Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: veelah v1-d กับ crafter ga7/n ตัวไหนดีครับ  (อ่าน 24836 ครั้ง)

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
Re: veelah v1-d กับ crafter ga7/n ตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 01:11:58 »
รูปทรงก็ต่างกันแล้วครับเรื่องเสียงก็ต่างกันแน่นอนไม้หน้า สปูด กับ สีดาให้โทนเสียงที่แตกต่างกันซินเชิงเลยครับ ส่วน ga8 ผมลองแล้วครับนุ่มหวานใสแต่ผมก็เลือกga7มาเพราะชอบเสียงมากกว่าอีกอย่างไม่เคยมีกีต้าร์ไม้กน้าที่เป็นสีดามาก่อนเลยสอยมาราคาก่างกัน 400 ครับ แต่ขอบอกว่า วีระเสียงดีครับแต่คงเทียบกับ ปลาคราฟไม่ได้ครับ ในความเห็นส่วนตัว ครับ

Non_aR 0_o!

• member
  • ชมรมคนเลี้ยงเด็กแห่งประเทศไทย อิอิอิอิ
Re: veelah v1-d กับ crafter ga7/n ตัวไหนดีครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 01:14:19 »
พิมผ่านมือถือผมไม่ถนัดเลยพิมผิดเยอะครับ ขออภัย บวกเมานิดห่อย อิอิ

Non_aR 0_o!

• member
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 01:27:58 »
หุหุ ขอเสริมหน่อยน๊ะครับผมไปลอง วีระ วี1ดีมาไม่ขอเอ่ยชื่อร้านน๊ะครับ ราคา 6 พัน ปลายๆๆๆ !!!!!! ผมคงโง่มากถ้าซื้อมา น้าๆท่านไดที่อยากได้มากสืบถามราคาให้ชัวก่อนน๊ะครับเดี๋ยวจะตกเแ็นเหยื่อด้วยความหวังดีครับ

Plankton

• member
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 01:47:08 »
หุหุ ขอเสริมหน่อยน๊ะครับผมไปลอง วีระ วี1ดีมาไม่ขอเอ่ยชื่อร้านน๊ะครับ ราคา 6 พัน ปลายๆๆๆ !!!!!! ผมคงโง่มากถ้าซื้อมา น้าๆท่านไดที่อยากได้มากสืบถามราคาให้ชัวก่อนน๊ะครับเดี๋ยวจะตกเแ็นเหยื่อด้วยความหวังดีครับ
โอ็วววว v1d 6xxxบาท ทำไปได้
ล็อตล่าสุดผมกดมา 3xxx ปลายๆเอง <<ผมถูกใจเจ้าวีระมากครับ ในราคานี้ที่ผมได้มานะคับ>> แต่ถ้ามากกว่านี้ผมว่าไม่เวิคนะครับ เก็บงานไม่เี้นี๊ยบ(แต่ก็ไม่โหลยโท่ยนะ) แต่อยู่ในขอบเขตที่ผมยอมรับได้ไม่น่าเกลียดครับ ถ้าถึง6xxx นี่ลาไปยี่ห้ออื่นดีกว่า

Crucify

• member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 10:11:12 »
Veelah เจอฟันแล้วทิ้งเยอะนะครับ ป่อง อิอิ

yamakita

• member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 10:14:10 »
ตอนนี้ V1 5800 ส่วน GA7 7600 ราคาต่างกันแค่ 1800

ราคาขึ้นแล้วหรอครับ ผมซื้อV1 OMCE มา 5400 เอง เพื่อนก็อยากได้ สงสัยมันคงไม่ได้ราคานี้แล้วแน่ๆ

ตอนนี้ บางร้าน ขาย 6000 ด้วยซ้ำครับ(ถ้ามีของ) ไม่มี CE ด้วยครับ ผมไปเจอมาแล้วครับ
http://musicsupportshop.com/index.php?route=product/product&path=36&product_id=174

