:18:19 »
โอ้โหน้า ไอ้แบบที่ลองกีตาร์แล้วขอไมค์ด้วยเนี่ยมันมีจริงๆด้วยเหรอ?

ieaw

• member
    • Ittipolphotography
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2013, 22:24:04 »
สวัสดีครับ ขอเล่าประสบการณ์บ้างผมเพิ่งหันมาสนใจกีตาร์สัก 1 เดือนที่ผ่านมาก่อนหน้านี้ไม่เคยหาข้อมูลใดๆ ทั้งสิ้น  music collection เดินผ่านอย่างเดียว แต่พอวันที่อยากได้กีตาร์ขึ้นมาเดินเข้าร้านนี้ก่อนเลยเพราะอยากลอง Martin กับ Taylor และสาขาแรกที่ไปคือพารากอน ตอนนั้นเข้าไปพนักงานติดมีลูกค้า 2-3 รายตรงโซนกีตาร์ไฟฟ้า ผมถือแก้วสตาบัคเข้าไปด้วยแล้วก็ไปยืนดูกีตาร์ไปเรื่อยๆ ก็ยังไม่มีพนักงานมาทักทายแต่ในใจไม่คิดอะไรกลับชอบมากๆ (เป็นนิสัยส่วนตัวชอบดูอะไรคนเดียวอยากรู้เดี๋ยวถามเอง) สุดท้ายเอาว่ะหยิบตัวที่ราคาสัก 2-3 หมื่นมาลองเองเลย เอาแก้วกาแฟวางบนเก้าอี้ตัวนึง อีกตัวนั่งดีดไป สักพักมีพนักงานเดินมาดูๆ แต่เราก็ยังไม่ถามไร เค้าก็เดินไป แล้วผมก็ได้ใจลองอีกหลายตัว เอาขาตั้งกีตาร์เปล่าๆ มาวางสลับลองกีตาร์ไปมา จนสุดท้ายพนักงานเข้ามาสอบถามให้คำแนะนำแต่พนักงานก็จะตอบห้วนๆ (แฟนผมบอกดูตอบไปทีด้วยซ้ำ) น่าจะอยู่ในร้านร่วมชั่วโมงได้แล้วก็เดินออกมาแบบไม่ได้ติดใจอะไรแอบเกรงใจนิดๆ แต่คิดเองว่าเป็นเรื่องปกติมั้งที่ลูกค้าก็มีสิทธิ์ได้ลองเพราะของก็ไม่ใช่ถูกๆ

ต่อมาได้มีโอกาสรู้จักเวบไซต์บ้านไม้แห่งนี้ เริ่มศึกษาข้อมูลใน internet มากขึ้น เข้าใจมารยาทอะไรมากขึ้น เลยรู้ว่าที่เราทำไปพนักงานไม่มาด่าว่าเรานี่ดีแค่ไหนแล้ว 555 พอครั้งต่อๆ ไปพอผมไปเยี่ยมเยียนร้านกีตาร์ทุกทีจะเข้าไปดู จะสอบถามพนักงานในรายละเอียด ให้เค้าลองเล่นให้ฟัง สุดท้ายเราขอลองเอง และให้เค้าหยิบจับส่งกีตาร์ให้เราตลอด และพนักงานก็จะแว้บหายไปให้เราได้ลองเอง นานเท่าไหร่ก็ได้ไม่กดดันดีครับ

