Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามน้าๆเกี่ยวกับSeagull ครับ  (อ่าน 1530 ครั้ง)

เหาฉลาม

• member
ถามน้าๆเกี่ยวกับSeagull ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2013, 20:22:30 »
Seagull Original QI ความกว้างของคอจะกว้างกว่า S6 Slim ใช่มั้ยครับ ถ้าจะให้เลือกระหว่าง S6 Original กับcrafter aniversary pk rose plus ตัวไหนน่าสนใจกว่าครับ ทั่งในแง่ของเสียงและราคา

เหาฉลาม

• member
Re: ถามน้าๆเกี่ยวกับSeagull ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 00:46:51 »
เล่นซะเงิบเลย.. กระทู้เรา ;D ;D ;D

guitar hunter

• บุคคลทั่วไป
Re: ถามน้าๆเกี่ยวกับSeagull ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 01:43:49 »
เรื่องคอของ seagull เข้าใจถูกต้องแล้วครับ ส่วนเสียงแตกต่างกันแน่เพราะใช้ไม้คนละชนิดโทนเสียงไม่เหมือนกัน เพราะฉะนั้นแล้วแต่รสนิยมของแต่ละคนครับ ส่วนตัวผมชอบ seagull มากกว่าโดยเฉพาะเรื่องความเรียบร้อยและความสม่ำเสมอได้มาตรฐานของงาน สำหรับ crafter คงต้องไปเลือกเป็นตัวๆไปครับ บางตัวก็เสียงอาจจะทึบไปบ้าง บางตัวเสียงดีกังวาล ความเรียบร้อยก็ต้องดูเป็นตัวๆไป

เหาฉลาม

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2013, 09:03:35 »
เรื่องคอของ seagull เข้าใจถูกต้องแล้วครับ ส่วนเสียงแตกต่างกันแน่เพราะใช้ไม้คนละชนิดโทนเสียงไม่เหมือนกัน เพราะฉะนั้นแล้วแต่รสนิยมของแต่ละคนครับ ส่วนตัวผมชอบ seagull มากกว่าโดยเฉพาะเรื่องความเรียบร้อยและความสม่ำเสมอได้มาตรฐานของงาน สำหรับ crafter คงต้องไปเลือกเป็นตัวๆไปครับ บางตัวก็เสียงอาจจะทึบไปบ้าง บางตัวเสียงดีกังวาล ความเรียบร้อยก็ต้องดูเป็นตัวๆไป
ขอบคุณครับน้า guitar hunter