Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: บริการแห่งอนาคต ราคาในอดีต  (อ่าน 10723 ครั้ง)

prateepmc17

• member
  • ทางของเรา...ตัวของเรา
ผมว่า ก็ ok แฟร์ๆทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ

โอนเงินเติมจํานวนของราคากีต้าร์ที่ต้องการจะลอง

อย่างน้อยทางร้านก็อุ่นใจระดับหนึ่ง

ทําในในสิ่งที่ใจรัก

aekudom

• member
  • Walden g830/Morris W80
ระบบก็โอเคแฟรๆทั้ง2ฝ่ายครับ ดีสำหรับลูกค้าที่มีเงินสำรองเยอะๆเป็น2หรือ3เท่าของราคากีตาร์ที่จะลองที่จะโอนเงินสำรองไปไห้ทางร้านก่อนครับ แต่ สำหรับกลุ่มลูกค้างบจำกัดไม่มีเงินสำรองออกไปก่อนหล่ะครับพอจะมีโอกาสไหมครับ

ป.ล.veelah v5gaceมายังครับ
                        ขอบคุณครับ

music_support_shop

• member
  • สินค้าเปลี่ยนคืนได้ใน 30 วัน
    • html://www.musicsupport.shop
ระบบก็โอเคแฟรๆทั้ง2ฝ่ายครับ ดีสำหรับลูกค้าที่มีเงินสำรองเยอะๆเป็น2หรือ3เท่าของราคากีตาร์ที่จะลองที่จะโอนเงินสำรองไปไห้ทางร้านก่อนครับ แต่ สำหรับกลุ่มลูกค้างบจำกัดไม่มีเงินสำรองออกไปก่อนหล่ะครับพอจะมีโอกาสไหมครับ

ป.ล.veelah v5gaceมายังครับ
                        ขอบคุณครับ
งบน้อยก็สามารถใช้บริการได้เหมือนกันครับ เพราะลูกค้าจ่ายแค่เพียงค่าขนส่งเท่านั้น แล้วก็ดูแลของให้ดีตอนลองก็อย่าใช้ปิค
ลองสั่ง V5GACE Black ไปลองก่อนก็ได้นะครับ
ขอบคุณครับ

น้าตั้ม มูเก้น

• member
  • www.mugenguitarshop.com
    • www.mugenguitarshop.com
ถ้าคุณละเอีอด  คุณรอบคอบ และ คุณถี่ถ้วน เอาชื่อคนอื่นมาหลอกเอาของพี่แล้วไม่คืนของพี่ล่ะครับ ... ????
ทุกเคสเค้าให้โอนเงินเข้าร้านไปก่อนนะครับน้าjackbiw ^^
MUGEN_guitar_SHOP

upter

• member
ถ้ากีต้าร์เกิดเป็นรอย นิดหน่อย ถึง มากๆ จะตีราคายังไงครับ
ยกตัวอย่าง หลายๆข้อหน่อยครับ ขอบคุณครับ

• member
  • สินค้าเปลี่ยนคืนได้ใน 30 วัน
    • html://www.musicsupport.shop
ถ้ากีต้าร์เกิดเป็นรอย นิดหน่อย ถึง มากๆ จะตีราคายังไงครับ
ยกตัวอย่าง หลายๆข้อหน่อยครับ ขอบคุณครับ
ถ้าทำให้เป็นลอยก็คงต้องรับผิดชอบซื้อไปเลยครับ เพราะของใหม่ต้องไม่มีลอย และเราก็ขายเฉพาะของใหม่ไม่มีของมือสอง
ยกอีกตัวอย่างครับ ถ้ามาเลือกซื้อกีต้าร์ที่ร้านเรา พนักขายจะให้คำแนะนำว่าระวังอย่าให้เป็นลอยนะคะ เพราะเราจะขายให้ลูกค้าคนต่อไปไม่ได้
แล้วคุณไปทำให้กีต้าร์เป็นลอยโดยไม่ตั้งใจ เช่น เผลอไปสตรัมแรงไปหน่อยแล้วปลายนิ้วไปโดนตัวกีต้าร์เกิดเป็นลอยพนักงานบอกว่าคุณต้องซื้อตัวนั้นไปเลย มีสถานการหลายรูปแบบที่จะตามหลังจากเกิดเหตุ

ในกรณีของของเรา เราเชื่อใจและให้เกียรติกับลูกค้าที่สนใจและตั้งใจที่จะเลือกซื้อสินค้าด้วยวิธีนี้ จึงวางเงินค้ำประกันสินค้าให้กับทางร้านก่อน
ในขนะที่คุณลองกีต้าร์ที่บ้านจะไม่มีพนักงานมายืนคุม คุณต้องคุมตัวคุณเอง คุณจะลองกีรอบก็ได้ ภายใน 24 ชั่วโมง ขออย่างเดียว อย่าให้เป็นลอย ไม่มีปัญหาครับ

