Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: กีตาร์โปร่ง แต่มันแป็นปรับแอมป์แบบตัวหมุน2ตัว  (อ่าน 1010 ครั้ง)

่jojoews

• member
เมื่ออาทิตย์ที่แล้วพี่ชายผมซื้อกีตาร์โปร่งให้เป็นของขวัญวันเกิดอ่ะครับ แต่ที่กีตาร์มันมีตัวปรับเสียง (น่าจะเอาไว้ปรับกับแอมป์) แต่ว่ามันเป็นตัวหมุนๆธรรมดา 2 อันอ่ะครับ (เหมือนร้านเค้าติดเอง) บริเวณข้างๆกีตาร์ใกล้ๆกับคอกีตาร์ อยากถามว่ามันดีไหมครับ เพราะไปเห็นของเพื่อนมันเป็นแบบเลื่อนปรับเอาครับ (ยี่ห้อ vivid v-121)

WarDog

• member
  • Veelah V1-DCE
Re: กีตาร์โปร่ง แต่มันแป็นปรับแอมป์แบบตัวหมุน2ตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 07:36:49 »
มันก็ปรับเหมือนกันกับแบบเลื่อนเอานั่นแหละครับ เพียงแต่มันหมุน
ถามว่าดีไหม ตอบกว้างๆนะครับ คุณภาพก็ตามราคา ตามเกรด และเสียงกีต้าร์ครับ

:) :) :) :) ;) :) :) :) :)

<<<มือใหม่หัดเล่น>>>