พนักงานแต่ละสาขาของเครือนี้ก็หลากหลายสไตล์ครับ ส่วนตัวประทับใจแจ้งวัฒนะที่สุด จนได้ Martin กลับบ้านจากที่นี่ ส่วนสาขาอื่นๆ จะดูมึนๆ งงๆ ห้วนๆ หมด แม้กระทั่งที่กีตาร์รูมที่หลายคนชมผมก็เฉยๆ น่ะครับ แต่ก็แวะไปลองบ่อยจนพนักงานต้องรู้แน่ๆ ว่ามาลองยังไงก็ไม่ซื้อ ครั้งหน้าคงอุดหนุนสายกีตาร์บ้างเพราะเกรงใจเค้าเหมือนกัน 555 ส่วนที่พารากอนก็ได้แวะกลับไปลองอีกครั้งคราวนี้ไปแบบจริงจังมีพี่พนักงานมาสอบถามตั้งแต่เข้าร้านหลังจากพูดคุยสักพักเลยขอเค้าลองหลายตัวแบบเต็มอิ่มไปเลยโดยพนักงานปล่อยให้เราลองตามสบายเลย สุดท้ายได้อุดหนุน tuner กลับบ้านแทน 555
MartinFurchEastman

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 17:27:53 »
เรื่องเครื่องดื่ม ที่เป็นน้ำแข็งหรือของเหลวอะไรที่ ถือติดมือไป เล่น กีต้าร์ ก็ต้อง ระมัดระวัง เช่นกัน บางท่าน ลองกีต้าร์ออกแอมป์ วาง แก้วน้ำแข็ง ไว้ บน acoustic amp สุดท้าย น้ำแข็ง ละลายค่อยๆ หยดลงบนช่องระบายความร้อน ของ acoustic amp จะเกิดอะไรขึ้น   เรื่องนี้ ต้องระวังเช่นกันครับ   ทานเสร็จให้เรียบร้อยดีกว่าครับ
Line id: 081-8718003

YaoGuitars

• member
  • ...
    • http://yaoguitars.blogspot.com
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 00:06:27 »
ร้านนั้นมีแต่ taylor martin ในอดีตลูกค้าส่วนใหญ่ อายุ 35+ ปัจจุบันไม่ใช่แล้ว เพราะเด็กๆหูยังดีอยู่
...

Iamyourfriend

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 05:57:42 »
ไม่ทราบว่าได้บอกความต้องการว่าต้องการลองกีตาร์ตัวไหนกับพนักงานหรือเปล่าครับ เมื่อหลายปีที่แล้วผมก็ได้ Ukulele ตัวแรกในชีวิตจากที่สาขานี้แหละ (เมื่อก่อนเล่นแต่กีตาร์) ตอนนั้นผมไม่มีความรู้เรื่อง Ukulele เลยเข้าไปขอความรู้จากพนักงานในร้าน (วันนั้นผมก็ใส่เสื้อยืดคอกลม ขาสั้น รองเท้าแตะ) คุณเชื่อไหมว่า พนักงานผู้หญิงคนเดียว (น่าจะเป็นคนเดียวกันกับที่น้ากล่าวถึง) เค้าแทบจะเอา Ukulele ทุกตัวในร้านมาให้ลอง สุดท้ายจากการขอความรู้ เลยได้หิ้วกลับบ้านมาตัวนึง 55

chang_boonake

• member
  • รักที่จะเล่น ชอบทีจะสะสม
    • :)
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 07:35:44 »
ไม่ทราบว่าได้บอกความต้องการว่าต้องการลองกีตาร์ตัวไหนกับพนักงานหรือเปล่าครับ เมื่อหลายปีที่แล้วผมก็ได้ Ukulele ตัวแรกในชีวิตจากที่สาขานี้แหละ (เมื่อก่อนเล่นแต่กีตาร์) ตอนนั้นผมไม่มีความรู้เรื่อง Ukulele เลยเข้าไปขอความรู้จากพนักงานในร้าน (วันนั้นผมก็ใส่เสื้อยืดคอกลม ขาสั้น รองเท้าแตะ) คุณเชื่อไหมว่า พนักงานผู้หญิงคนเดียว (น่าจะเป็นคนเดียวกันกับที่น้ากล่าวถึง) เค้าแทบจะเอา Ukulele ทุกตัวในร้านมาให้ลอง สุดท้ายจากการขอความรู้ เลยได้หิ้วกลับบ้านมาตัวนึง 55

