Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ***มี๊ตติ้ง คนรักอะคูสติก 19 ตุลา 56***  (อ่าน 167017 ครั้ง)

Traveler

• member
***มี๊ตติ้ง คนรักอะคูสติก 19 ตุลา 56***
« เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 22:11:59 »
หลังจากที่บิ๊วอารมณ์กันมาได้ระยะหนึ่ง ถึงเวลาที่ต้องมาสุมหัวกันอีกแล้ว ขอแจ้งอย่างเป็นทางการดังต่อไปนี้
  มี๊ตติ้ง (เดิมเริ่มจากอีสานมี๊ตติ้ง แต่ตอนนี้มีมาจากทุกภาค เลยไม่รู้จะเรียกว่าอะไรดี)
กำหนดการ 19 ตุลาคม 2556 เวลา 6.00 ของวันที่ 19 ไปจนถึง 12.00 ของวันที่ 20 ใครมีแรงยืนระยะได้เท่าไหร่เชิญตามสะดวก
รูปแบบงาน คุย เล่นกีต้าร์ ฟังคนเล่นกีต้าร์ ถ่ายทอดกลเม็ดเคล็ดลับ ดื่ม(จนลืมกิน) แล้วก็คุยกับคุย
สถานที่ ไร่พฤกษาประดับ อ.มวกเหล็ก จ.สระบุรี
รายละเอียด-ค่าใช้จ่าย (ขออนุญาต ก็อปจากกระทู้เช็คเรตติ้ง)

***ขอ Update เรื่องงานมี๊ตติ้ง หลังจากที่ได้พูดคุยกับป๋ากุลาแล้ว ดังนี้
1. เรื่องค่าใช้จ่าย  คำนวนที่ มีผู้มาร่วมงาน 30 คน  จะมีค่าใช้จ่ายต่อหัว ประมาณ 800 บาท โดย ในค่าใช้จ่ายดังกล่าวจะรวม ที่พัก 1 คืน อาหาร มื้อเย็น  ข้าวต้มมื้อดึก และอาหารเช้าของวันถัดไป  ในกรณีที่มีผู้เข้าร่วมต่ำกว่า 30 คน ขออนุญาตให้ทางรีสอร์ทเก็บเงินจากพวกเรา 24000 บาท  สมมุติว่า เราไปกัน 20 คน ก็จ่าย 1200 ต่อหัว  หากเกินกว่า 30 คน ก็จะคิดที่ 800 บาทต่อหัว
2. เรื่องเครื่องดื่ม ทางรีสอร์ทเตรียมเครื่องดื่มพวก น้ำเปล่า และน้ำอัดลม ให้ ซึ่งรวมอยู่ในค่าใช้จ่ายข้างต้นแล้ว
3. เครื่องดื่มประเภท แอลกอฮอล์ ทางรีสอร์ท ไม่ได้รวมอยู่ในค่าใช้จ่ายข้างต้น มีบริการ แต่พวกเราต้องจ่ายเงินเพิ่ม หรือ พวกเราสามารถเตรียมไปเองก็ได้
4.การจัดเรื่องที่พัก ผู้ที่มาแบบครอบครัวทางรีสอร์ทจะจัดให้เข้าพักในบ้านพัก 1 หลัง/1 ครอบครัว  ส่วนคนโสด ขออนุญาตจัดให้เข้าพักกับคนโสดด้วยกัน เรื่องนี้จะจัดสรรกันอีกที หลังจากที่ได้รายชื่อแล้ว
5. กิจกรรมต่างๆ  คาดว่าจะมีเวที 2 เวที   เวทีใหญ่อยู่ด้านหน้าบริเวณลานจอดรถ  อีกเวที อยู่ในร้านอาหาร หากวันนั้นมีฝน เวทีใหญ่อาจถูกย้ายไปอยู่ในห้องประชุม
6. เรื่องเครื่องเสียง บนเวทีใหญ่ น้องที่กีต้าร์ไทยจะเอาเครื่องเสียงระดับโปรฯมาช่วย  ส่วนเวทีเล็ก ตอนนี้ Stagepass ของป๋ากุลา ไปนอนรออยู่ที่นั่นแล้ว
7. ข้อนี้สำคัญ และป๋ากุลาลำบากใจมาก เพราะมีตัวแทนจำหน่ายที่ใจดีต้องการสนับสนุนงานมี๊ตติ้งครั้งนี้ ผมจึงเรียนป๋ากุลาไปว่า ไม่เห็นต้องลำบากใจไปเลย เพราะท่านตัวแทนจำหน่ายทุกท่านก็คือเพื่อนของเรา เราไม่ปิดกั้นที่ท่านจะมา ยินดีมากด้วยซ้ำไป แต่ไม่ต้องสนับสนุนอะไรหรอกครับ มาได้เลย ก็มีค่าใช้จ่ายตามข้อ 1. เท่านั้นเอง 
        และ ถือโอกาสนี้เรียนเชิญร้านค้า หรือตัวแทนจำหน่าย ทุกท่าน  พวกเรายินดีต้อนรับทุกท่านนะครับ และเราจะดีใจมากหากท่านมาร่วมมี๊ตติ้งกับพวกเรา ซึ่งจะเป็นเกียรติกับพวกเราอย่างยิ่งครับ
        นอกจากตัวแทนจำหน่าย ป๋ากุลา ยังแจ้งให้ทราบอีกว่ามีเจ้าหน้าที่ระดับบริหารจาก คมชัดลึก จะมาร่วมงานด้วย เนื่องจากท่านเองก็มีความชื่นชอบและรักในดนตรีเช่นกัน และ อาจมีการทำ สกู๊ป หรือบทความด้วย เอ่อ! เรื่องนี้ผมขอบอกไว้ก่อนว่าผมจะให้ น้าต่อ เป็นผู้ให้ข้อมูลในการสัมภาษณ์ก็แล้วกัน เพราะน้าต่อ แกคุยกับใครก็เข้าใจหมดถึงแม้จะคุยคนละเรื่อง อิอิอิ (อันนี้แอบแซว น้าต่อน่ะ 555)

