Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ขายหรือแลกGibson @@@sold@@@  (อ่าน 8546 ครั้ง)

black_spiderman2

• member
ขายหรือแลกGibson @@@sold@@@
« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 00:01:38 »
Sold out

aa

• member
ลงรูปให้แล้วครับ

• member
Sold out
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 00:35:41 »
Sold out

• member
Sold out
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 00:57:01 »
Sold out

Piyawat.H

• member
กีต้าร์สวยมากครับ เสร็จภาระกิจ อาจจะขอแบ่ง อะคูสติคแอมป์ จากคุณแม็ค สักตัว

เชียร์ครับ

nhoy

• member
ลงรูปให้แล้วครับ

น่าเล่นมากครับ

• member
Re: ขายหรือแลกGibson Sold outp
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 23:39:45 »
Sold out

Protong

• member
  • สุขก็เล่นกีตาร์ ทุกข์ก็เล่นกีตาร์
กีตาร์สวยจริงครับ

• member
Sold out
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2013, 02:28:32 »
Sold out

• member
sold out
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2013, 20:34:04 »
Sold out

• member
Re: ขายหรือแลกGibson sold out
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 11:49:10 »
Sold out

• member

Jack of Clubs

• member
.......มีเหตุผลมากมายที่จะไม่ซื้อแถมแสดงความไหลลื่นต่างๆนาๆ  เป็นอุทาหรครับใครขอลองดูกีต้าร์ไกล ตัดใจเลยครับอย่ามีใจรักบริการมากอย่างผม ..... ขอเตือนครับเหนื่อยฟรี
น่าเห็นใจครับ คนแบบนี้ผมเจอมาแล้ว มุกเมียดุก็เป็นเหตุผลหนึ่งที่หลายๆคนใช้ซึ่งก็พอรับได้(เมียผมก็เป็น) ผมเคยแบกไปให้ดูให้ลอง ผมลดเข้าเนื้อจนถึงกระดูกน้าแกแถไปจนถึงค่าเช่าห้องค่าผ่อนรถค่าเทอมลูกที่ยังค้างๆจ่อๆอยู่ ถามว่าคุณไม่มีตังค์แล้วนัดผมมาทำไม คำตอบคือ....."เห็นสวยดี ไม่เคยลองยี่ห้อนี้ ...แค่อยากลอง"
ด้วยความเคารพ ถ้าผมพกจุดสองห้อยก็คงซัดไปหมดแม็กหละครับ
เอาใจช่วยครับ :D

