Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: veelah v1-d กับ crafter ga7/n ตัวไหนดีครับ  (อ่าน 24830 ครั้ง)

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
Re: veelah v1-d กับ crafter ga7/n ตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 12:45:13 »
มิวสิคคอเล็คชั่น เดอะมอลท่าพระ พารากอน เซ็นทรัลเวิล เซ็นทรัลแจ้ง เดอะมอลบางกะปิ ใกล้ไหนไปนั่นครับ

sekloso

• member
Re: veelah v1-d กับ crafter ga7/n ตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 19:55:18 »
ขอถามอีกอย่างหนึ่ง นะครับ

crafter ga7/n เป็นกีตาร์โปร่งธรรมดา หรือว่าเป็นโปร่งไฟฟ้าด้วยอะครับ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 20:00:38 »
ga 7 n เป็นโปร่งธรรมดาครับ

ThumpMove

• member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 20:12:21 »
Veelah เจอฟันแล้วทิ้งเยอะนะครับ ป่อง อิอิ

ไม้หน้าป่องง่ายจริงๆด้วยครับ Veelah 

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 02:15:46 »
ตอนนี้ V1 5800 ส่วน GA7 7600 ราคาต่างกันแค่ 1800

ราคาขึ้นแล้วหรอครับ ผมซื้อV1 OMCE มา 5400 เอง เพื่อนก็อยากได้ สงสัยมันคงไม่ได้ราคานี้แล้วแน่ๆ

ตอนนี้ บางร้าน ขาย 6000 ด้วยซ้ำครับ(ถ้ามีของ) ไม่มี CE ด้วยครับ ผมไปเจอมาแล้วครับ
http://musicsupportshop.com/index.php?route=product/product&path=36&product_id=174

ผมว่าเช็คราคา Final ที่ร้านที่ว่าก่อนดีกว่าครับ ปกติร้านนี้ลด 20% จากราคาหน้าเวปครับ ผมเคยซื้อ V3 จากที่นี่ ก็ลด 20% จากหน้าเวป แต่แน่นอนราคาก็แพงกว่าซื้อที่กทม.
เพราะยังไงก็มีค่าขนส่งจากกทม. บวกเข้าไปครับ ผมไม่ได้เข้าข้างร้านนี้ แต่ผมอยากให้สอบถามราคาจริงๆก่อน ถ้าเค้าขายราคาเท่านี้จริงๆก็โอครับ หน้าเลือด แต่ถ้าไม่ใช่ก็ไม่ยุติธรรมกับทางร้านเท่าไหร่ครับที่อยู่ดีๆโดนด่าหน้าเลือด หน้าเลือดของจริงในกรุงเทพก็มีครับ ไป Search ดูก็จะรู้ครับ

พอดี เพิ่งย้อนกลับมาอ่าน ถึงได้เห็น

เอ้อ...!!! น้าครับ น้าเข้าใจอะไรผิดหรือป่าวครับ ผมยังไม่ได้ว่าใครน่าเลือดเลยนะครับ น้าดูดีๆก่อนครับ
ผมแค่ใช่สิทธิขั้นพื่นฐานของผู้บริโภค ในการ วิจารณ์ ราคาสินค้า หรือ เปรียบเทียบกับราคาสินค้ายี่ห้ออื่น แค่นั้นเองครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

blacktree

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2011, 04:23:44 »
ราคาไม่แน่ใจ แต่ผมจอง V1-DCE ไป 5400  ตอนแรกบอกว่าจะมาสิ้นเดือนเมษา ต่อมาก็บอกว่าจะมากลางเดือน พ.ค.
ตอนนี้ได้แต่นอนรอโทรศัพท์เรียกไปรับของ

กีตาร์ตัวเก่าก็ขายไปแล้ว 555  ตอนนี้หนังสือ หนังหา เตรียมฝึกแบบ จริงจัง เตรียมไว้หมดแล้ว  รอแต่กีตาร์

เดี๋ยวดูวันนี้ ถ้าถูกหวย หนัก ๆ  อาจจะถอยอะไรมาสักตัว

ปล. มีใครเคยอ่านหนังสือชื่อ "ผ่าสเกล" ไหมครับ พอดีวันนี้ไปซื้อการ์ตูน แล้วเห็นบางขายลดราคา เลยหยิบมาเล่มนึง
มีหนังสืออะไรจะแนะนำสำหรับมือใหม่ที่ เล่นได้แต่คอร์ดไหมครับ วันนี้จะไปศูนย์หนังสือจุฬา

sekloso

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2011, 21:51:08 »
ผมรอไม่ไหว เหมือนกันครับ วันนี้ไปถอย crafter ga8/n ที่ music collection มาครับ