ผมว่าเช็คราคา Final ที่ร้านที่ว่าก่อนดีกว่าครับ ปกติร้านนี้ลด 20% จากราคาหน้าเวปครับ ผมเคยซื้อ V3 จากที่นี่ ก็ลด 20% จากหน้าเวป แต่แน่นอนราคาก็แพงกว่าซื้อที่กทม.
เพราะยังไงก็มีค่าขนส่งจากกทม. บวกเข้าไปครับ ผมไม่ได้เข้าข้างร้านนี้ แต่ผมอยากให้สอบถามราคาจริงๆก่อน ถ้าเค้าขายราคาเท่านี้จริงๆก็โอครับ หน้าเลือด แต่ถ้าไม่ใช่ก็ไม่ยุติธรรมกับทางร้านเท่าไหร่ครับที่อยู่ดีๆโดนด่าหน้าเลือด หน้าเลือดของจริงในกรุงเทพก็มีครับ ไป Search ดูก็จะรู้ครับ

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 10:53:43 »

ตอนนี้ บางร้าน ขาย 6000 ด้วยซ้ำครับ(ถ้ามีของ) ไม่มี CE ด้วยครับ ผมไปเจอมาแล้วครับ
http://musicsupportshop.com/index.php?route=product/product&path=36&product_id=174

ถ้าเป็นผม ในราคานี้ ผมเลือก คราฟเตอร์ ครับ
อยากให้น้า serkeara ลอง GA8 ด้วยครับ แต่ตอนนี้ที่ MC รู้สึกจะไม่มีของครับ แต่ที่ เวิ้ง น่าจะมีครับ (ผมไปลองมาที่ร้าน guitar pro หลังกระทรวง)
ไม้หน้าเป็น โซลิด สปรูด เผื่อจะชอบโทนเสียงแบบนี้ ราคาก็ แพงกว่า GA7 อยู่ราวๆ 1000 บาท ครับ

คนขายคิดผิดนะครับ ที่ขึ้นราคามาขนาดนี้ เพราะ เริ่มแรก ยอมรับว่า ไม่มียี่ห้อไหนสู้ได้ ในราคาเท่านี้ กับคุณภาพเสียงขนาดนี้ (ประมาณ 4500 ได้ข่าวว่า 4000 ด้วยซ้ำ)
แต่พอขึ้นราคามา มันเลยมาเทียบกับ อีกหลายๆรุ่น ของยี่ห้ออื่น ซึ่งราคาพอๆกัน แต่เครดิต และมาตรฐาน สู้ไม่ได้ อันนี้ เป็นการวางแผนการตลาดที่ผิดอย่างแรง...

ราคาที่ Link มาเป็นราคา หน้า web ครับ เดิม ร้านลงราคาลด % ไว้ แต่ปรากฏว่า ถูกตำหนิจาก dealer จึงต้องลงราคาตั้ง ซึ่งเป็นราคาที่ยังไม่ได้ลด % ครับ

ลองดูที่นี่ ก่อน ครับ

http://musicsupportshop.com/index.php?route=product/category&path=36

ราคาบางตัว ลด % บางตัวยังไม่ได้ลด % และเหลือน้อย ครับ

V1D  ราคาตั้ง    5,800 บาท   ลดแล้ว เหลือ     4,640  บาท
V1OMCE                           ลดแล้ว เหลือ     5,400  บาท
V6OMCE                           ลดแล้ว เหลือ   17,600  บาท

ใครหาไม่ได้แจ้งมาเดี๋ยวจัดให้ครับ  ราคาไม่รวมค่าส่งน่ะครับ
Line id: 081-8718003

Crucify

• member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 11:38:43 »
อ่ะ เอาราคาแต่ก่อนมาให้ดูครับ

http://www.ctmusicshop.com/store/product/Veelah-1138918-th.html

serkeara

• member
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 12:16:25 »
อย่าทะเลาะกันนะครับ  :'(

ผมแค่ต้องการรู้เองว่า เสียง crafter ดีกว่่า v1-d มากไหม...

serkeara

• member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 13:16:43 »
ขอบคุณทุกๆความเห็นของน้าๆนะครับ สงสัยได้ถอย crafter ^ ^

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 13:21:22 »
แวะมาเชียร์คราฟเตอร์ครับ เพราะใช้อยู่ อิอิ

ASDFasdfASDF

• member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 13:25:36 »
ถ้าราคาอย่างเมื่อก่อนเลือก veelah ครับ

แต่ตอนนี้....

