Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรครับกับ สุภาษิตไทย "ช้า ช้า ได้พร่าเล่มงาม"  (อ่าน 12061 ครั้ง)

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
ผมได้ข้อคิดว่า ถ้าอยากได้กีตาร์ซักตัว ที่ถูกใจมากพอที่จะซื้อ ก็ต้องทำตามต่อไปนี้ครับ (เงื่อนไขของผมเองส่วนตัวจริง ๆ)
1. ถามตัวเองว่าอยากได้จริงป่าว
2. ถามตัวเองก่อนว่า มีตังค์พอซื้อรึเปล่า แล้ว ถ้าไม่พอต้องขอ ผบทบ รึเปล่า
3. ถ้าต้องขอ ผบทบ ก็ต้องมีคำตอบ หรือ ข้ออ้างดี ๆ ไว้
4. ถ้าทุกอย่าง ok ก็ติดต่อซื้อเลยครับ ต่อให้คนประกาศขาย บอกว่า มีนัดแล้ว ก็ต้องแสดงความจริงใจบอกว่า
ถ้านัดไม่มา หรือ เปลี่ยนใจก็ให้รีบติดต่อกลับทันที
5. หรือแซงคิวบอกว่า "จะซื้อเลย" ไม่ต้องคิดมาก
6. ถ้าได้ของมาแล้ว ไม่ชอบ ก็ค่อยมาปล่อยต่อทีหลัง (แล้วก็หาข้ออ้างดี ๆ ให้กับ ผบทบ ต่อไป)
7. ปล่อยตัวเก่าได้แล้ว ก็หาสอยตัวอื่นต่อ ๆ ไป
 + งานนี้มันสำคัญที่ความ "ว่องไว" แหะ ๆ +

P'za

• member
ขอบคุณทุกๆ "ความคิด" ครับน้า
ด้วยความเคารพ น้าท่านใดยังไม่หยุดคิด ตอบกันมาอีกนะครับ
"fake plastic trees"

iTui

• member
ด้วยความเคารพ น้าท่านใดยังไม่หยุดคิด ตอบกันมาอีกนะครับ

ครับ  คิดได้แล้วว่าจะต้องขอนัดไปลองที่คลอง 4 ง่ะ  ;D

P'za

• member

ครับ  คิดได้แล้วว่าจะต้องขอนัดไปลองที่คลอง 4 ง่ะ  ;D
รู้สึกยินดีเป็นอย่างมากมายครับน้า iTui ลองคบลองหากันดูครับ
ลองแล้ว...ชอบหรือไม่ชอบ ไม่ซื้อไม่เป็นไรครับ โทรนัดได้เลยครับ
ขอบคุณ และยินดีต้อนรับครับ
"fake plastic trees"

nantfa

• member
นอกเหนือ จาก "ช้า ช้า ได้พร่าเล่มงาม"    

ตรงที่บางทีสอยพร้าเล่มงามมาเเล้ว     ทันทะลึ่ง เสือกมาเจอ "พร้าเล่มงาม" กว่าไหมครับ

ทำไงดีอยากได้ กรูก็อยากได้ เดี่ยวเมียด่า  กัดฟันไม่เอา ใจมันบอกว่า อย่าเดี๋ยวเสียดายนะ

สอยเสร็จเเบกเข้าบ้าน

เจอหน้าเเม่บ้าน   #%^^^&)*++_(*&^%+PO*&^%$&*&**(__*&^$$##$#^&())   Z-hv8;k  = ข้อความนี้ถูกเซ็นเซอร์

จริงๆ ผมไม่เคยซื้อกีต้าร์ราคาเเพง เกินหมื่นเลยนะ   ซื้อเเต่ของถูกๆ เเค่หลักพัน มีกำลังซื้อได้ ก็ซื้อ  ... ก็เลยซื้อได้เยอะ หน่อย!   ;D
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

npas

• member
นอกเหนือ จาก "ช้า ช้า ได้พร่าเล่มงาม"   

ตรงที่บางทีสอยพร้าเล่มงามมาเเล้ว     ทันทะลึ่ง เสือกมาเจอ "พร้าเล่มงาม" กว่าไหมครับ

ทำไงดีอยากได้ กรูก็อยากได้ เดี่ยวเมียด่า  กัดฟันไม่เอา ใจมันบอกว่า อย่าเดี๋ยวเสียดายนะ

สอยเสร็จเเบกเข้าบ้าน

เจอหน้าเเม่บ้าน    #%^^^&)*++_(*&^%+PO*&^%$&*&**(__*&^$$##$#^&())   Z-hv8;k   = ข้อความนี้ถูกเซ็นเซอร์

จริงๆ ผมไม่เคยซื้อกีต้าร์ราคาเเพง เกินหมื่นเลยนะ   ซื้อเเต่ของถูกๆ เเค่หลักพัน มีกำลังซื้อได้ ก็ซื้อ  ... ก็เลยซื้อได้เยอะ หน่อย!   ;D

พบพร้างาม...เมื่อขวานบิ่น..อิอิ

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ

เจอหน้าเเม่บ้าน    #%^^^&)*++_(*&^%+PO*&^%$&*&**(__*&^$$##$#^&())   Z-hv8;k   = ข้อความนี้ถูกเซ็นเซอร์

โอ้.... เหมือนผมเลย ... ประโยคนี้โดนเหมือนกัน ทุกครั้งที่มีสมาชิกใหม่มา (-_-')
บางทีมีบอกว่า " *&%$% &@!!!!!! " ต่อท้ายอีกด้วย ... โคตรเซ็งเลย  แต่ก็ยังรักเค้าเหมือนเดิม...