Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: พักการขาย saddle คับยังไม่ว่างทำ ขออภัยคับ  (อ่าน 11239 ครั้ง)

SMIL3Chai

• บุคคลทั่วไป
สวัดดีน้าๆทุกคนนะคับ :D
วันนี้ผมมีของ Handmade โดยผมเองมาขายๆ กันนะคับ นั่นก็คือ SADDLE ในแบบชดเชยสายเพี้ยน พร้อมขัดเงาคับ
โดยน้าๆ สามารถสั่งทำได้ตาม Size ขนาดที่ต้องการได้ทุกอย่าง นอกจากนั้น ยังสามารถสั่งเพิ่มเติมหลายๆ อย่างได้ดังนี้

วิธีการชดเชยสายเพี้ยน
ให้ทำแบบนวลๆ หรือคมๆ หรือชดเชยสายไหนอยู่หน้าสายไหนอยู่หลัง ตามชอบหรือเอาตามแบบมาตรฐานก็ได้คับซึ่งจะทิ้งรูปไว้ในวันข้างหน้านะคับ ในแบบมาตรฐาน หรือไม่ต้องชดสายเพี้ยน เน้นเสียงออกเต็มๆ ก็ได้คับ

เรื่องเสียง...
เน้นเสียงเบส กลาง แหลม หรือเน้นเสียงแน่นๆ ตามใจชอบคับ หรือมาตรฐาน (ขึ้นอยู่กับคนฟังด้วยนะคับ บางคนอาจแยกไม่ออกเลย)

Radius ของ Saddle
เน้นตีคอร์ด เน้นเล่นโน๊ต หรือ โซโล่ หรือเน้นสำหรับ Finger-style หรือ Radius ตามคอกีต้าร์ของท่านเลยก็ได้คับหรือจะเน้นสาย 1 ต่ำ สาย 6 สูง ยังไงก็ได้คับ ตามสั่งคับ

ขายที่ราคา 200 บาทนะคับ EMS 40 บาทคับ หรือลงทะเบียน 15 บาทคับ ส่งธรรมดาฟรีคับ แต่ไม่รู้จะหายไหมนะคับ :( หรือรับของได้ที่ สะพานแดง โลตัสเตาปูน สวนสุนันทา สวนอ้อย สะพานควาย อนุเสาวรีย์ชัย
สำหรับเบอร์ติดต่อ 0824744004 นะคับ สมายด์ นะคับ :) ขอบคุณที่เสียเวลาเข้ามาดูคับ

มาดูรูปกันเลยคับ (ของจริงเงากว่าในรูปนะคับ)
ปล.รูปตรงนี้เป็นรูปตัวอย่าง ซึ่งของจริงๆ ชิ้นนี้ได้ส่งไปให้กับน้าๆ ป้าๆ ท่านหนึ่งเป็นที่เรียบร้อยแล้วคับ ของใครที่สั่งไง้ เสร็จแล้วผมจะโพสรูปภาพพร้อมติดต่อกลับไปนะคับ ช่วงนี้ยุ่งมากๆ อาจจะช้า
ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคับ

time

Re: ขาย Bone saddle "Compensation" ขัดเงาคับ 200 Baht :D
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 22:07:48 »
ของดูรูปด้านบนหน่อยดิ อยากเห็นชดเชยไปมุมไหนบ้าง

SMIL3Chai

Re: ขาย Bone saddle "Compensation" ขัดเงาคับ 200 Baht :D
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 28, 2013, 23:17:37 »
ของดูรูปด้านบนหน่อยดิ อยากเห็นชดเชยไปมุมไหนบ้าง

ชดเชยทุกสายคับน้า time
สาย 1 อยู่ด้านหน้า สาย 2 อยู่ด้านหลัง สาม - หก ไล่จากหน้าไปหลังคับ
รูปค่อนข้างท่ายยากหน่อยนะคับ มันสะท้อนแสงคับ

ตัวอย่างตอนใส่ saddle

@offjung@

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 00:22:47 »
ผมสนใจอยากไปเปลี่ยน A3R ใส่ได้เลยหรือปล่าวครับ ถ้าได้นัดรับของ เสาวรีย์พรุ่งนี้ได้ไหมครับ

SMIL3Chai

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 07:25:00 »
ผมสนใจอยากไปเปลี่ยน A3R ใส่ได้เลยหรือปล่าวครับ ถ้าได้นัดรับของ เสาวรีย์พรุ่งนี้ได้ไหมครับ

รบกวนวัดความหนา และยาวให้ผมด้วยคับ
หรือจะสั่งทำเป็น size รูปร่างเฉพาะ ก็ได้คับ

springwaltz

• member
  • Vet Med
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 10:27:55 »
อยากได้หนา 3.2 mm  ยาว 73 mm อะครับ
ปกติผมก็เล่นแต่ฟิงเกอร์เหมือนกันจัดรูปร่างแบบว่าเหมาะๆมาให้อันนึงได้มั้ยครับ
เดี๋ยวความสูงฝนเอาเอง ปกติใช้แบบนี้อะครับทรงประมาณMartin

แบบไหนเหมาะกับฟิงเกอร์ผมรบกวนน้าจัดให้หน่อยนะครับเอาเบสสูงกว่าสายอื่นนิดนึงก็ดีครับ
เรื่องส่งเอาเป็นลงทะเบียนก็พอครับไม่รีบ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ

SMIL3Chai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 11:09:38 »
อยากได้หนา 3.2 mm  ยาว 73 mm อะครับ
ปกติผมก็เล่นแต่ฟิงเกอร์เหมือนกันจัดรูปร่างแบบว่าเหมาะๆมาให้อันนึงได้มั้ยครับ
เดี๋ยวความสูงฝนเอาเอง ปกติใช้แบบนี้อะครับทรงประมาณMartin

แบบไหนเหมาะกับฟิงเกอร์ผมรบกวนน้าจัดให้หน่อยนะครับเอาเบสสูงกว่าสายอื่นนิดนึงก็ดีครับ
เรื่องส่งเอาเป็นลงทะเบียนก็พอครับไม่รีบ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณมากคับน้า ค่าใช้จ่าย 200 บาทคับ
ส่ง ไปรษณีย์แบบธรรมดาฟรีคับ

ให้ทำการชดเชยสายแบบในรูปที่น้าแนบมาเลยไหมคับ
หรือว่าให้ชดเชยสายที่ 5 เพิ่มด้วยคับ :)

time

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 11:14:52 »

สาย 1 อยู่ด้านหน้า สาย 2 อยู่ด้านหลัง สาม - หก ไล่จากหน้าไปหลังคับ
รูปค่อนข้างท่ายยากหน่อยนะคับ มันสะท้อนแสงคับ

จัดไห้ผม 2 ตัวนะครับ กว้าง 3 มม.ยาว 72มม.
เสร็จแล้วติดต่อผมได้เลยครับ
 083-9968884

springwaltz

• member
  • Vet Med
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 11:22:40 »
เอาแบบในรูปเลยก็ได้ครับผมลองอันนึงก่อนแต่ดูแล้วมีแนวโน้มได้สั่งเพิ่มขอเลขบัญชีด้วยครับผมโอนให้พรุ้งนี้นะครับ
เมสเสจเข้าเบอร์ผมก็ได้ครับ 0924574234  ขอบคุณครับ

SMIL3Chai

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 11:38:59 »

จัดไห้ผม 2 ตัวนะครับ กว้าง 3 มม.ยาว 72มม.
เสร็จแล้วติดต่อผมได้เลยครับ
 083-9968884
ได้คับ ขอบคุณคับ เสร็จแล้วจะส่ง message ไปนะคับ
เอาแบบในรูปเลยก็ได้ครับผมลองอันนึงก่อนแต่ดูแล้วมีแนวโน้มได้สั่งเพิ่มขอเลขบัญชีด้วยครับผมโอนให้พรุ้งนี้นะครับ
เมสเสจเข้าเบอร์ผมก็ได้ครับ 0924574234  ขอบคุณครับ
ได้เลยคับ เดียวจะส่ง message ไปนะคับ ขอบคุณมากๆคับ

SMIL3Chai

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 22:25:53 »
ผมขอเวลาทำ saddle สองวันนะคับ
อุปกรณ์อยู่อีกบ้านคับ

ปล.สั่งแต่ละครั้ง ของจะเสร็จภายใน 3 วันนะคับ

springwaltz

• member
  • Vet Med
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 18:53:10 »
ไม่ต้องรีบก็ได้ครับ ส่งเลขบัญชีเข้าเบอร์ผมได้เลยครับ

SMIL3Chai

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 08:37:16 »
ไม่ต้องรีบก็ได้ครับ ส่งเลขบัญชีเข้าเบอร์ผมได้เลยครับ
โอเคคับ ช่วงนี้เรื่องเยอะมากคับ ต้องขอโทษด้วยคับ
ขอบคุณคับ

hotbigcat

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 17:19:47 »
สั่งทำก็ได้ใช่ไหมครับ อยากได้ เหมือนของ FG 700 1 อัน

nhoy

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 18:10:59 »
น่าใช้มากๆ ครับ
ขออนุญาตเชียร์ครับ Bone Saddle "Compensation" โดยน้า SMIL3xD

SMIL3Chai

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 23:52:11 »
สั่งทำก็ได้ใช่ไหมครับ อยากได้ เหมือนของ FG 700 1 อัน
ได้คับ อยากได้ทดสายไหมคับหรือไม่ทดคับ
น่าใช้มากๆ ครับ
ขออนุญาตเชียร์ครับ Bone Saddle "Compensation" โดยน้า SMIL3xD
ขอบคุณมากๆคับ น้า nhoy ที่คอยให้กำลังใจเสมอคับ :)

mboma55

• member
  • ยิ่งรู้มาก ยิ่งจนมาก -*-
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 04:12:57 »
เข้ามาเชียร์ครับ พัฒนาไปสู่ผู้ผลิตอีกขั้นนึงแร้วคับน้า ^^

@offjung@

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 22:45:43 »
ของผมส่ง message ให้แล้วนะครับ
เพิ่มรูปให้ครับ

SMIL3Chai

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 00:13:10 »
เข้ามาเชียร์ครับ พัฒนาไปสู่ผู้ผลิตอีกขั้นนึงแร้วคับน้า ^^
ขอบคุณคับๆ
ของผมส่ง message ให้แล้วนะครับ
เพิ่มรูปให้ครับ

ขอบคุณคับ อาจช้าหน่อยนะคับ ถ้าเสร็จแล้วจะติดต่อกลับไปนะคับ

SMIL3Chai

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 12:02:13 »
ต้องขอโทษด้วยนะคับ ของเพิ่งมา
กระดูกที่ใช้ในการทำค้างอยู่ที่ ไปรษณีย์ตลิ่งชั่นนานสองวันแล้วคับ
จะรีบๆ ทำแล้วติดต่อกลับไปให้เร็วที่สุดเลยนะคับ  :-\