Piyawat.H

• member
เดี๋ยวก็เจอเนื้อคู่ครับ

incarxp

• member
สวัสดีครับเพื่อนชาวอคูสติกไทยทุกท่าน ผมขอพูดกับคุณแม๊คให้เพื่อนๆได้รับฟังความจริงอีกทางหนึ่ง
การที่ผมเจอคุณแม๊คครั้งแรก(โดยที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน)ในใจตอนนั้นผมคิดว่าผมได้เจอกับ"คนดีคนหนึ่ง"แต่หลังจากผมพบกระทู้บรรยายความเลวร้ายของผมต่างๆนาๆ
ความรู้สึกที่ดีต่อคุณมันบอกว่า ผมแน่ใจหรือที่เคยคิดแบบนั้น
                    จากที่ผมและคุณคุยกันผมบอกว่าผมไม่คุ้นกับกรุงเทพไปดูกีตาร์ที่จะขายลำบาก แล้วผมก็ถามถึงข้อดีข้อเสียของกีตาร์กับคุณ จนสุดท้ายผมบอกว่างั้นผมคง
ต้องถามเพื่อนดูก่อนว่ายังไง (คือถ้าเพื่อนไปส่งคงได้ไป) แล้วก็วางสายโดยผมว่าแล้วจะโทรมาใหม่ถ้าได้ความยังไง
                    วันต่อมา คุณโทรมาหาผมแล้วว่าพอดี วันศุกร์ คุณจะมาทำงานของคุณที่ระยอง ถ้าสนใจจะดูกีตาร์ก็จะเอาไปให้ดู ผมเห็นว่ามันสะดวกกับผมๆก็โอเคไป
แต่พอมาอีกวันคุณโทรมาอีกคุณว่า
ขอเปลี่ยนเปลงจะเอามาให้ดูวันวันพฤหัส ผมก็ดีใจที่จะได้ดูเร็วขึ้น คุณถามว่า ผมสนใจจริงหรือเปล่า ผมบอกไปว่าสนใจครับผมกำลังหากีตาร์อยู่ แต่ผมต้องขอดูลักษณะของกีตาร์ด้วย
คุณก็ไม่ว่าอะไร
                     ที่คุณบอกว่า "ผมไหลลื่นต่างๆนาๆ"ผมจะบอกว่าผมไม่ได้ไหลลื่นหรอกครับ เมื่อผมลองกีตาร์ อันดับแรกผมส่องคอกีตาร์ ที่ผมเห็นคือ คอมันไม่ตรงครับ เป็นแอ่งกะทะ
พอลองเสียง เสียงดร๊อปไปหลายจุด เช่นที่สาย 2 เฟรส 13 14 15 แล้วก็มีสายอื่นอีกเป็นบางจุด ผมเลยถามคุณว่าเอาเหล็กขันคอมาหรือเปล่าคุณว่าจะส่งมาให้ที่หลัง หมายถึงให้ผมซื้อ
ให้เงินคุณเกือบ 70,000 หรือมากกว่า โดยที่เมื่อขันคอกีตาร์ให้ตรงในภายหลัง แล้วคุณยืนยันได้หรือว่ามันจะไม่ เสียงดร๊อป หรือไม่บัส ถ้าคุณมีความรู้พอสมควร ผมถามว่าคุณกล้าจ่ายเงินโดยที่ไม่รู้ว่าอนาคต
เป็นอย่างไรหรือไม่
                      ผมต้องการกีตาร์ดีๆสักตัวจริงๆครับ ไม่ใช่จะมาลองเล่นๆ แค่ราคากีตาร์ 7-8 หมื่น ผมบอกว่าผมมีสักยภาพพอครับ ไม่มีการติดเมีย ติดแม่ ติดลูก อะไรทั้งนั้น
การตัดสินใจอยู่ที่ผมครับ แต่ผมไม่ใช่คนซื้อกีตาร์ประเภทชี้นี้วครับ คือก็พอมีความรู้เกี่ยวกับการเลือกซื้ออยู่บ้าง ผมจึงต้องให้มั่นใจว่าเมื่อได้กีตาร์มาสักตัว ก็ขอให้คุ้มกับเงินที่จ่าย
ไปเท่านั้นเองครับ และอีกอย่างเรื่องเสียงดีไม่ดีไม่ได้วัดกันแค่เพียงยี่ห้อเท่านั้นหรอกครับ ของดีถ้าเก็บรักษาไม่ดีหรือได้มาไม่ดี มันก็คงจะดีไปไม่ได้หรอกครับ
                     ผมหวังว่าถ้าคุณแม๊คได้อ่าน คุณคงเข้าใจและคืนความยุติธรรมกลับมาให้ผมบ้าง อย่าไหลลื่นอย่างที่กำลังกล่าวหาผมอยู่เลยครับ มันไม่ดี

tanachut111

• member
คุณ black_spiderman2 ไม่ควรพูดกับคนอี่นว่่า ไม่เคยใช้ของดีราคาสูง เหมือนเป็นคนดูถูกคน ผมเคยไปดูukuleleที่บ้านคุณ incarxp เป็น ukulele custom (ukulele ของพี่แกยังแพงกว่า gibson ของคุณ black_spiderman2 เลย)

