Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยครับ ปัญหาที่ Bridge Pin  (อ่าน 1940 ครั้ง)

BeDTimE

• member
ถามหน่อยครับ ปัญหาที่ Bridge Pin
« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 21:20:36 »
ผมไม่รู้ว่ามันเป็นไปตามกาลเวลาหรือว่าอะไรกันแน่   Bridge Pinกีต้าผมมันเหมือนจะหลุดออกมาอะครับ T^T

เวลาตั้งสายก็ได้ยินเสียงก็อก!! เล่นทำใจหายวาบ -*-  ผมเลยอยากรู้สาเหตุกับการแก้ไขอะครับ

ผู้รู้ช่วยบอกผมด้วย T T

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

BeDTimE

• member
Re: ถามหน่อยครับ ปัญหาที่ Bridge Pin
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 21:21:30 »
รูปเพิ่มเติม

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

kaizer123

• member
Re: ถามหน่อยครับ ปัญหาที่ Bridge Pin
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 21:24:40 »
นั่นตัวสะพานมันยกขึ้นมาเลยหรอครับ

BeDTimE

• member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 21:27:25 »
ครับ  กลัวว่ามันจะหลุดออกมากกว่าเดิมอะครับ ดันไม่ลงด้วย = =

kaizer123

• member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 21:32:49 »
ลองหย่อนๆสายยังครับกีตาร์โปร่งผมไม่เคยเป็นเคยเจอของกีตาร์ไฟฟ้าตอนนั้นผมหย่อนสายแล้วก็ตั้งใหม่ก็หายดีนะครับ รอน้าท่านอื่นมาตอบด้วยละกันครับเพื่อความชัวร์ สู้ๆ :D

nhoy

• member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 21:47:38 »
บริดจ์ยกครับ  ตอนนี้น้าผ่อนสายลงหน่อย  แล้วส่งให้ช่างแก้ไขให้ครับ

tawanv

• member
  • AcousticShops.com - acoustic pu., strings & etc.
    • AcousticShops.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 21:51:27 »
กาวเสื่อมครับ แนะนำว่าให้ปรึกษาช่าง เพื่อซ่อมจะดีกว่า ตอนนี้ก็หย่อนหรือถอดสายออกก่อน เพื่อป้องกันบริดจ์หลุด ซึ่งถ้าหลุดออกมาอาจถูกับไม้หน้าและทำให้เป็นรอยหรือแตกได้ และจะซ่อมยากกว่าครับ อาการนี้ช่างบ้านเราซ่อมได้สบาย โดยไม่ทิ้งร่องรอยไว้เลยครับ
:) 081-791-2223 :)

nhoy

• member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 21:59:24 »
กาวเสื่อมครับ แนะนำว่าให้ปรึกษาช่าง เพื่อซ่อมจะดีกว่า ตอนนี้ก็หย่อนหรือถอดสายออกก่อน เพื่อป้องกันบริดจ์หลุด ซึ่งถ้าหลุดออกมาอาจถูกับไม้หน้าและทำให้เป็นรอยหรือแตกได้ และจะซ่อมยากกว่าครับ อาการนี้ช่างบ้านเราซ่อมได้สบาย โดยไม่ทิ้งร่องรอยไว้เลยครับ
สวัสดีครับน้าตะวัน  คอยช่วยเหลือให้คำปรึกษาแก่ชาวบ้านไม้อยู่เสมอเลยนะครับ  สำหรับผมเองก็ต้องขอขอบคุณน้าตะวันที่กรุณาหา CAPO ของ Planet Waves ให้ทั้งๆ ที่สั่งเพียงอันเดียว ขอบคุณครับ

BeDTimE

• member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 22:02:55 »
ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะคร้าบ  ;D