Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรับ>Tric Case แบบสะพายได้มีผ้าหุ้มครับ  (อ่าน 3594 ครั้ง)

SoundCard

• บุคคลทั่วไป
ขออนุญาตตั้งรับ Tric Case แบบรุ่นใหม่ที่มีผ้าหุ้ม อยากได้ไว้สะพายไปเที่ยวนอกบ้านครับ

*ถ้าหากช่วงนี้ตระเวณตามหาตัวอื่นได้ก่อนจะมาแจ้งนะครับ*

โทร.085-2525235
หรือส่งรูปพร้อมราคาเบอร์โทรไว้ที่ [email protected]

ขอบคุณ acousticthai ครับ

folkbeach

• member
Re: ขอรับ>Tric Case แบบมีผ้าหุ้มราคาเบาๆครับ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 10:06:32 »
น้า F เอาไปใส่ทรงอะไร om หรือป่าว หาได้ไวๆ นะครับ ผมกำลังหา เคสโฟมเอามาใส่ทรง G ก่อนแพ็คกีต้าร์ส่งกลับบ้าน

SoundCard

Re: ขอรับ>Tric Case แบบมีผ้าหุ้มราคาเบาๆครับ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 10:11:19 »
ใช่ครับน้ามนัส แต่หาเคสทรง D เพราะมันครอบคลุมครับ อาศัยโฟมนุ่มเติมช่องว่างให้มันแน่นเอาครับ เตรียมไว้ละ^^

DNA

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 10:30:31 »
น้องเอฟ จะเอา tric case ไปใส่ตัวไหนครับ...

ส่วนพี่ เพิ่งสอยนกนางนวลไปสองตัวพร้อม tric case ในช่วงไม่ถึงหนึ่งอาทิตย์
ชอบ tric case มากๆ ทั้งเบา สะดวก สวยงาม

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 10:32:35 »
มีแต่เสียดายที่ไม่มีผ้าหุ้มครับน้า F หากว่าสนใจไม่ขายแต่ว่าเอาฮาร์ดเคสสำหรับทรง D มาแลกกันได้ครับน้า
เพิ่งซื้อ Seagulll มาใช้งานเมื่อไม่นานมานี้ครับ
It's my...

SoundCard

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 10:52:09 »
เอาไว้ใส่ทรง D กะ om ครับพี่รักษ์แต่มีโฟมสำหรับเติมเต็มส่วนเว้าให้ om แล้ว อยากได้แบบมีผ้าหุ้มเพราะมันเป็นแบบสะพายได้น่ะครับพี่

@น้าชัย เคสทรง d ผมมีตัวเดียวเองคับคือตัวหลักเจ้า skb deluxe universal dreadnought guitar case อยู่ครับ(ชื่อcaseจะยาวไปไหน^^ )
ซึ่งแข็งแรงจริง แต่หนักมากเลยอยากแบ่งเบาภาระร่างกายครับ

ความเห็นส่วนตัวใครใช้ tric เคสรุ่นนี้ถ้าชอบคือชอบเลย แต่ถ้าไม่ชอบเห็นหน้าตาก็ คือลังแช่ปลาแคนาดาดีๆนี่เอง มันเบาดีครับ หน้าตาให้ 0/10 น้ำหนักให้ 10/10

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 13:00:31 »
แล้วจะถ่ายรูปของผมโดยละเอียดลงให้ดูครับน้าแต่ก็เป็นวันจันทร์หน้านะครับ ไม่รู้ว่าจะช้าไปไหมเพราะว่าผมจะไปทำงานเช้าวันพรุ่งนี้
กลับมาอึกทีกลางคืนวันอาทิตย์เลยครับ

เรื่องเบานี่มันเบามากๆเลยครับและมันรักษาอุณหภูมิไว้ได้ดีมากๆด้วยครับ แต่มันจะดูบอบบางหน่อยไม่น่าจะเหมาะกับคนทีเปิดปิดเอากีตาร์ออกมาเล่นวันละหลายๆรอบเหมือนผมครับ กลัวมันพังจริงๆเลย

เลยอยากหาฮาร์ดเคสมาใช้งานครับเพราะว่าคงไม่ได้เอาออกไปเล่นนอกบ้านที่ไหนสำหรับผม
It's my...