เราคิดบริการนี้ขึ้นมาเพื่อเป็นทางเลือกสำหรับคนที่มีปัญหากับการเลือกซื้อเครื่องดนตรี เช่นกีต้าร์
ปัญหา การเดิน เวลาที่ต้องใช้ ค่าใช้จ่ายในการเดินทาง บางครั้งเสียเที่ยวเพราะไปถึงที่ไอ้ตัวที่อยากได้ไม่มีของหมด
สำหรับคนที่ไม่มีปัญหาก็คงมีทางออกอื่นๆ ให้เลือกใช้กันตามอัฒยาศัยครับ
ขอบคุณครับ

pongpra

• member
เป็นไอเดียที่ดีมากๆ ครับ แต่ผมคิดว่ามันต้องมีปัญหาแน่ๆ ผมเชื่อว่ากีตาร์บางตัวมันอาจไม่ร้อยเปอร์เซนต์มาจากโรงงาน เช่น เก็บงานไม่เรียบร้อย มันวัดกันลำบาก ขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของแต่ละคนว่าเนี๊ยบแค่ไหน ซึ่งตรงนี้อาจเกิดปัญหานะครับ กีตาร์มันเป็นอะไรที่เกิดตำหนิได้ง่ายมากๆ สมมุติว่ามันเกิดรอยขึ้นรอยนึง ไม่ว่าด้วยเหตุใดก็ตาม ผมกลัวตรงนี้ว่าจะต้องมาเถียงกันหาคนผิดและหาข้อยุติไม่ได้ครับ

CATKAWKONG

• บุคคลทั่วไป
เป็นไอเดียที่ดีมากๆ ครับ แต่ผมคิดว่ามันต้องมีปัญหาแน่ๆ ผมเชื่อว่ากีตาร์บางตัวมันอาจไม่ร้อยเปอร์เซนต์มาจากโรงงาน เช่น เก็บงานไม่เรียบร้อย มันวัดกันลำบาก ขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของแต่ละคนว่าเนี๊ยบแค่ไหน ซึ่งตรงนี้อาจเกิดปัญหานะครับ กีตาร์มันเป็นอะไรที่เกิดตำหนิได้ง่ายมากๆ สมมุติว่ามันเกิดรอยขึ้นรอยนึง ไม่ว่าด้วยเหตุใดก็ตาม ผมกลัวตรงนี้ว่าจะต้องมาเถียงกันหาคนผิดและหาข้อยุติไม่ได้ครับ
เห็นด้วยอย่างมาก

folkenman

• member
ผมเห็นด้วยกับปัญหาที่คุณ pongpra ชี้ให้เห็น เพราะลูกค้าไม่สามารถเห็นได้ว่าทางร้านได้นำส่งกีต้าร์ที่มีสภาพ 100% จริงหรือไม่ QC จากโรงงานมาดีหรือเปล่า แต่ถ้าจะลองลูกค้าต้องโอนเงินให้ทางร้านก่อน แล้วถ้าลองแล้วไม่ถูกใจแล้วส่งกลับให้ทางร้านแล้วมีปัญหาการตรวจรับของที่เห็นไม่ตรงกันตั้งแต่แรก เสร็จแล้วทางร้านบอกว่าลูกค้าจะต้องรับผิดชอบซื้อกีต้าร์ตัวนั้น (ไม่โอนเงินคืนให้ลูกค้ามันจะทำให้ดูเหมือนทางร้านบังคับขายไปโดยปริยายนะครับ) แล้วถ้าลองกันไปลองกันมากันซัก 3-4 ครั้งโดยที่ลูกค้าไม่ถูกใจผมก็ไม่เชื่อว่ากีต้าร์มันจะอยู่ในสภาพ 100% เต็ม

ปล.ไอเดียดีครับ แต่อยากจะชี้ว่าถ้าเกิดปัญหาแบบนี้จะมีแนวทางแก้ไขอย่างไร จะได้รักษาผลประโยชน์กันทั้ง 2 ฝ่าย

แก๊ส

• บุคคลทั่วไป
เห็นด้วยอย่างมาก
เห็นด้วยตามนี้อีกคนครับ แต่ถ้าทำได้จะเป็นมิติใหม่สำหรับลูกค้าต่างจังหวัดครับ ;D ;D

