Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ yamaha ll16 จะดีมั๊ยคับ เพราะเป็นกีต้าร์ที่ค่อนข้างแพง(ตัวแรก)ของผมอะคับ  (อ่าน 2008 ครั้ง)

tee1377

• member
     พอจะมีรุ่นอื่นแนะนำมั้ยคับ งบไม่เกิน35000อะคับ all solid คับ

ฝากพี่ๆน้าๆ แนะนำแนวทางด้วยนะคับ

( ขอบคุนคับ ) ทางการไปนิด.... อิอิ....

♬ Kassi ♬

• member
ลองดู มือสอง สิครับ

GFGolf

• member
งบนี้ตัวเลือกเยอะเลยครับ แนะนำให้ลองเยอะๆครับ มีหลายยี้ห้อเลย

nylonster

• บุคคลทั่วไป
ดีครับ เสียงนุ่มใส สไตล์ยุ่น เบสไม่ตูมตาม สเปคน่าจะคุ้มกว่าตัวอื่นๆเพราะ ฟิงebony top engleman ไม้หน้าหนา

ลองดู br160(a) 163(a) เป็นตัวเลือกครับ ตัดสินใจไม่อยากเพราะเสียงคนละสไตล์กันเลย ชอบทางไหนไปทางนั้น

tee1377

• member
ขอบคุนพี่ๆน้ามากนะคบ :)

Piyawat.H

• member
Guild D150,LL16 ,L-8 Gen1, Furch S-23CR
Blueridge ,Crafter GLXE-1500 & 4000RS,
Yamaha A-Series
Takamine and ...
( ไปลองก่อนตัดสินใจ )