Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อมาแล้วครับ TAYLOR 314 (all solid USA)ตามคำแนะนำๆบ้านไม้ ขอบคุณน้าๆมากครับ  (อ่าน 23545 ครั้ง)

jakkavoot

• member
เชื่อผมสิ อีก 10 ปี ถ้าคุณไม่ขายกีต้าร์ตัวนี้นะ ราคามันจะขึ้นไปอีกเยอะเลย ยิ่งเล่นทุกวันเสียงจะยิ่งดีด้วย(ที่สำคัญฝีมือจะไปก่อนเสียงอีกนะ) ขอให้มีความสุขกับการเล่นกีต้าร์นะครับ
ฃอบคุณครับ

ดีใจด้วยนะครับ ผมเองถ้าเลือกได้ก็อยากได้เวอร์ชันอคุศติกเพียว ๆ non electric เหมือนกัน
ฃอบคุณครับ

nhoy

• member
ยินดีด้วยครับสำหรับ Taylor 314 เลือกได้ถูกแล้วครับน้า jakavoot

jakkavoot

• member
ยินดีด้วยครับสำหรับ Taylor 314 เลือกได้ถูกแล้วครับน้า jakavoot
ขอบคุณครับ

fight1412

• member
ผมชอบเล่นเเนวบรรเลง ฟิงเกอร์สไต TAYLOR 314 กับTAYLOR 310 พี่ๆคิดว่าอันไหนตอบโจทย์ผมได้มากกว่ากันครับ 

nhoy

• member
ผมชอบเล่นเเนวบรรเลง ฟิงเกอร์สไต TAYLOR 314 กับTAYLOR 310 พี่ๆคิดว่าอันไหนตอบโจทย์ผมได้มากกว่ากันครับ
ยินดีต้อนรับนะครับ
ดีทั้งคู่ครับ แต่ถ้าเน้นสักหน่อยก็ 314 ครับ

yokybear

• member
ยินดีด้วยครับ คุ้มมากๆครับ

lamai

• member
  ยินดีกับน้าด้วยครับ  ลงทุนขายของถูกสมทบทุนเพือให้ได้กีตาร์ตัวนี้มา   ตอนนี้ได้เป็นของเราแล้วดีไม่ดีก็เป็นของเราแล้วผ่านขั้นตอนการเลือกมาแล้ว    ตอนนี้มาลุยพัฒนาฝีมือให้เล่นกีตาร์ได้หลากหลายรูปแบบและสามารถเล่นได้กว้างๆจะได้สนุกกับการเล่น  แบบว่าจับมาซ้อมทีมีอะไรให้ซ้อมเยอะแยะสนุกจนไม่อยากวาง  จนนิ้วเจ็บถึงต้องวางคือไม่เบื่อซะก่อน
เป็นผมก็จะกัดฟันเอา314เหมือนน้าแล่ะครับเพิ่มอีกหมื่นได้ทั้งเสียงได้ทั้งวัสดุดีกว่าแน่นอนแถมได้ฮาร์เคสด้วยครับ  ขอให้มีความสุขกับกีตาร์ตัวนี้นะครับ  ^ ^,,

Dam CoffeeSong

• member
ยินดีต้อนรับเข้าแก๊งค์ 314 non CE ครับ 
ของผมตัวในรูป  ปี2001  โมดิฟาย ไป2จุด
1. ติดตั้ง pickup fishman prefix  เพราะต้องใช้งานเล่นกลางคืนเป็นหลัก
2. เปลี่ยนลูกบิด สีทอง ลูกบิดดำ เป็นของ grover ครับ
นอกนั้น ของเดิมจากโรงงานทุกชิ้นครับ ไม่ว่าจะเป็น nut  saddle  pin

กีต้าร์น้าสวย จังครับ อยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติม ช่วย add เฟสมาที่ Dam CoffeeSong  หรือ Line : damguitarhero ขอบคุณครับ