GFGolf

• member
ได้ใจเต็มๆ ครับบริการแบบนี้   แต่คงต้องระวังเรื่องการตรวจเช็คสภาพก่อนส่งมาให้ลองให้ดีๆ รวมทั้งลูกค้าผู้รับไปลองก็ต้องตรวจกันเข้มเลยทีเดียว

• member
[/URL

บริการแห่งอนาคต
ปัญหาของการซื้อ/ขายเครื่องดนตรีออนไลน์ คือ คนซื้อ ไม่ได้เลือก ไม่ได้ลอง คนขายไม่ได้บริการ
ที่ร้านมิวสิคซัพพอร์ต ร้านสำหรับคนมีไฟ หัวใจมีฝัน
ขอเสนอบริการแห่งอนาคต MVS musicsupport VIP Service
ก่อนตัดสินใจซื้อ เราจะส่งกีต้าร์ไปให้ลองก่อนถึงบ้าน ไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อ (ก็ไม่ชอบอ่ะ)
เราก็ไปรับกลับ(คุณจ่ายเฉพาะค่าขนส่ง) อยากจะเลือกจะลองกีตัวก็ได้ (แต่ไม่เกิน 4 ตัวนะ) ยี่ห้ออะไรก็ได้
คุณมีเวลาตัดสินใจ 24 ชั่วโมง ที่จะเลือกจะลอง ก่อนที่เราจะไปรับกลับ

คนซื้อได้เลือก ได้ลอง ได้รับบริการ ได้กีต้าร์แบรนด์และรุ่นที่่อยากได้ ในราคาที่เป็นธรรม
คนขายได้ขาย ได้บริการก่อนและหลังการขาย

ความต้องการของทั้ง 2 ฝ่ายตรงกัน มีเหตุมีผล มีความสุจริตใจที่จะซื้อจะขายต่อกัน
ไม่คิดที่จะฉวยโอการเอาเปรียบกัน แม้อยู่ในสถานะการณ์ "สบโอกาสที่จะเอาเปรียบได้"

มิวสิคซัพพอร์ต
ร้านเพื่อคนมีไฟ หัวใจมีฝัน
สอบถามรายละเอียดโทร 0894176444

มีอะไรให้เลือกซื้อบ้าง เชิญเข้าไปชมที่นี่ครับ  http://www.musicsupportshop.com/shop/

• member
Veelah Guitar Brand for the dreams hunters

• member
[/URL

บริการแห่งอนาคต
ปัญหาของการซื้อ/ขายเครื่องดนตรีออนไลน์ คือ คนซื้อ ไม่ได้เลือก ไม่ได้ลอง คนขายไม่ได้บริการ
ที่ร้านมิวสิคซัพพอร์ต ร้านสำหรับคนมีไฟ หัวใจมีฝัน
ขอเสนอบริการแห่งอนาคต MVS musicsupport VIP Service
ก่อนตัดสินใจซื้อ เราจะส่งกีต้าร์ไปให้ลองก่อนถึงบ้าน ไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อ (ก็ไม่ชอบอ่ะ)
เราก็ไปรับกลับ(คุณจ่ายเฉพาะค่าขนส่ง) อยากจะเลือกจะลองกีตัวก็ได้ (แต่ไม่เกิน 4 ตัวนะ) ยี่ห้ออะไรก็ได้
คุณมีเวลาตัดสินใจ 24 ชั่วโมง ที่จะเลือกจะลอง ก่อนที่เราจะไปรับกลับ

คนซื้อได้เลือก ได้ลอง ได้รับบริการ ได้กีต้าร์แบรนด์และรุ่นที่่อยากได้ ในราคาที่เป็นธรรม
คนขายได้ขาย ได้บริการก่อนและหลังการขาย

ความต้องการของทั้ง 2 ฝ่ายตรงกัน มีเหตุมีผล มีความสุจริตใจที่จะซื้อจะขายต่อกัน
ไม่คิดที่จะฉวยโอการเอาเปรียบกัน แม้อยู่ในสถานะการณ์ "สบโอกาสที่จะเอาเปรียบได้"

มิวสิคซัพพอร์ต
ร้านเพื่อคนมีไฟ หัวใจมีฝัน
สอบถามรายละเอียดโทร 0894176444

มีอะไรให้เลือกซื้อบ้าง เชิญเข้าไปชมที่นี่ครับ  http://www.musicsupportshop.com/shop/

guitaroa47

• member
ผมคิดว่า บริการแบบนี้ ไว้ตอบโจทย์คนที่ต้องการจริงๆ ครับ

คนที่จะขี้โกง เค้าคงหารู หาช่องทาง ในการโกงได้

แต่สุดท้าย เงินทั้งหมด มันถูกโอนไปที่ music support shop เต็มจำนวนทั้งหมดแล้วนิครับ