คล้ายๆกันเลยครับ "อูค"ตัวแรกและตัวเดียวที่มีนี่แหละผมก็ได้มาจาก MCสาขาเดอะมอลท่าพระ บริการค่อนข้างประทับใจครับ  ;D
Mr. All Laminate

free_willy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 09:48:00 »
เคยไปที่ สขา แจ้งวัฒนะ  พนง.คนผมยาวๆ  บริการดีครับ บอกเลยว่า Martir ลองได้นะครับ  หยิบลองได้เลย
แต่ผมไม่ลองครับ  เพราะเกรงใจทางร้าน   แต่ถ้าเราจะซื้อแน่นอนวันนั้น  ผมลองแน่

:)

เห็นเหมือนกันครับ พนักงานคนผมยาวๆบริการดี เอาใจใส่ แล้วก็เหมือนกันตรงที่ผมไม่ลอง เพราะไม่ซื้อแน่นอน แค่ยืนดูหน้าร้านก็มีความสุขแล้ว

Gamo Lab

• member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 23:15:39 »
ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยนะครับ ผมในฐานะ ผจก. ร้านต้องขอขอบพระคุณ
comment นี้ด้วยครับ เพื่อจะนำไปปรับปรุงการบริการให้ดีขึ้น และได้ตักเตือน พนง. เรียบร้อยแล้ว และขออภัยที่การจัดเตรียมสินค้า เช่นการตั้งสายกีตาร์ทำได้ไม่หมดทุกตัว เนื่องจากเป็นช่วงสินค้าเพิ่งเข้าพอดีครับ หวังว่าจะกลับมาเป็นลูกค้าเราอีกนะครับ และ จะไม่ให้เกิดเหตุการณ์เช่นนี้ ขึ้นอีก !!! ........ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ ....
ขอเป็นกำลังใจ และชื่นชมในการรับฟังความคิดเห็นของลูกค้าอย่างเปิดเผยอีกคนครับ แม้ว่าเรื่องดังกล่าวจะถูกหรือผิดก็ตามครับ

bugkuang

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 23:48:04 »
สำหรับผม ไปลอง ที่ music collection paragon พี่เบิด พนักงานดูแลดีมากครับ ผมไปลองตั้งเป็น ชม จาก crafter จนถึง taylor 314 แถมให้พี่เขาช่วย เล่นให้ฟัง จนผมเกรงใจมากครับ เลยซื้อขาตั้งมาตุนไว้ก่อน 1 ตัว  ^^"

MUI

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 23:48:56 »
(ขอแจมด้วยคนครับ)

ผมเคยนัดซื้อไวร์เลสมือสองกับน้องในเว็บกีต้าร์ไทย โดยนัดกันที่ MC ลาดพร้าว

เจอกันเวลานัด ได้ของเรียบร้อย แต่ไม่รู้จะลองยังไง

เลยขอยืมกีต้าร์(ถูก ๆ)จากทางร้าน

ขอเสียบไฟไวร์เลสที่ร้าน

และขอเสียบแอมป์(ไม่แพง)ที่ร้าน

กำลังลอง..พนักงานก็คว้าไม้กลอง มาตีกลองที่ตั้งโชว์ในร้านแจมเพลง

พนักงานอีกคนก็แจมเปียโนไฟฟ้าหน้าร้านไปด้วย

คนนั่งจิบกาแฟ ร้านโอเพ่นหน้าร้าน MC ยิ้ม..

.........

