Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Review Tanglewood TW28snq  (อ่าน 20602 ครั้ง)

Aip studio

• member
  • ไม่เก่ง แต่ห่วย
Re: Review Tanglewood TW28snq
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 09:48:42 »
อยากได้บ้างไปหาซื้อที่ไหนครับ

น้าอิป มาเฉลยด่วนครับ

โห ไปขุดมาจากไหนเนี่ย อิอิ ^^

ผมก็ซื้อมือ 2 เนี่ยแหล่ะครับ โรงรับจำนำแถวบ้าน (เคยกลับไปหาใหม่  ไม่มีอะไรแบบนี้โผล่มาแล้วครับ ^^) ถ้าจะไปหาซื้อ มือ 1 ผมก็ไม่รู้ว่าที่ไหนขายครับ ^^ ถ้าเจอบอกด้วยครับ แบรนด์นี้ คุ้มค่าราคามากมาย งานเนี๊ยบเชียวครับ เสียงสุดยอดในแบบ Laminate แต่เคยเปิดดูในเวปผู้ผลิต ราคามือ 1 ก็ไม่ถูกมากนะครับ ^_^  

ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

[IaM-indY]

• member
  • D710CE
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 09:58:17 »
อยากได้บ้างไปหาซื้อที่ไหนครับ

น้าอิป มาเฉลยด่วนครับ

โห ไปขุดมาจากไหนเนี่ย อิอิ ^^

ผมก็ซื้อมือ 2 เนี่ยแหล่ะครับ โรงรับจำนำแถวบ้าน (เคยกลับไปหาใหม่  ไม่มีอะไรแบบนี้โผล่มาแล้วครับ ^^) ถ้าจะไปหาซื้อ มือ 1 ผมก็ไม่รู้ว่าที่ไหนขายครับ ^^ ถ้าเจอบอกด้วยครับ แบรนด์นี้ คุ้มค่าราคามากมาย งานเนี๊ยบเชียวครับ เสียงสุดยอดในแบบ Laminate แต่เคยเปิดดูในเวปผู้ผลิต ราคามือ 1 ก็ไม่ถูกมากนะครับ ^_^   

พี่อิ๊พ ช่วยเอาตัวนี้กลับไปจำนำใหม่ได้ไหม ผมจะไปคอยซื้อ อิอิ

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 10:00:54 »

พี่อิ๊พ ช่วยเอาตัวนี้กลับไปจำนำใหม่ได้ไหม ผมจะไปคอยซื้อ อิอิ

ไม่ได้หรอกครับ มีคนจองตัวไว้ตั้งแต่เอามาโพสโชว์เลยครับ 5555555+
ชีวตเหมือนกระดาษ............มี 2 ด้านเสมอ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 11:16:32 »

ไม่ได้หรอกครับ มีคนจองตัวไว้ตั้งแต่เอามาโพสโชว์เลยครับ 5555555+

น้าอิ๊พกรุณานำกระทู้ที่มีประโยชย์แบบนี้ไปที่ห้อง User Reviews ที่พี่จิมเปิดไหม่โดยด่วนแฟนๆร้องมา(ผมเอง5555+) ;D ;D ;D ;D

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?board=14.0
noomxman

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 11:23:39 »

น้าอิ๊พกรุณานำกระทู้ที่มีประโยชย์แบบนี้ไปที่ห้อง User Reviews ที่พี่จิมเปิดไหม่โดยด่วนแฟนๆร้องมา(ผมเอง5555+) ;D ;D ;D ;D

http://www.acousticthai.net/webboard/index.php?board=14.0

รับทราบครับ เดี๋ยวขอทำใหม่ให้มันดูดี สมกับ หัวข้อใหม่หน่อยนะครับ ^^
ปล.จะมีใครสนใจมั๊ยอ่ะครับ 555

nhoy

• member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 11:38:01 »

รับทราบครับ เดี๋ยวขอทำใหม่ให้มันดูดี สมกับ หัวข้อใหม่หน่อยนะครับ ^^
ทำเลยครับ ผมว่าหลายท่านสนใจ
ผมเองก็จะคอยติดตามชมครับน้า Aip

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 11:41:49 »

ทำเลยครับ ผมว่าหลายท่านสนใจ
ผมเองก็จะคอยติดตามชมครับน้า Aip

ยินดีครับ  ^_^  มีกำลังใจแล้ว อิอิ ^^

Maxdepapepe

• member
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 21:30:15 »
อีกนิด ^^

ตัวที่ใส่หมวกรุ่นไรหรอคร้าบ :)

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 21:39:28 »
อีกนิด ^^

ตัวที่ใส่หมวกรุ่นไรหรอคร้าบ :)

สวมรอยน้าอิ๊พตอบแทนเลยครับว่า  วีระ V 1 GACE ครับเป็นของหายากต้องรอจังหวะนิดนึง ;D ;D ;D ;D
noomxman

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 21:42:09 »
ใครขุดมาเนี่ย 55555

ขอบคุณ น้าหนุ่มมากครับ  แม่นแล่ว ^^

ปล.ไม่ยากครับ ถ้้าสั่ง 55555+

Maxdepapepe

• member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 21:44:13 »
อีกนิด ^^