ถ้ามีอะไรตุกติก หรือ อย่างไรก็แล้วแต่ ผมว่า ผู้บริโภคก็ยังคงเป็นฝ่ายเสียเปรียบอยู่แล้ว เพราะเงินอยู่ที่ ร้านค้า เรียบร้อยแล้ว

ผมว่าปัญหามันจะอยู่ที่เรื่องของตำหนิ กับ ความคาดหวังของตัวกีต้าร์มากกว่า ว่า
ตัวที่ได้รับนั้น มันเป็น ตรงตามคาดหวัง แล้วหรือยัง

เช่น นาย A อาจจะคิดว่า รุ่นนี้ ชอบ แต่ มีตัวอื่นรุ่นเดียวกันอีกมั้ย ที่จะลายไม้สวยกว่านี้ หรือเสียงดีกว่านี้ (เพราะแน่นอน กีต้าร์รุ่นเดียวกัน บางที มีนะครับ เสียงดีกว่าอีกตัวนึง)

สุดท้าย ความคิดดีครับ ตอบโจทย์ คนที่ไม่สะดวกในการซื้อ กีต้าร์ แต่ผมมองว่ากลุ่มน้อย แต่มีโอกาสสร้างปัญหาให้กับทัั้งผู้บริโภคเองและร้านค้า มากกว่า

• member
ผมคิดว่า บริการแบบนี้ ไว้ตอบโจทย์คนที่ต้องการจริงๆ ครับ

คนที่จะขี้โกง เค้าคงหารู หาช่องทาง ในการโกงได้

แต่สุดท้าย เงินทั้งหมด มันถูกโอนไปที่ music support shop เต็มจำนวนทั้งหมดแล้วนิครับ

ถ้ามีอะไรตุกติก หรือ อย่างไรก็แล้วแต่ ผมว่า ผู้บริโภคก็ยังคงเป็นฝ่ายเสียเปรียบอยู่แล้ว เพราะเงินอยู่ที่ ร้านค้า เรียบร้อยแล้ว

ผมว่าปัญหามันจะอยู่ที่เรื่องของตำหนิ กับ ความคาดหวังของตัวกีต้าร์มากกว่า ว่า
ตัวที่ได้รับนั้น มันเป็น ตรงตามคาดหวัง แล้วหรือยัง

เช่น นาย A อาจจะคิดว่า รุ่นนี้ ชอบ แต่ มีตัวอื่นรุ่นเดียวกันอีกมั้ย ที่จะลายไม้สวยกว่านี้ หรือเสียงดีกว่านี้ (เพราะแน่นอน กีต้าร์รุ่นเดียวกัน บางที มีนะครับ เสียงดีกว่าอีกตัวนึง)

สุดท้าย ความคิดดีครับ ตอบโจทย์ คนที่ไม่สะดวกในการซื้อ กีต้าร์ แต่ผมมองว่ากลุ่มน้อย แต่มีโอกาสสร้างปัญหาให้กับทัั้งผู้บริโภคเองและร้านค้า มากกว่า

ได้อีก 1 มุมมอง
ขอบคุณครับ

• member

• member

• member
ลูกหลานลูกของคุณปู่กิ๊บสัน ชื่อนี่โชว์ได้ไม่หมอง คุณภาพไม่ต้องห่วง แจร่ม แจ่มแจ๋ว
Epiphone DR-100 มี 2 สี เข้มหน่อยก็สอยสีดำ  ไม่ใช่คนใจดำก็คว้าสีไม้
จัดให้ราคานักเรียนนักศึกษา ราคาตั้ง 4,000 บาท จัดไปตัวละ 3,200 บาท
เลือกซื้ออย่างอื่นที่จำเป็นให้ครบ 3,500 บาท
ส่งให้ฟรีถึงหน้าหอ หน้ามอ หรือหน้าบ้าน ว่ามา 089 417 6444

Eppiphone AJ-10 CENA อัพราคาขึ้นไปหน่อย มีภาคไฟฟ้าด้วยเสียบตูดดัง เป็นแบบ Passive ไม่ต้องใส่ถ่าน เหมาะสำหรับ อนุศิลปิน
มีงานประจำทุกค่ำคืน อยู่บนเวทีดูมีคลาส ราคาตั้ง 6,000 บาท จัดไป 4,500 บาท ส่งให้ฟรีถึงหน้าหอ หน้ามอ หรือหน้าบ้าน ว่ามา 089 417 6444

เยี่ยมชมเว็บไซต์ของร้านเชิญที่นี่ http://www.musicsupportshop.com/shop/index.php

• member
Re: บริการแห่งอนาคต ราคาในอดีต
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 10:33:57 »