Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: D55 แลกได้แล้วครับ  (อ่าน 23626 ครั้ง)

guitar_skl

• บุคคลทั่วไป
Re: SOLD....Guild D55 และ Parker Acoustic เหมาหมดเข่งแล้วครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 20:40:26 »
ไม่ได้เข้ามาดู สองอาทิตย์ น้าเอ็กซ์ ปล่อยชุดใหญ่เลยนะครับ

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
Re: SOLD....Guild D55 และ Parker Acoustic เหมาหมดเข่งแล้วครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 22:51:21 »
ยินดีด้วยครับน้องxray ส่วนเรื่องที่ติดต่อกันไว้ ยินดีเป็นธุระให้อย่างเต็มที่ครับ

bird27

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 15:06:04 »
ยินดีด้วยครับ...ในที่สุดD55ก็โบยบินออกจากหาดใหญ่...โอกาสหน้าจะหาซันเบริ์ทมาแทนให้จงได้

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
กลับมาขายต่อครับ มีตำหนิที่หัวมาให้ดูเพิ่ม
ใครอยากได้  มาทดลองได้ครับ  อยู่ที่จุฬาหรือดอนเมือง
และยังรับแลกอยู่นะครับ OM หรือ GC
ลองเสนอมาได้ครับ

อีกเรื่องครับ การจะขอลองเสียงผมขอให้พี่โอ๊ตว่างเป็นสำคัญนะครับ
ผมฝากพี่เค้าไว้เกรงใจครับ แต่น่าจะสะดวกคนกรุงเทพแล้วล่ะครับ
รบกวนโทรหาผมก่อนนะครับ ผมจะแจ้งพี่โอ๊ตให้ครับ
ACOUSTIC GUITAR ONLY

nhoy

• member
ขออนุญาตเข้ามาเชียร์ D-55 อีกครับ สวยงาม น่าเล่น น่าสะสมมากครับ

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
ขอบคุณน้าหน่อยอีกครั้งครับ

ตอนค่ำมีน้าคนนึงโทรมาถามเรื่องตำหนิ
ผมลงเพิ่มให้แล้วหน้าแรกเลยครับ รูปนี้ครับ

ครั้งแรกผมปิดการขายไปแล้ว เนื่องจากผู้ซื้อโอนเงินมัดจำมาให้จำนวนหนึ่ง
แต่ไม่ได้โอนทั้งหมด เนื่องจากเงินจำนวนเยอะ เลยขอจ่ายตอนเห็นของ
ผมจึงส่งไปกรุงเทพโดยฝากไว้กับพี่ชายคนนึงที่ผมนับถือ ช่วยประสานงานให้
หลังจากที่ได้นัดหมายส่งของกันแล้ว ผู้ซื้อเห็นตำหนิบนหัวกีตาร์(ที่อยู่นอกเหนือรูปที่ถ่ายให้ดู)
หรือด้วยเหตุผลไดก็แล้วแต่ อาจจะไม่โดนใจ หรือ ไม่ใช่อย่างที่คิด
เค้าเลยขอคืน (ซึ่งผมก็ไม่ขัดข้องครับ) แต่ตกลงซื้ออีกตัวนึงไว้ ชำระเงิน รับของเรียบร้อย

ผมจึงนำตัวนี้ กลับมาขายใหม่ ถ้าถามผมว่าที่หัวตำหนิเยอะมั้ย
ผมก็เห็นจากในรูปเหมือนกันครับ  ผู้ซื้อถ่ายส่งมาให้
ผมว่ารูปก็ถ่ายได้ชัดพอสมควร ประมาณหัวน๊อตที่ลูกบิดครับ
จึงชี้แจงให้ผู้ที่สนใจได้รับทราบครับ

ขอบคุณครับ

เอ็กซ์

ake_iam

;) ดูท่าทางมันจะรอผมมั้งครับน้า x   :D :D

XRAY

• member
;) ดูท่าทางมันจะรอผมมั้งครับน้า x   :D :D

ครับน้าเอกตั้งแต่วันที่น้าเอกไปลองที่บ้าน
ผมก็ไม่เคยเอาออกมาเล่นอีกเลย มาเห็นเอาตอนที่เค้าส่งรูปมาให้นี่แหละครับ
แอบไปมอง GC ของน้าเอกอยู่เหมือนกันครับ ว่างๆแวะบ้านผมอีกนะครับ เอาติดมาด้วย
และก็ ผมซื้อน้ำยาวิเศษที่น้าเอกแนะนำให้ใช้ มาลองดูแล้ว เยี่ยมจริงๆครับ ได้มาแพ๊คคู่เลย

ake_iam

ครับน้าเอกตั้งแต่วันที่น้าเอกไปลองที่บ้าน
ผมก็ไม่เคยเอาออกมาเล่นอีกเลย มาเห็นเอาตอนที่เค้าส่งรูปมาให้นี่แหละครับ
แอบไปมอง GC ของน้าเอกอยู่เหมือนกันครับ ว่างๆแวะบ้านผมอีกนะครับ เอาติดมาด้วย
และก็ ผมซื้อน้ำยาวิเศษที่น้าเอกแนะนำให้ใช้ มาลองดูแล้ว เยี่ยมจริงๆครับ ได้มาแพ๊คคู่เลย
เดือนพฤศจิกายนเจอกันครับผม

Montri

• member
  • ค่าความสุข ของคนเราไม่เท่ากัน...มีแค่นี้ก็สุขใจ !!
Guild สวย เสียงดี ขายได้ไว ๆ นะครับ น้าเอ็กซ์ ;D ;D ;D
อย่า เห็น แก่ ตัว !!

กฤษณ์

ถ้าไม่มีใครสนใจผมยินดีแลกคืนครับ ผมมี Taylor GC8 สี Tobacco Burst ($200 option) ติด LR Baggs I-Beam Active ไป 6000 บาท (ผมเกลียด ES System ของ Taylor) ถ้าแลกกันผมคืนเงินให้ 8000 บาทครับ

Taylor GC8

XRAY

• member
ขอบคุณน้ากฤษณ์ครับสำหรับความกรุณา
GC8 ตัวนี้เสียงดีมากครับ ตั้งแต่ได้ลองคราวนั้น
ยังติดใจอยู่เลยครับ พรุ่งนี้ผมติดต่อไปนะครับ
ขอบคุณครับ

OAT JAKKRIT

• member
  • สูงสุดสู่สามัญ
Re: D55 แลกได้แล้วครับ
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 22:52:50 »
ยินดีด้วยนะครับ น้องxray

nhoy

• member
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 23:59:59 »
ยินดีกับน้า XRAY ด้วยครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 08:31:42 »
 ยินดีด้วยครับ Taylor GC8 สี Tobacco Burst สวยมากจริงๆ
noomxman

XRAY

• member
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 20:59:32 »
ขอบคุณน้ามนตรี น้าหน่อย น้าหนุ่ม และพี่โอ๊ตด้วยครับ

ake_iam

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 21:19:19 »
 :'( :'( :'( ไปซะแล้ว

Pa

• member
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 22:12:05 »
ยินดีด้วยครับน้าเอ็กซ์