Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: (ปิดการขายครับ)(ปรับราคา)ขาย Taylor214CE ครับ  (อ่าน 4486 ครั้ง)

Mrbenjamin

• member
  • Play Music for the People :)
สวัสดีเพื่อนๆ น้า ชาวอคูสติกไทยครับ ห่างหายไปนานมากครับ ตั้งหน้าตั้งตาทำมาหากิน เล่นดนตรีอย่างหนักหน่วง
ถึง ณ ตอนนี้ ได้ถึงเวลาอันเป็นสมควรเปลี่ยนกีต้าร์ตามที่ตั้งใจไว้แล้วละครับ
ก่อนอื่นต้องบอกน้าๆ ก่อนว่า ผมซื้อกีต้าร์เทเลอร์ตัวนี้มาใช้จริงๆ สภาพคือยังใช้งานได้จริงปกติครับ เล่นทุกวันตั้งแต่วันที่ซื้อราวปลายปีที่แล้ว จากมิวสิคคอลเลกชั่นครับ อายุของกีต้าร์ตัวนี้ ประมาณ 1 ปีครับ
ยิ่งเล่นเทเลอร์ก็ยิ่งอยากจะเล่นรุ่นใหญ่ไปเรื่อยๆ ผมคิดว่า สงสัยคงจะไม่จบกับกีต้าร์ยี่ห้อนี้เป็นแน่ ได้เวลาที่จะปล่อยตัวนี้ไปและอัพรุ่นแล้วนะครับ ผมมองไว้ว่าอยากได้ซีรี่แปด ซึ่งเป็นซี่รี่ที่อยากได้มานานมาก แต่ก็ไม่ได้คาดหวังไว้มากนัก เพราะตอนนั้น เราเพิ่งเริ่มต้นทำงาน แต่ตอนนี้ หนึ่งปีผ่านไป ขอขายระดมทุนครับ
จากที่ใช้งานเจ้าตัวนี้ ออกงาน ไม่ว่าจะเป็นงานเล็ก ในบาร์เล็กๆ งานเวทีใหญ่ๆ ที่โบสถ์ และที่ต่างๆ ตามถนนคนเดิน ตลาดนัด แถบได้ว่าเอาไปเล่นแทบจะทุกที่เลยก็ว่าได้ครับ ผมจะเล่นคู่กับแอมป์เจ้า Fishman LoudBox mini เป็นเมนหลักๆ 
มันคุ้มมากครับ

วิเคราะห์สภาพกีต้าร์ ทำการ setup จากช่างเรียบร้อย เพราะชั่วโมงการเล่นสูง ต้องตั้งให้พอดีนะครับ แต่ไม่บัสครับ ไม้แห้งสนิทดี กลิ่นกาวแทบไม่เหลือแล้วครับ
มีรอยเล็กๆ อยู่ทั่วๆ ไป ตามกีต้าร์ใช้งานนะครับ แต่ไม่มีที่ใดลงลึกเนื้อไม้ครับ สภาพของปรีแอมป์ยังใช้งานได้ปกติ  แฟรตของกีต้าร์มีสึกหรอนิดหน่อยตามกาลเวลา ส่วนด้านบริดนั้น ผมให้ช่างย้ำหมุดตั้งแต่ซื้อมาใหม่ๆ เดี๋ยวจะให้ดูจากรูป เพื่อป้องกันบริดเผยอนะครับ เพราะโดยปกติเทเลอร์ทุกรุ่นจะทากาวไม่ถึงตรงมุมของบริด ก่อนทำและหลังทำ ผมไม่รู้สึกว่าเสียงเปลี่ยนไปมากนะครับ น้าๆ บางท่านอาจจะไม่ชอบก็เป็นได้ แต่เนื่องจากผมต้องใช้งานจึงทำตรงจุดนี้ 

สเปคของ Taylor 214CE ในราคามือหนึ่งหน้าร้าน Music Collection อยู่ที่ 36,400 บาทถ้วน ตามลิ้งค์ http://www.music.co.th/product_detail.php?id=111699

ทรงเป็นGrand Auditorium ทรงยอดนิยมของ Taylor
ไม้ ข้างกับหลังBack & Sides Indian Rosewood Laminate
ไม้หน้าเป็น Top Solid Sitka Spruce
คอ Neck Sapele Fretboard Ebony นัทกับแซดเดิ้ล เป็น White Plastic Bridge Ebony Nut & Saddle ของ Tusq
ลูกบิด Tuning Machines Enclosed, มี Cutaway Venetian Electronics
ภาคไฟฟ้า Taylor ES-T®
ขนาดของ Body Width 16 Inches Body Depth 4 5/8 Inches Body Length 20 Inches Overall Length 41 Inches

มีอะไรสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 0857298239 ผมชื่อ เบส ครับ อยู่ต่างจังหวัดนะครับ
ตั้งแต่เวลา 10.00am-20.00pm ครับ ทุกวัน
น้าๆท่านใด สนใจนะครับ ผมเสนอขายราคาตั้งไว้ Taylor214CE พร้อมเคสคู่ตัว ที่ 27500 25500บาทถ้วน + สาย elxir 1ชุด ฟรี   หากซื้อภายในอาทิตย์นี้ครับ
(คุยเรื่องราคาที่จะต่อรอง โทรนะครับ ขอบคุณครับ)
  พร้อมค่าจัดส่งและแพคกันกระแทก ให้นะครับ  ;)