พยายามนำความเป็นดนตรีและมิตรไมตรีเข้าไปในร้าน ผมว่า...นักดนตรีในร้านเขาพร้อมสนุกกับเราอยู่แล้วครับ

(ถ่ายคู่ บุรุษในตำนานของบางท่านครับ)

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 00:33:47 »
เราอีกคนที่คอนเทอมว่า สาขาบางนาบริการดีครับ ไม่กดดัน แล้วก็ไม่ทอดทิ้ง ระยะห่างกะลังดีครับ

แต่ก่อนเราก็เอาแต่ใจตัวเอง ลูกค้าถูกเสมอ
พอมามีธุรกิจเป็นของตัวเอง...สงสารตัวเองชะมัดเลยครับ

MUI

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 00:58:15 »
นี่คือ เหตุผลที่ผมไปแอบใช้บริการ โดยไม่ขอใช้อภิสิทธิ์(บัตรลด)ใดใด ไงครับ อาจารย์.... :) :) :) :) :) :) :)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 01:36:25 »
เราอีกคนที่คอนเทอมว่า สาขาบางนาบริการดีครับ ไม่กดดัน แล้วก็ไม่ทอดทิ้ง ระยะห่างกะลังดีครับ

แต่ก่อนเราก็เอาแต่ใจตัวเอง ลูกค้าถูกเสมอ
พอมามีธุรกิจเป็นของตัวเอง...สงสารตัวเองชะมัดเลยครับ
สาขาเอสพลานาด-รัชดา  สาขาท่าพระ  สาขาแจ้งวัฒนะ ก็บริการดีเช่นกันครับอาจารย์ Anat

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 12:34:16 »
ผมเองสมัยก่อนก็ชอบเดินไปลองกีต้าร์เรื่อยๆแถวๆที่ทำงาน ลองอยู่หลายตัว ส่วนมากไม่ค่อยเจอพนักงานที่บริการไม่ถูกใจนะครับ ผมว่าการพูดคุยทักทายเป็นมิตรต่อกันตอนเริ่มต้นนี่สำคัญ บางทีการถูกชะตากันหรือไม่ถูกชะตากันตั้งแต่เริ่มต้นยามเห็นหน้ากันนี่ก็เกิดขึ้นได้เสมอ  สำหรับผมแล้ว ถ้าเรามีความตั้งใจจริงที่จะศึกษาหาความรู้จากการได้เข้าไปสัมผัสกีต้าร์ตามร้านต่างๆนั้น ส่วนมากจะบอกพนักงานก่อน กีต้าร์บางตัวเล่นเพลินก็เดินไปบอกน้องๆเค้าเลยว่า ขอลองเล่นนานๆหน่อยนะครับ กีต้าร์เสียงเพราะมาก ส่วนมากชอบไปตอนไม่มีลูกค้ามากๆ เพราะทางร้านก็ต้องดูแลทุกคนให้ทั่วถึง  และ หลายครั้งที่ลองไม่เคยมีปัญหา นอกจากบางทีมีเสียงกีต้าร์ตัวอื่นหรือนั่งเล่นนั่งลองสองสามคนพร้อมๆกัน บางทีก็หยุดนั่งฟัง เพราะก็จะได้ฟังเสียงฟังคนอื่นเล่นเพลงบ้าง และส่วนมากไปนั่งเล่นที่guitar room เพราะมีมุมโปรด และ มีพี่ๆน้องๆ ทำงานด้วยใจรัก อยู่ที่นั่น และ ผมก็ไม่เคยคิดว่าเค้าเหล่านั้นเป็นพนักงานขายเลยนะครับ คิดว่าเป็นพี่ๆน้องๆกันมากว่า และ กลายเป็นบ้านที่มีกีต้าร์ดีๆเต็มไปหมดที่เราพอขอหยิบมาลองเล่นลองฟังเสียงเตรียมเก็บตังค์ซื้อได้อย่างมีจุดหมาย และ แค่เรารู้จักวิธีที่ลองที่ถูกต้องเพื่อไม่ให้เกิดปัญหากับกีต้าร์ แค่เรารู้จักวิธีผูกมิตรด้วยความจริงใจ แค่เรารู้จักอ่อนโยนและลดบทบาทตัวเราลงบ้าง เราก็จะมีความสุขสบายใจทุกๆครั้งทุกๆเรื่องไม่ใช่แค่ไปลองกีต้าร์ตามร้านต่างๆอย่างเดียว แต่มันรวมไว้กับการใช้ชีวิต ซึ่งตราบใดที่ผมต้องอยู่ในสังคมและต้องพบปะผู้คนเรื่อยไป  เขียนมาอ่านเล่นๆนะครับ ;) ;) โชคดีครับ 

