Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขาย Simon&patric (โปร่งไฟฟ้า) สภาพดี99.99%  (อ่าน 2710 ครั้ง)

guitaryoya

• member
ขาย Simon&patric (โปร่งไฟฟ้า) สภาพดี99.99%
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 21:46:59 »
เป็นกีต้าร์สัญชาติแคนนาดา เมดอินแคนนาดา คุณภาพเยี่ยมตามมาตรฐานยุโรป ตัวนี้ผมซื้อมาสะสมแทบจะไม่ได้เล่นเลย ปรับทัชชิ่ง เปลี่ยนสายใหม่ เปลี่ยนหมุดเป็นไม้ฝังมุกสวยงาม เล่นง่ายสบายนิ้วครับ ไม่ต้องเอาไปทำอะไรแล้วครับเพราะผมเอาไปให้ช่างจง ท่าน้ำนนท์เซ็ทให้แล้ว เรื่องฝีมือไม่ต้องพูดถึงครับ ตัวนี้ผมได้ให้ช่างจงติดปิ๊กอัพให้โดยเป็น b-band T35 เสียวธรรมชาติมากครับบาลานของเสียงตัวนี้ผมว่าเทียบกับกีต้าร์มาตินได้เลยครับ ผมไม่เคยเอาไปเล่นที่ไหนเลยนอกจากในห้องนอนเพราะไม่ใช่นักดนตรีอาชีพ แต่ขายเพราะจำเป็นต้องใช้เงินครับ.. มาดูเสปคกันบ้าง

specs
Back & Sides : Red Wild Cherry
Top : Cedar (Select Pressure Tested Solid Top)
Fingerboard & Bridge : Rosewood
Finish : Semi Gloss Custom Polished Finish
Tusq® nut & saddle by Graphtech

options :
B-Band T35

ขายแบบขาดทุนไปเลยเพียง 16,000 บาท

ติดต่อได้ที่ 087-2329100

ขอบคุณ Acousticthai มากมายครับ

ตามไปดูรูปได้เลยครับ

เรียน เจ้าของกระทู้

อ่าน.....วิธีการลง ภาพ --> http://acousticthai.net/webboard/index.php?topic=19397.0

### ไม่อนุญาตให้ลงลิ้ง ###

หมายเหต :
- การโพสต์ ซื้อ/ขาย/หรือ แลกเปลี่ยน สินค้า "โดยไม่ลงภาพ" และ "รายละเอียดให้ครบถ้วน"
ถือเป็นการผิดกฎของเวบฯ หากท่านไม่ให้ความร่วมมือ admin อาจจะพิจารณาลบกระทู้ของท่าน

เตือนภัย :
การซื้อขายสินค้า ที่ผู้ขายไม่ลงรายละเอียดสินค้าให้ครบถ้วน ในเวบบอร์ดแห่งนี้(ห้องซื้อขายอะคูสติกไทย)
ผู้ซื้อต้องใช้วิจารณญาณ ในการซื้อสินค้าให้มากเป็นพิเศษ เพราะอาจจะโดนมิจฉาชีพ แฝงตัว
เหตุการณ์...ถูกหลอกให้โอนเงิน, ไม่มีสินค้าจริง ฯลฯ เกิดขึ้นในห้องซื้อขายอะคูสติกไทย มาหลายครั้งแล้ว โปรดระวัง!

by admin

guitaryoya

• member
Re: ขาย Simon&patric (โปร่งไฟฟ้า) สภาพดี99.99%
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 22:43:28 »
ผมไม่สามารถลงภาพได้ครับ ต้องอภัยด้วยครับ เพราะแต่ก่อนเห็นว่าให้เอารูปไปลงเวปฝากไฟล์ได้

---------------------------------------

ฝากเวบรับฝากภาพได้  แต่ต้องลงเป็นภาพแสดงในนี้ ไม่อนุญาตให้วางเป็นลิ้ง
by admin

s.lucky

• member
Re: ขาย Simon&patric (โปร่งไฟฟ้า) สภาพดี99.99%
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2013, 23:17:25 »
สวยครับ.... ไม่ทราบว่า Simon&Patrick ตัวนี้รุ่นอะไรครับ....
Acoustic Only...!

nutdur

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 10:31:36 »
 b-band T35 "เสียว"ธรรมชาติ ฮี่ๆ

guitaryoya

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 10:36:20 »
รุ่น Woodland Cedar ครับ