รูปตามมานะครับ กำลังอัพเข้าเวปฝากรูปครับ

Mrbenjamin

• member
  • Play Music for the People :)
Re: ขาย Taylor214CE ครับ ถึงเวลาเปลี่ยนรุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 00:35:07 »

Mrbenjamin

• member
Re: ขาย Taylor214CE ครับ ถึงเวลาเปลี่ยนรุ่นใหญ่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 00:48:06 »

Mrbenjamin

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 13:34:49 »
ขอบคุณน้าๆที่โทรมาสอบถามนะครับ เดี๋ยวจะถ่ายรูปเพิ่มให้ดูเย็นนี้นะครับ ในการตัดสินใจนะครับ ราคาคุยกันนะครับ อยากให้น้าที่ซื้อไปใช้งานต่อนะครับ ขอบคุณครับ

Mrbenjamin

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 20:24:17 »
เพิ่มรูปส่วนตรง Sound Hole ครับ

Mrbenjamin

• member
Re: (ปรับราคา)ขาย Taylor214CE ครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 19:56:45 »
น้าๆ ท่านไหนสนใจจริงๆ ติดต่อที่ เบอร์0857298239 นะครับ ขอบคุณน้าทุกท่านที่สนใจนะครับ สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ตลอดนะครับ ยังขายอยู่นะครับ

Kopple779

• บุคคลทั่วไป
Re: (ปรับราคา)ขาย Taylor214CE ครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 06:34:56 »
พิมพ์นิยม

bird27

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 11:52:07 »
งั้นขอคิวแรกละกันครับ เสธ.เบริ์ด0855812738...โทรไปปิดเครื่องครับ

Mrbenjamin

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 14:52:09 »
งั้นขอคิวแรกละกันครับ เสธ.เบริ์ด0855812738...โทรไปปิดเครื่องครับ
ขอบคุณครับ พี่เบริ์ดครับ ติดต่อเรียบร้อยนะครับ จะอัพเดทอีกทีนะครับ

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 15:27:05 »

พี่เบิร์ดซื้อแล้วเอามาให้ผมยืมเล่นบ้างนะครับ ยินดีกับผู้ขายด้วยครับ
ซื้อขายกับพี่เบิร์ดเชื่อใจได้ ผมรับประกันให้
ค่าช่วยเชียร์ เบียร์ 3 ขวดนะครับ เดี๋ยวกีตาร์มาแล้วไปกินครับ
ACOUSTIC GUITAR ONLY

bird27

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 16:35:39 »

พี่เบิร์ดซื้อแล้วเอามาให้ผมยืมเล่นบ้างนะครับ ยินดีกับผู้ขายด้วยครับ
ซื้อขายกับพี่เบิร์ดเชื่อใจได้ ผมรับประกันให้
ค่าช่วยเชียร์ เบียร์ 3 ขวดนะครับ เดี๋ยวกีตาร์มาแล้วไปกินครับ
คุณได้สิ่งนั้นเดี๋ยวนี้...ตั้งใจเอาไว้หลังรถพร้อมใช้งานตลอดเวลาจัา

Mrbenjamin

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 17:15:45 »
สรุป ขอปิดการขายนะครับ จะจัดส่งให้ตามที่อยู่ที่แจ้งใน lineนะครับ หลังจากนั้น เมื่อได้รับของแล้ว จะแจ้งเรื่องโอนเงินอีกทีนะครับ
ขอบคุณพี่เบริ์ดนะครับ และน้าๆชาวอคูสติกไทยครับ

ขอบคุณบ้านไม้ครับ

nhoy

• member
Re: (ปิดการขายครับ)(ปรับราคา)ขาย Taylor214CE ครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 17:26:14 »
ยินดีด้วยนะครับทั้งน้า Mrbenjamin และน้า bird27 ครับ

Mrbenjamin

• member
Re: (ปิดการขายครับ)(ปรับราคา)ขาย Taylor214CE ครับ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 16:57:26 »
ทำการส่งของเรียบร้อยนะครับ ของน่าจะถึงวันจันทร์ หรือวันอังคารนะครับ จากนั้น รบกวนน้าแจ้งผมเมื่อโอนเงินตามบัญชีที่แจ้งไว้ใน line นะครับ

bird27

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 21:32:48 »
ทำการส่งของเรียบร้อยนะครับ ของน่าจะถึงวันจันทร์ หรือวันอังคารนะครับ จากนั้น รบกวนน้าแจ้งผมเมื่อโอนเงินตามบัญชีที่แจ้งไว้ใน line นะครับ
โอเคตามนั้น รับของเรียบร้อยไม่มีปัญหาไรจะรีบโอนเงินให้ทันทีครับ

kangaroo

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 22:13:17 »
ยินดีด้วยครับ