เรื่อง ค่าใช้จ่าย/หัว ไม่เกินนี้ เพราะ ป๋ากุลา บอกไว้ 750/หัว ผมเผื่อไว้อีกเล็กน้อย กันเหนียว  ทีนี้คงวางแผนกันได้แล้วนะครับ
สรุป อยากให้ช่วยออกความเห็นกัน ว่า ต้องการอะไรเพิ่มเติม หรือมีอะไรที่ยังขาดอยู่บ้าง รบกวน ใส่กันเข้ามาได้เต็มที่  แต่ยังไงซะ ธีม ก็คือ มาเจอกัน พูดคุย เฮฮา สาระคงไม่ค่อยมีเท่าไรครับ
เอ้า เริ่มนับถอยหลังเพื่อพบกันครับ

joeykid

• member
  • joe neck solid
Re: ***มี๊ตติ้ง คนรักอะคูสติก 19 ตุลา 56***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 22:24:04 »
ข่าวดีครับ  :) :) :)
ฟิง-เก้อ-สะ-ตาย

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
Re: ***มี๊ตติ้ง คนรักอะคูสติก 19 ตุลา 56***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 22:39:39 »

ผมรอการอนุมัติจากเด็กๆก่อนครับ ;D ;D ;D
noomxman

น้าต่อ.....

• member
  • กีต้าร์ 3 ลูก 2 เมีย 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 22:54:52 »
ลงชื่อไปด้วยครับ...หนึ่งคน......
ขอโคโยตี้ด้วยน๊ะครับ......

Kwang @ Uttaradit

• member
  • Kwang @ Uttaradit
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 23:02:36 »

คงต้อง จับกีต้าร์  ขึ้นมาเช็ดฝุ่น ขัดสนิม เริ่มหัดจับคอร์ด  C  Am  F  G7  ก่อนแระ ...

Finger Picking Style

MUI

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 23:42:04 »
อยากให้เพิ่ม.."ก า ร ร้ อ ง "..เข้าไปด้วยครับ

เพราะเห็นมีแต่ เล่นกีต้าร์ฟังกีต้าร์กับคุยคุยกับคุยอ้อดื่มลืมกินด้วย

Traveler

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 23:50:58 »
ขอบิ๊วด้วยคลิปของครูท่านนึงของผมหน่อยนะครับ เพราะครูท่านนี้ทำให้ผมรู้ว่าการเล่นกีต้าร์อย่าไปเล่นให้มันยาก แค่นี้แหละผมหลุดจากกับดักเลยครับ
<a href="http://youtu.be/edieCGnz5yY" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/edieCGnz5yY</a>

ใครอยากรู้เคล็ดวิชาให้มาเจอตัวจริง แล้วเดี๋ยวน้ากวางจะเล่าให้ฟังเองครับว่าเล่นกีต้าร์อย่างไรให้มันง่าย แล้วไพเราะ

>>> น้า Mui ไม่ต้องห่วงเรื่องร้อง แต่ขอไว้ก่อนเลยนะว่าถ้าร้องแล้วอย่าขอให้หยุดร้อง 5555
<a href="http://youtu.be/i_g3K5QAaYM" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/i_g3K5QAaYM</a>

jomarnjamorn

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 00:52:01 »
แจ่มเลยครับ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

อานะจัง

• member
  • แก้ไขชื่อจาก Lekjang2513 เป็น "อานะจัง"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 06:40:31 »
อยากไปจัง...แล้วถ้าครอบครัวไปด้วย

ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 2 คิดยังไงหรือครับ
Lekjang2513

น้าต่อ.....