crapbasic

• member
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 13:54:19 »
ส่วนตัวผมชอบนะครับดีซะอีกได้ลองเงียบๆ ปกติผมอยากลองตัวไหนจะไปเรียกพนักงานมาให้หยิบให้ ซึ่งเค้าก็จะตั้งสายกีตาร์ให้ด้วยเลย แล้วก็ปล่อยให้ได้ลองเงียบๆ ไม่เหมือนบางสาขาพอขอลองแล้วมานั่งเฝ้าผมกดดันครับ55555

mboma55

• member
  • ยิ่งรู้มาก ยิ่งจนมาก -*-
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 01:56:36 »
ขออนุญาติแชร์ความคิดเห็นนิดนึงครับ ขออนุญาตจริงๆครับ

ขออนุญาตเอ่ยชื่อร้านนะครับ Music Concept สาขา Paragon

อันนี้จากความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ขออภัยหากผมเข้าใจผิดไปจริงๆ

เรื่องมีอยู่นิดเดียวครับ แต่มันทำให้มีอคตินิดนุง อยากให้ทางร้านลองรับไว้พิจารณาครับ

คือ ต้นปีที่ผ่านมา ผมไปซื้อกีตาร์มาจากทางร้าน ตอนเข้าไปขอลองกีตาร์ พนักงานเหมือนมีอาการที่แสดงออกมากึ่งๆไม่ค่อยดีเหมือนไม่เชื่อว่าจะมาซื้อกีตาร์ เหมือนมาลองเล่นๆ แต่ก็หยิบให้ลองดีอยู่ครับ

แต่ผมตั้งใจมาซื้อครับ แค่อยากลองดูว่าถูกใจไหม แร้วก็ถูกใจครับ ก็เรยได้เสียตังค์ หลังจากนั้นรู้สึก พนักงานจะดูเปลี่ยนไปในแนวทางที่ดีขึ้นครับ

คือ ผมแค่อยากให้มีความรู้สึกว่า ประทับใจตั้งแต่เข้าไปในร้าน ซื้อไม่ซื้อ ก็อีกเรื่องนึง ไม่ใช่พอซื้อแร้วมารู้สึกประทับใจครับ

ห่ะห่ะ ว่าไปนู่นๆ จริงๆแร้วบริการดีครับ ถ้าพนักงานเป็นกันเองอีกนี๊ดดดด จะดีเลิศไปเรยครับ

เป็นจุดเล็กๆจริงๆครับ

คือบังเอิญผมเปรียบเทียบกับพี่ผู้หญิงที่ดูแลร้านสาขาฟอร์จูนอ่ะคับ จำชื่อพี่เค้าไม่ได้แระ อัธยาศัยดีม๊วกกก น่ารักม๊วกกก ใครผ่านไปแถวนั้นฝากความคิดถึงไปด้วยครับ

usamah

• member
  • เสียงเพลงทำให้โลกน่าอยู่..
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 03:34:35 »
ขออนุญาติแชร์ความคิดเห็นนิดนึงครับ ขออนุญาตจริงๆครับ

ขออนุญาตเอ่ยชื่อร้านนะครับ Music Concept สาขา Paragon

อันนี้จากความรู้สึกส่วนตัวนะครับ ขออภัยหากผมเข้าใจผิดไปจริงๆ

เรื่องมีอยู่นิดเดียวครับ แต่มันทำให้มีอคตินิดนุง อยากให้ทางร้านลองรับไว้พิจารณาครับ

