Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยสอน mic เสียงร้องทีครับ  (อ่าน 552 ครั้ง)

sam10931

• member
ช่วยสอน mic เสียงร้องทีครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 21:02:15 »
คือผมซื้อไมค์ มาใหม่ avid vocal studio อะครับ
ตอนนี้ที่ใช้อัดร้องก็
ครั้งสุดท้าย - Stamp [Cover by Samydayo]
  เสียงก็ประมานนี้อะครับ

แต่ผมเหนคนอื่นร้อง
She's out of my life cover by JzN M.D.

เสียงมันเหมือนจะเงียบกว่าและเหมือนมี effect มากกว่า คือ ที่จะบอกก็คือช่วยสอน mic หน่อยอะคับ
คือไม่มีความรู้เรื่องนีนี้เลย ว่าต้องใช้ software ตัวใหนบ้าง effect ชื่ออะไรบ้าง
ยังไงก็ขอบคุนมาณ ที่นี้ด้วยนะคับ

มามิโอ้

• member
Re: ช่วยสอน mic เสียงร้องทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2013, 03:32:52 »
มารอฟังด้วยคนค่ะ

Birra Alla Vita

• member
Re: ช่วยสอน mic เสียงร้องทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2013, 03:47:17 »
เสียงหล่อมากๆเลย

ถ้าเป็นสาว หลงรักไปแล้ว ♥