• member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 07:40:45 »
แจ่มเลยครับ

อยากไปจัง...แล้วถ้าครอบครัวไปด้วย

ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 2 คิดยังไงหรือครับ

มาแจมกันน๊ะครับ.....

Traveler

• member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 09:18:07 »
ใครมีประเด็นอะไร Post ถามเข้ามากันเยอะๆเลยนะครับจะได้ช่วยกันหาหนทาง
เรื่อง คชจ/หัว ในความคิดเห็นของผมเอง เด็กเล็กไม่คิด เด็กโตอาจจะคิดแค่ครึ่งหนึ่งหรือน้อยกว่านั้น ยังไงประมาณการไว้ที่เด็กโตไม่เกิน 400/หัวก่อนก็แล้วกันครับ
เรื่องการเดินทาง สำหรับผู้ที่ไม่มีรถส่วนตัว หากมารถโดยสารแล้วลงปากทาง ขอให้โทรหาพวกเรากันเอง เดี๋ยวจะจัดรถออกมารับได้ครับ

pannpower

• member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 09:22:02 »

ใกล้แล้วๆๆ อีกเดือนนิดๆ อิอิ ^__^

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 10:40:33 »
เออ...รายระเอียดราคายังไม่เคาะจ้าแต่ไม่น่ามากกว่านี้ แต่...เครื่องดื่มคงต้องจัดเอง...แต่รอแป๋บนะ  ยังอีกหลายวัน  อิอิ...

Mr.Gula101

• member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 11:12:13 »
สรุปที่รีสอร์ดหัวละ800ครับ แอลกอฮอลหาไปเอง  แต่สิ่งที่ยังไม่รู้คือผมจะเช่าเครื่องเสียงน้องจากกีต้าร์ไทย แต่น้องเค๊าจะไปช่วยเฉยๆ เลยต้องสนับสนุนค่าใช้จ่ายบ้าง....ส่วนที่พักเป็นครอบครัวไม่ยากครับ จัดกันวันนนั้นได้...
...แต่อยากปรึกษาว่าจะเชิญชวน เวปมาสะเตอร์มั๊ย....

TOM1869

• member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 16:55:36 »
มาเป็นครอบครับเด็กเล็กๆ. คงจะไม่มีปัญหาหรอกครับ. เด็กโตมาหน่อยคงจะเก็บในราคาต่ำกว่าผู้ใหญ่. หรือแล้วแแต่จะให้ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ. มาสนุกกันครับ เป็นงานที่เราช่วยกันจัดครับ
Line id: 081-8718003

Piyawat.H

• member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 17:09:21 »
มาเป็นครอบครับเด็กเล็กๆ. คงจะไม่มีปัญหาหรอกครับ. เด็กโตมาหน่อยคงจะเก็บในราคาต่ำกว่าผู้ใหญ่. หรือแล้วแแต่จะให้ก็ไม่น่ามีปัญหาครับ. มาสนุกกันครับ เป็นงานที่เราช่วยกันจัดครับ
ถ้าไม่ติดเรื่องเคลียภาษีเหล้า ไวน์ ช่วงปลายเดือน จะพยายามไปครับพร้อมกับลูกสาวแม่ยาย สำรองเต็นท์ 1 หลัง ( จะเลยไปดูบ้านที่ปากช่องด้วย )
ถ้าไม่พร้อม น้าๆ ที่ผ่านซอยนวลจันทร์แวะรับ ชีวาส กับผมไปเป็นตัวแทนนะครับ

น้าต่อ.....

• member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 17:58:16 »
ถ้าไม่ติดเรื่องเคลียภาษีเหล้า ไวน์ ช่วงปลายเดือน จะพยายามไปครับพร้อมกับลูกสาวแม่ยาย สำรองเต็นท์ 1 หลัง ( จะเลยไปดูบ้านที่ปากช่องด้วย )
ถ้าไม่พร้อม น้าๆ ที่ผ่านซอยนวลจันทร์แวะรับ ชีวาส กับผมไปเป็นตัวแทนนะครับ

เปลี่ยนเป็นบาลันไทน์ได้มั๊ยครับน้าวัฒน์....อิอิ.....

• member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 19:27:53 »
น้าต่อไปกับใครครับ เผื่อว่าจะไปด้วย อิอิอิ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

น้าต่อ.....

• member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 19:46:10 »
ผมไปจาก กทม. น่ะครับน้าน้อย.....ลองถามน้าเต่าดูสิ.....

• member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 20:12:45 »
ผมไปจาก กทม. น่ะครับน้าน้อย.....ลองถามน้าเต่าดูสิ.....
อ๋อ ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมดูอึกทีครับ ขับรถลงคนเดียวก็เหนื่อยใช่ย่อย. ขาไปไม่กลัว. กลัวขากลับเมา แฮ๊งค์ครับ 555
S.Yairi
K.Yairi
Dove