Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ..... ตามหา equis ii pickup ครับ .....  (อ่าน 3185 ครั้ง)

Na_Jorn_Chiangmai

• member
    • แค่มีความสุข...กับสิ่งที่เราเล่น...ก็พอแล้วครับ
..... ตามหา equis ii pickup ครับ .....
« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 08:57:27 »
 :D..... ตามหา  equis ii pickup onboard ครับ .....

จะอยู่ใน WASHBURN USA รุ่นเก่าๆครับ ถ้ามีทั้งชุดก็ดีครับ หรือ มีแต่ปรีแอมป์ ก็เอาครับ
พี่น้องๆท่านใด เก็บไว้เป็นอะไหล่ไม่ได้ใช้ ส่งต่อให้ผมดูแลนะครับ ขอบคุณมากครับ
 ;D ลงเบอร์ไว้ หรือ โทร 0821904496 จร เชียงใหม่ ขอบคุณมากครับผม

• member
    • แค่มีความสุข...กับสิ่งที่เราเล่น...ก็พอแล้วครับ
Re: ..... ตามหา equis ii pickup ครับ .....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 10:03:47 »
ตามหาต่ีอครับ ^_^

nantfa

• member
Re: ..... ตามหา equis ii pickup ครับ .....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 10:53:38 »
ไม่ดู  Fishman  หรือ Lr Bagg  หละครับ มีให้เลือกหลายรุ่นน่าจะทดแทนได้
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 11:02:13 »
ไม่ดู  Fishman  หรือ Lr Bagg  หละครับ มีให้เลือกหลายรุ่นน่าจะทดแทนได้

^_^ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

kook_gai

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2013, 11:48:36 »
เคยตามหาอะไหล่ให้เพื่อนเหมือนกัน sensor ทีอยู่ด้านล่าง saddle หายากมากครับ เลยเปลี่ยนมาใช้ ของน้าเบียร์ begger ไปแล้ว  (กีต้าร์สายเอ็นนะครับ) ของ Washburn เช่นกัน

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 16:24:05 »
เคยตามหาอะไหล่ให้เพื่อนเหมือนกัน sensor ทีอยู่ด้านล่าง saddle หายากมากครับ เลยเปลี่ยนมาใช้ ของน้าเบียร์ begger ไปแล้ว  (กีต้าร์สายเอ็นนะครับ) ของ Washburn เช่นกัน

^^ ขอบคุณมากครับที่เข้ามาพูดคุยครับ ตัว saddle รุ่นที่พี่ไก่บอกจะคล้ายๆ Ovation USA รึเปล่าครับ ตัวSENSOR เป็นคล้ายๆแม่เหล็ก

• member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 11:19:30 »
หากันต่อไปครับ 555

nantfa

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 14:45:15 »
ลองไล่สายดูหรือยังครับ ไอ้พวกกี้ต้าร์ sensor ทีอยู่กับ saddle เนี่ย ผมเคยมีอยู่ตัว
เป็น Yamaha 365 SE   (ขายประทังชีวิต สาวโคโยตี้ ที่ไม้เอกไปแล้ว)

ขออนุญาติเจ้าของ ปัจจุบันด้วยครับ

ปกติไอ้ตัว sensor ไม่ค่อยเสียนะ เเต่จะเป็นพวกสาย
หรือขั้วที่เสื่อม  พาไปหาช่างลองไล่สายเเล้วบัดกรีใหม่เอาครับ

หรือ จะเปลี่ยนตัวเซ็นเซอร์กับเเซดเดิ้นเดิมทิ้งไปเลย เเล้วซื้อเปียโซ่มาบัดกรีใส่เอาพร้อมทั้งเปลี่ยนเเซดเดิ้นใหม่ด้วย

เเต่ถ้าเป็นตัวปรีเเอมป์เลย ก็ยาวววว  ตามนั้น 
ช่างก่อร่าง สร้างรัก

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 20:29:12 »
ลองไล่สายดูหรือยังครับ ไอ้พวกกี้ต้าร์ sensor ทีอยู่กับ saddle เนี่ย ผมเคยมีอยู่ตัว
เป็น Yamaha 365 SE   (ขายประทังชีวิต สาวโคโยตี้ ที่ไม้เอกไปแล้ว)

ขออนุญาติเจ้าของ ปัจจุบันด้วยครับ

ปกติไอ้ตัว sensor ไม่ค่อยเสียนะ เเต่จะเป็นพวกสาย
หรือขั้วที่เสื่อม  พาไปหาช่างลองไล่สายเเล้วบัดกรีใหม่เอาครับ

หรือ จะเปลี่ยนตัวเซ็นเซอร์กับเเซดเดิ้นเดิมทิ้งไปเลย เเล้วซื้อเปียโซ่มาบัดกรีใส่เอาพร้อมทั้งเปลี่ยนเเซดเดิ้นใหม่ด้วย

เเต่ถ้าเป็นตัวปรีเเอมป์เลย ก็ยาวววว  ตามนั้น 

YAMAHA ที่เป็น PU แบบนี้ผมก็แอบเก็บไว้ตัวนึงครับ การทำงานคนละแบบกับที่หาอยู่ครับ ขอบคุณมากอีกครั้งครับสำหรับคำแนะนำ ^__^

• member
Re: ..... ตามหา RODE NT3 และ equis ii pickup ครับ .....
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 17:53:47 »
up up up

• member
Re: ..... ตามหา RODE NT3 และ equis ii pickup ครับ .....
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 11:49:27 »
^___^