Swell Season

• member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 13:26:33 »
Crafter ga7 ครับหวานอุ่นและคมชัดcedar mahogany เหมาะกับfinger style มากครับในความคิดผม

Montra

• member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 16:40:12 »
GAE7/N  ไปเลยดีกว่าครับ  PU ของ L.R.Baggs  ที่ติดมาด้วยนี่ปาไปเกินครึ่งหมื่นแล้วมั๊งครับ  เสียงเทพเลย  มีจูนเนอร์อีก  กีตาร์ไรก็ไม่รู้นะ สวย เสียงดี  พียูแหล่ม  โครงสร้างมาแข็งแรงมากๆ อีกตะหาก ราคพอๆ กัน ตอนนี้เอาวีล่าห์มาเทียบนี่  ผมเอาคราฟเตอร์ครับ
**กีตาร์มันเถียงไม่ได้ เธอไปบ่นมันทำไม**

kiddada

• member
  • aloha my name is new :)
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 17:24:56 »
จขกท ได้กีตาร์ยังครับ ถ้าไม่ยังไม่ได้อย่าลืมไปลอง cort ที่แต้เซ้งฮงด้วยน่ะ 6750 บาท
งาน cort งาน คราฟเตอร์ เนี๊ยบกว่า veelah อยู่พอสมควรครับ ส่วนเสียงก็ไม่ได้นี่ห่างกันเท่าไหร่หรอกครับ บางรุ่น บางตัว cort อาจเสียงดีกว่าด้วยซ้ำ (ความคิดเห็นส่วนตัวผมน่ะครับ)
Review Cort SFX-E by www.chordtabs.in.th
:)จุดพอใจอยู่ที่ไหน เราเท่านั้นที่รู้:)

Dog Never Lie

• member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 18:05:43 »
ล๊อตก่อนคงเชียร Veelah แต่ว่าตอนนี้คงต้องเป็น Crafter ไม่ก็ CORT ครับ มาตราฐานคงเส้นคงว่ากว่าแน่ๆในระยะยาว สังเกตุได้จากราคาขายดียังไงก็ไม่ปรับ
It's my...

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 18:30:00 »
จขกท ได้กีตาร์ยังครับ ถ้าไม่ยังไม่ได้อย่าลืมไปลอง cort ที่แต้เซ้งฮงด้วยน่ะ 6750 บาท
งาน cort งาน คราฟเตอร์ เนี๊ยบกว่า veelah อยู่พอสมควรครับ ส่วนเสียงก็ไม่ได้นี่ห่างกันเท่าไหร่หรอกครับ บางรุ่น บางตัว cort อาจเสียงดีกว่าด้วยซ้ำ (ความคิดเห็นส่วนตัวผมน่ะครับ)
Review Cort SFX-E by [url=http://www.chordtabs.in.th]www.chordtabs.in.th
[/url]

cort ก็น่าสนใจครับ ลืมนึกถึง cort ไปเลย อิอิ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

AGP8x

• member
  • Beginner '
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 21:12:31 »
Veelah ไมมันแพงจังราคาตั้งเกือบ 6000+

ผมไม่เคยลองนะครับ veelah แต่ผมชอบ Cort กับ Crafter ครับ ( ตราที่ headstock สวยกว่า veelah ฮา ๆ  ;D )

adisakho

• member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 04:41:08 »
GAE7/N  ไปเลยดีกว่าครับ  PU ของ L.R.Baggs  ที่ติดมาด้วยนี่ปาไปเกินครึ่งหมื่นแล้วมั๊งครับ  เสียงเทพเลย  มีจูนเนอร์อีก  กีตาร์ไรก็ไม่รู้นะ สวย เสียงดี  พียูแหล่ม  โครงสร้างมาแข็งแรงมากๆ อีกตะหาก ราคพอๆ กัน ตอนนี้เอาวีล่าห์มาเทียบนี่  ผมเอาคราฟเตอร์ครับ

sekloso

• member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 12:04:56 »
โทษทีนะครับ Crafter ga7/n นี่ที่ไหนมีขายมั่งครับ ขอราคาด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
พอดีกำลังลังเลเหมือนเจ้าของกระทู้พอดีเลยครับ