Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: Cort SFX 1F  (อ่าน 1830 ครั้ง)

[Classical]

• member
  • Depapepe Only one!
Cort SFX 1F
« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 18:03:08 »
ฮ่าๆๆ ในที่สุดผมก็ได้มาคอบครองครับตัวนี้ รับมาจากน้าบอย
แต่เสียงเบสมันสั้นๆห้วนไปเปล่าครับ ผมก็ไม่ได้รู้สเป็คอะไรมากมาย ใครรู้บอกหน่อยก็ได้ครับ
อยากรู้แค่ว่าเสียงเบสมันสั๊นสั้น ไม่ว่าจะต่อแอมพ์หรือไม่ก็ตาม

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
Re: Cort SFX 1F
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 18:18:51 »
ไม่ทราบว่า เจ้าของเก่า เค้าได้เล่นมากน้อยขนาดไหนครับ
กีตาร์อาจจะเบิร์นมายังไม่เต็มที่ครับ ลองเล่นบ่อยๆ ซักระยะอาจจะหายครับ

TOP : Solid Spruce
BACK : Arched Mahogany
SIDES : Mahogany
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

[Classical]

• member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 18:24:54 »
โอ้ว ได้ความรู้ๆ อีกแล้ว ขอบคุณครับน้า

โก้ - Aromild

• member
  • Aromild ดนตรีที่มีกลิ่นหอมละมุน...
    • Facebook
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 18:52:28 »
อาจจะเป็นที่ แซดเดิล อีกอย่างครับ อาจจะฝนมาไม่ตรง หรือ ไม่เรียบ ลองเอาออกมาเช็คดูครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ หากเยี่ยมยุทธแล้วไซร้ แค่กิ่งไผ่ก็ไร้เทียมทาน...

Misery

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 19:55:28 »
ผมก็ใช้อยู่ครับรุ่นนี้เบสน้อยก็จริง แต่ไม่ห้วนสั้นนะครับ
มือสองเหมือนกัน
กีตาร์ออกจากโรงงานมา 8 ปี ดูจากร่องจากรอย เจ้าของเก่าอาจจะเบิร์นมาเต็มที่ ใช้งานมาเยอะแล้ว
" พอเป็นก็เย็นใจ "

[Classical]

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 11:34:02 »
นี่ผมต้องเล่นไปอีก 8 ปีกว่าเสียงจะดีขึ้นหรอเนี่ย