สวมรอยน้าอิ๊พตอบแทนเลยครับว่า  วีระ V 1 GACE ครับเป็นของหายากต้องรอจังหวะนิดนึง ;D ;D ;D ;D
ขอบคุณคร้าบบ ผมชอบทรงแบบนั้นมากๆเลย

ผมเพิ่งสมัครมาใหม่วันนี้เอง ยินดีที่ได้รู้จัก

somjean

• member
  • Mr. Taxi Taxi Taxi ทุชี่ ๆ ๆ ๆ ๆ
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 21:44:57 »
พี่อิ๊พเหมือนกำลังจะหลับเลยครับ... ผมก็เคยเป็นครับแต่ก่อนเล่นกีตาร์ร้องเพลงอยู่ ๆ น้ำลายก็ไหลออกมาเพราะง่วงนอนครับ อิอิ

ผมแอบปลื้มกับกีตาร์ tanglewood ตัวนี้ของพี่อิ๊พจังครับ... แต่ก่อนก็เคยแอบฝันว่า เราน่าจะโชคดีเจอขุมทรัพย์ในโรงจำนำโดยบังเอิญกับเค้าบ้างครับ

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 21:46:47 »

ขอบคุณคร้าบบ ผมชอบทรงแบบนั้นมากๆเลย

ผมเพิ่งสมัครมาใหม่วันนี้เอง ยินดีที่ได้รู้จัก

ผมก็ชอบครับ เป็นกีต้าร์ที่สเปคเลยครับ Top solide ทรง GA ไม่มีไบดิ้ง ^_^

ยินดีต้อนรับ นะครับ ^_^

ปล.ไม่ต้องเอารูปลงมาบ่อยก็ได้ครับ ผมอาย อิอิ^^

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 21:48:01 »
หล่อแบบนี้นี่เอง พี่ส้มจีนถึงปิ๊ง อิอิ..  ;D
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

Maxdepapepe

• member
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 21:48:52 »

ผมก็ชอบครับ เป็นกีต้าร์ที่สเปคเลยครับ Top solide ทรง GA ไม่มีไบดิ้ง ^_^

ยินดีต้อนรับ นะครับ ^_^

ปล.ไม่ต้องเอารูปลงมาบ่อยก็ได้ครับ ผมอาย อิอิ^^
ครับขอบคุณครับ ชอบมากทรงนี้ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่

พวกคำศัพท์ที่พวกคุณพูดกัน อะไรคือ Top solide ทรง GA ไม่มีไบดิ้ง

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 21:50:26 »
พี่อิ๊พเหมือนกำลังจะหลับเลยครับ... ผมก็เคยเป็นครับแต่ก่อนเล่นกีตาร์ร้องเพลงอยู่ ๆ น้ำลายก็ไหลออกมาเพราะง่วงนอนครับ อิอิ

ผมแอบปลื้มกับกีตาร์ tanglewood ตัวนี้ของพี่อิ๊พจังครับ... แต่ก่อนก็เคยแอบฝันว่า เราน่าจะโชคดีเจอขุมทรัพย์ในโรงจำนำโดยบังเอิญกับเค้าบ้างครับ

ครับ คือเคยถ่ายแต่คนอื่น พอจะถ่ายตัวเองมันเขินๆ วางตัวไม่ถูกอ่ะครับ เลยเป็นอย่างที่เห็นครับ เก๊ก สุดชีวิต 55555

Tanglewood ตัวนี้ เสียงดีเกินตัวครับ รับรอง  ผมยังปลื้มอยู่เลยครับ 55555+

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 21:51:01 »
หล่อแบบนี้นี่เอง พี่ส้มจีนถึงปิ๊ง อิอิ..  ;D

ก็ไม่เท่าน้าเบียร์กับน้ากบหรอกครับ 55555+

~ พระจันทร์สีฟ้า ~

• member
  • = Webmonster =
    • Bluemoon Gallery !!
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 21:53:04 »
(-_-')
ชม The Bluemoon Guitar Gallery คลิก http://69mm.multiply.com

noomxman

• member
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 21:53:58 »
หล่อแบบนี้นี่เอง พี่ส้มจีนถึงปิ๊ง อิอิ..  ;D

ก็ไม่เท่าน้าเบียร์กับน้ากบหรอกครับ 55555+

มีฝากรักกันทางเสียงเพลงด้วย อิ อิ อิ ;D ;D ;D
noomxman

Aip studio

• member
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 21:55:05 »

ครับขอบคุณครับ ชอบมากทรงนี้ผมยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่

พวกคำศัพท์ที่พวกคุณพูดกัน อะไรคือ Top solide ทรง GA ไม่มีไบดิ้ง

Top solid  คือ ไม้ด้านหน้ากีต้าร์ จะเป็นไม้แท้ครับ      ทรง GA ก็คือรูปทรงของกีต้าร์ครับ    ไบดิ้งคือ เส้นที่อยู่รอบๆขอบตัวกีต้าร์ อ่ะครับ
ก่อนซื้อพอดีผมต้องการกีต้าร์ที่ ไม่มีไบดิ้ง ทรงGA แบบที่เว้าชาย ( Cutaway) และเป็นไม้แท้ในราคาถูกครับ  เลยได้ตัวนี้มาครับ ^_^