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 13:03:20 »
หากว่าน้า F เจอข้อเสนอของน้าๆท่านอื่น หรือมีคนขายให้น้า F ได้ก่อนที่ผมจะกลับมาแล้วน้าตัดสินใจกับน้าท่านอื่น
ก็ เอาตามสะดวกของน้าเลยนะครับส่วนของผมกับน้าไว้มาโทรคุยกันวันที่ผมกลับมาก็ได้ครับ
It's my...

SoundCard

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 10:46:08 »
ขอบคุณครับน้าชัย ผมขอตามหาแบบมีผ้าคลุมก่อนนะคับ ซึ่งมันจะไม่มีล็อค แต่มีสายสะพายไว้พาไปเที่ยวนอกบ้าน

หากหาไม่เจอจริงๆคงจะแอบจีบ tric case น้าชัยครับผม
ปล.ผมเคยไปสอยกีต้าร์พร้อมเคสที่บ้านน้าชัย ไม่รู้จำได้รึเปล่าครับ^^

ขออนุญาตหาต่อด้วยความตั้งใจครับ :)

SoundCard

Re: ตามหา>Tric Case แบบมีผ้าหุ้มสะพายได้ครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 08:40:57 »
ขอหาต่อครับ^^

• member
Re: ตามหา>Tric Case แบบมีผ้าหุ้มสะพายได้ครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 13:40:16 »
จำได้ครับน้า

ผมกลับมาแล้วครับไว้อยากได้เมื่อไรบอกมาได้เลยนะครับน้ายินดีครับ
It's my...

folkbeach

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 14:15:06 »
เอาใจช่วย ช่วงนี้ฝนตกบ่อยๆ ดูแลสุขภาพของกีต้าร์ ด้วยนะครับน้า F

s.lucky

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 14:29:03 »
ขออนุญาตยืมพื้นที่น้า F เจ้าของกระทู้นิดนึงนะครับ...  ^^'

ถึงน้าชัย ผมสนใจ Tric เเบบมีตัวล๊อคอยู่ครับ ถ้าจะปล่อยรบกวน sms ราคามาหน่อยได้มั๊ยครับ 081-6178855 แต๊กครับ ถ้าอยู่ในงบผมขอรับไว้เองครับ
(ป.ล.รอต่อคิวจากน้า F หรือท่านอื่นที่จองไว้ก่อนได้ครับ) ขอบคุณครับ
Acoustic Only...!

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 15:15:02 »
ถึงน้า S.LUCKY ไม่ต้องซื้อก็ได้ครับหากว่ามีฮาร์ดเคสทรง D เอามาแลกกันได้เลยครับผม
It's my...

s.lucky

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 16:04:30 »
T_T '... ผมไม่มี Hard case เลยครับน้าชัย... คงต้องซื้ออย่างเดียว ถ้าสะดวกขายรบกวนแจ้งราคามานะครับ ขอบคุณมากครับ 

ขอบคุณพื้นที่น้า F อีกทีครับ... ^^
Acoustic Only...!

SoundCard

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 17:04:51 »
ยินดีเลยครับ s.lucky ผ่านคิวผมเลยครับ ผมยังตามหาเรื่อยๆคับสำหรับแบบสะพายได้   
ขอบคุณน้าชัยด้วยนะครับ :) 
ให้คนมีความจำเป็นก่อนเลยคับ

ขอบคุณครับน้ามนัส ช่วงนี้อากาศทำร้ายกีต้าร์ที่เรารักจริงๆคับ นั่งมองไฮโกรมิเตอร์ขึ้นไป 75-78 แน่ะช่วงฝนตกหนักๆ เปิดแอร์ดีหน่อยแต่ก็ยัง 64  แต่ถ้าปกตนไม่ตกแอร์ 26 องศา  ความชื้นจะอยู่ที่ 52-54ครับ ที่ห้องผม

SoundCard

ขออนุญาตดันครับ พร้อมตั้งรับใหม่ เผื่อมีน้าท่านใดขยับรุ่นครับ

SoundCard

Re: ขอรับ>Tric Case แบบสะพายได้มีผ้าหุ้มครับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 22:46:31 »
ดันทีครับ^^