Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: บางคนในห้องซื้อ-ขาย เข้ามาซื้อกีต้าร์แล้ว...  (อ่าน 14074 ครั้ง)

NoooM

• member
Re: บางคนในห้องซื้อ-ขาย เข้ามาซื้อกีต้าร์แล้ว...
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 17:33:46 »
ฮ่า ๆ ๆ พ่อหนุ่มยิปซี มันเกรียนมาก ฮ่า ๆ ๆ

WarDog

• member
  • Veelah V1-DCE
Re: บางคนในห้องซื้อ-ขาย เข้ามาซื้อกีต้าร์แล้ว...
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 20:12:31 »
แอบตามไปอ่านกระทู้ครับ อิอิ เรื่องราวช่างสุดยอด  ;D
<<<มือใหม่หัดเล่น>>>

Anat

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 23:18:52 »
5555 กลับมาอ่านพ่อหนุ่มยิปซีอีกทีตอนนี้..มันตลกครับ
แต่ตอนนั้น อย่างเครียดเลย...มันเกรียนได้ใจจริงๆครับ

mboma55

• member
  • ยิ่งรู้มาก ยิ่งจนมาก -*-
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 02:41:14 »
ไปตามอ่านเรื่องราวยิปซีในตำนานมาครับ สนุกจริงๆ

ไดอารี่กีตาร์

• member
  • I am OSK & TU Alumnai
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 03:29:07 »
^_^  เพิ่งเห็นครับ

หึ หึ หึ   ทำไปได้

เหาฉลาม

• member
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 18:25:52 »
ผมก็ตามไปแอบอ่านมาเหมือนกัน แหม่....มันสุด ๆ จริง ๆ
โชคดีที่การซื้อขายในกระทู้ของผมแต่ละครั้งเจอท่านที่ใจดีกันทุกคนเลย ครั้งแรก seagull ่ของน้า patzalin นั่นก็สภาพดีกิ๊ก ถ้ามือหนึ่งในไทยก็ตกอยู่สองหมื่นกว่าบาทครับ แต่ขายให้ผมแค่หมื่นเดียวเท่านั้น คุยกันถูกคอ ลองวันเดี่ยว รุ่งขึ้นหาตังค์ไปจ่ายให้เลย ทุกวันนี้ก็ยังเล่นกันอยู่ บางวันก็ไลน์ไปถามสารทุกข์สุกดิบกันบ้าง   ส่วน seagull อีกตัวน้องป๊อปเป็นคนขายให้ ต่อรองราคาแล้ว แต่น้องป๊อปขอว่าไม่ลดให้นะครับ ผมไปลองแล้วก็โอเคครับสภาพของตามที่น้องเขาบอกมาทุกอย่างแถมยังมีเคสโฟมด้วย ประเมินราคาแล้วราคาที่ตั้งเอาไว้ก็ไม่ได้แพงจนน่าเกลียด หรือว่าแพงเกินสภาพกีตาร์ ก็รับมาไว้อีกหนึ่งตัว
อีกตัวเป็น crafter GA8/n น้าเจ้าของขาย 5 พัน ก็ไปซื้อมาแบบไม่ได้ต่อ เพียงแต่ว่าเล่นแล้วรู้สึกว่าไม่ค่อยถนัด(ไม่ใช่เนื้อคู่กัน) ก็ประกาศ่ขายในราคาที่ซื้อมา เพราะว่าไม่ได้ซื้อมาขายเก็งกำไร แล้วก็มีน้องท่านนึงมาลอง ถูกใจก็ซื้อกันไป ตามราคาที่ประกาศขาย
ผมว่าถ้าไม่ถูกใจราคาหรือคิดว่ามันแพงเกินไป ก็ไม่ต้องซื้อดีกว่าครับ หรือโทรไปก็จะเป็นการดีครับ แต่ก็เคยเจอประสบการณ์แบบที่ทำให้ผมเอ๋อ ๆ อยู่เหมือนกันนะครับ เขาประกาศขายกีตาร์แบรนด์ดัง ผมก็โทรไปเพราะสนใจ เขาก็กลับไปเอากีตาร์ที่บ้านมาให้ลอง รู้สึกเกรงใจเหมือนกันนะครับ พอลองแล้วก็บอกว่าขอตัดสินใจอีกหนึ่งคืนนะครับ(เพราะราคาสองหมื่น ก็ไม่ใช่น้อย ๆ สำหรับผม) แค่นั้นแหละ... เจ้าของกีตาร์ หน้าเปลี่ยน อารมณ์เปลี่ยนไปแบบคนละคนเลย ประมาณว่าไม่ซื้อแล้วมาลองทำไม...​ผมก็งง กล่าวขอโทษไปด้วยแต่ไม่ได้บอกว่าไม่เอา แค่ขอตัดสินใจก่อนแค่นั้นเอง เจอคนแบบนี้ก็งงนะครับ แต่ก็เข้าใจเพราะเขาคงคิดว่าผมจะซื้อเลยในวันนั้น มันทำให้ผมรู้สึกไม่ดีกับกีตาร์แบรนด์นั้น รุ่นนั้นไปด้วยเลยครับ (ทั้ง ๆ ที่กีตาร์มันคงไม่รู้เรื่องอะไรด้วย) พอได้ seagull มาก็ลืมแบรนด์นั้นไปเลยครับ

chujai

• member
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 20:45:06 »
จริงๆผมก็สนใจ seagull ของน้า patzalin เหมือนกันครับ แต่ไม่ทันน้า เหาฉลาม  ;D ;D ;D

jeng!?

• member
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 22:58:07 »
อย่าไปซ้ำกันเรยครับ ตัวผมถือหลักขายหมื่นต่อพัน ขายพันต่อร้อยครับ ไม่ชอบไม่เม้นไม่ถามไม่โทร ไม่ให้ความหวัง

ake_iam

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 23:51:03 »
สำหรับผมเจอมาเยอะทุกรูปแบบครับ อยากให้ทุกคนที่คิดจะซื้อและขาย ยึดหลักสิ่งนี้ไว้ ว่า
"ถ้าคิดจะขายจงคิดว่าเราเป็นซื้อ ถ้าคิดจะซื้อจงคิดว่าเราเป็นคนขาย"  แล้วเราจะอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุข

วันละเป๊ก

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 23:52:53 »
เคยแสดงความคิดเห็นไว้ตั้งยาว ไม่รู้หายไปไหน ???

เหาฉลาม

• member
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 19:52:43 »
จริงๆผมก็สนใจ seagull ของน้า patzalin เหมือนกันครับ แต่ไม่ทันน้า เหาฉลาม  ;D ;D ;D
อ้าว...เหรอครับ ต้องขอโทษทีนะครับ เป็นเหาฉลามก็ต้องยังงี้แหละครับ ขืนชักช้าเดี๋ยวอด ฮ่าๆๆๆ แต่รับรองว่าดูแลอย่างดีครับ เล่นแล้วเพลินดีเหลือเกิน แต่คงจะต้องเปลี่ยนสายใหม่เสียทีแล้ว