คือ ต้นปีที่ผ่านมา ผมไปซื้อกีตาร์มาจากทางร้าน ตอนเข้าไปขอลองกีตาร์ พนักงานเหมือนมีอาการที่แสดงออกมากึ่งๆไม่ค่อยดีเหมือนไม่เชื่อว่าจะมาซื้อกีตาร์ เหมือนมาลองเล่นๆ แต่ก็หยิบให้ลองดีอยู่ครับ

แต่ผมตั้งใจมาซื้อครับ แค่อยากลองดูว่าถูกใจไหม แร้วก็ถูกใจครับ ก็เรยได้เสียตังค์ หลังจากนั้นรู้สึก พนักงานจะดูเปลี่ยนไปในแนวทางที่ดีขึ้นครับ

คือ ผมแค่อยากให้มีความรู้สึกว่า ประทับใจตั้งแต่เข้าไปในร้าน ซื้อไม่ซื้อ ก็อีกเรื่องนึง ไม่ใช่พอซื้อแร้วมารู้สึกประทับใจครับ

ห่ะห่ะ ว่าไปนู่นๆ จริงๆแร้วบริการดีครับ ถ้าพนักงานเป็นกันเองอีกนี๊ดดดด จะดีเลิศไปเรยครับ

เป็นจุดเล็กๆจริงๆครับ

คือบังเอิญผมเปรียบเทียบกับพี่ผู้หญิงที่ดูแลร้านสาขาฟอร์จูนอ่ะคับ จำชื่อพี่เค้าไม่ได้แระ อัธยาศัยดีม๊วกกก น่ารักม๊วกกก ใครผ่านไปแถวนั้นฝากความคิดถึงไปด้วยครับ

ปกติผมไม่ค่อยเดินพาราก้อนนะครับ ผมก็พึ่งรู้ว่าที่นั่นมีร้าน Music Concept สาขา Paragon ด้วยปกติจะเห็นร้านที่เซ็นทรัลเวิลอย่างเดียว ส่วนน้องวนิดาที่นครหลวงฟอร์จูนนั้นแกก็เป็นพนักงานที่ผมชอบมากเช่นกันครับ ทุกครั้งที่จะซื้อทาคาหรือโอเวชั่นผมจะตรงไปหาคุณดาที่ฟอร์จูนทันทีเลยครับ

nhoy

• member
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 20:47:18 »
วันนี้ ผมเพิ่งไปที่สาขาพารากอนมาครับ ได้พบกับน้า MUI และคุยกันอยู่เป็นชั่วโมงเลย ยังได้พบน้าอีกท่านหนึ่งมาจากขอนแก่นด้วย
โดยทั้งน้า MUI และผมได้เข้าไปลองกีต้าร์ ใช้เวลาอยู่นานพอควรทีเดียวครับ ก็ได้รับการบริการพูดคุยที่ดีและเป็นกันเองจากพนักงานที่นั่นคือ "คุณอาร์ต"
ขอชมเชย "คุณอาร์ต" แห่งสาขาพารากอนไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

MUI

• member
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 22:34:51 »
น้าโหน่ง จากขอนแก่นครับคุณอาหน่อย

ผมเจอคุณอาหน่อยตั้งแต่ประมาณ 4 โมงเย็น และอำลาคุณอาหน่อยประมาณเกือบ 6 โมงครับ

(ที่คุยกันรวมเวลาเป็นชั่วโมงครับ..เวลาที่เหลือ ลองกีต้าร์จนเกือบหมดร้าน โดยคุณอาร์ตคอยให้ความสะดวกอยู่ห่าง ๆ ครับ (ก่อนหน้านั้นก็มีน้อง 2 ท่านกำลังลองเทย์เลอร์รุ่นไม่ต่ำกับแอมป์ฟิชแมนรุ่น 120 วัตต์ ก็ได้รับการต้อนรับจากคุณอาร์ตดีมากครับ))