Sky_1984

• member
สวัสดีครับเพื่อนชาวอคูสติกไทยทุกท่าน ผมขอพูดกับคุณแม๊คให้เพื่อนๆได้รับฟังความจริงอีกทางหนึ่ง
การที่ผมเจอคุณแม๊คครั้งแรก(โดยที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน)ในใจตอนนั้นผมคิดว่าผมได้เจอกับ"คนดีคนหนึ่ง"แต่หลังจากผมพบกระทู้บรรยายความเลวร้ายของผมต่างๆนาๆ
ความรู้สึกที่ดีต่อคุณมันบอกว่า ผมแน่ใจหรือที่เคยคิดแบบนั้น
                    จากที่ผมและคุณคุยกันผมบอกว่าผมไม่คุ้นกับกรุงเทพไปดูกีตาร์ที่จะขายลำบาก แล้วผมก็ถามถึงข้อดีข้อเสียของกีตาร์กับคุณ จนสุดท้ายผมบอกว่างั้นผมคง
ต้องถามเพื่อนดูก่อนว่ายังไง (คือถ้าเพื่อนไปส่งคงได้ไป) แล้วก็วางสายโดยผมว่าแล้วจะโทรมาใหม่ถ้าได้ความยังไง
                    วันต่อมา คุณโทรมาหาผมแล้วว่าพอดี วันศุกร์ คุณจะมาทำงานของคุณที่ระยอง ถ้าสนใจจะดูกีตาร์ก็จะเอาไปให้ดู ผมเห็นว่ามันสะดวกกับผมๆก็โอเคไป
แต่พอมาอีกวันคุณโทรมาอีกคุณว่า
ขอเปลี่ยนเปลงจะเอามาให้ดูวันวันพฤหัส ผมก็ดีใจที่จะได้ดูเร็วขึ้น คุณถามว่า ผมสนใจจริงหรือเปล่า ผมบอกไปว่าสนใจครับผมกำลังหากีตาร์อยู่ แต่ผมต้องขอดูลักษณะของกีตาร์ด้วย
คุณก็ไม่ว่าอะไร
                     ที่คุณบอกว่า "ผมไหลลื่นต่างๆนาๆ"ผมจะบอกว่าผมไม่ได้ไหลลื่นหรอกครับ เมื่อผมลองกีตาร์ อันดับแรกผมส่องคอกีตาร์ ที่ผมเห็นคือ คอมันไม่ตรงครับ เป็นแอ่งกะทะ
พอลองเสียง เสียงดร๊อปไปหลายจุด เช่นที่สาย 2 เฟรส 13 14 15 แล้วก็มีสายอื่นอีกเป็นบางจุด ผมเลยถามคุณว่าเอาเหล็กขันคอมาหรือเปล่าคุณว่าจะส่งมาให้ที่หลัง หมายถึงให้ผมซื้อ
ให้เงินคุณเกือบ 70,000 หรือมากกว่า โดยที่เมื่อขันคอกีตาร์ให้ตรงในภายหลัง แล้วคุณยืนยันได้หรือว่ามันจะไม่ เสียงดร๊อป หรือไม่บัส ถ้าคุณมีความรู้พอสมควร ผมถามว่าคุณกล้าจ่ายเงินโดยที่ไม่รู้ว่าอนาคต
เป็นอย่างไรหรือไม่
                      ผมต้องการกีตาร์ดีๆสักตัวจริงๆครับ ไม่ใช่จะมาลองเล่นๆ แค่ราคากีตาร์ 7-8 หมื่น ผมบอกว่าผมมีสักยภาพพอครับ ไม่มีการติดเมีย ติดแม่ ติดลูก อะไรทั้งนั้น
การตัดสินใจอยู่ที่ผมครับ แต่ผมไม่ใช่คนซื้อกีตาร์ประเภทชี้นี้วครับ คือก็พอมีความรู้เกี่ยวกับการเลือกซื้ออยู่บ้าง ผมจึงต้องให้มั่นใจว่าเมื่อได้กีตาร์มาสักตัว ก็ขอให้คุ้มกับเงินที่จ่าย
ไปเท่านั้นเองครับ และอีกอย่างเรื่องเสียงดีไม่ดีไม่ได้วัดกันแค่เพียงยี่ห้อเท่านั้นหรอกครับ ของดีถ้าเก็บรักษาไม่ดีหรือได้มาไม่ดี มันก็คงจะดีไปไม่ได้หรอกครับ
                     ผมหวังว่าถ้าคุณแม๊คได้อ่าน คุณคงเข้าใจและคืนความยุติธรรมกลับมาให้ผมบ้าง อย่าไหลลื่นอย่างที่กำลังกล่าวหาผมอยู่เลยครับ มันไม่ดี
เป็นกำลังใจให้พี่น้องในบ้านนี้นะครับ..เข้าอกเข้าใจกันทุกอย่างให้อยู่กันที่ความพอใจทั้งผู้ขายและผู้ซื้อมีอะไรก็คุยกันตรงๆ..ผมก็คนนึงที่เคยหิ้วกีต้าร์ไปให้คนที่สนใจดูไกลๆ(กรุงเทพ-ปากช่อง)..แต่ก็ไม่เคยบ่นหรือว่าอะไรกันหน้าบอร์ดเป็นการแบ่งปันความรู้ในเรื่องกีต้าร์เสียมากว่า..เป็นได้พบเพื่อนใหม่รู้จักกันไว้ก็ไม่เสียหายนะครับ..หากรักกีต้าร์กันจริงๆมากกว่าการค้าขายเหตุผลก็แค่นี้แหละครับ

• member
ขายหรือแลกGibson sold,out
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 20:08:56 »
Sold out

Managana

• member
สงสัยเป็นอย่างมากครับ เพราะรุ่นนี้ผมไม่เคยเห็นมาก่อนครับ อยากจะขอ นัมเบอร์เพื่อเช็ค
กับทาง GIBSON ดูครับ เพราะเท่าที่รู้และเคยลองรุ่นนี้ที่อยู่อเมริกา บริทจะต้องมีมุกทุกตัวครับ
เลยอยากจะขอดูหมายเลขนัมเบอร์ เพื่อสอบถามกับทาง GIBSON โดยตรงครับว่ารุ่นนี้ ทำไมถึง
ออกมาหน้าตาเป็นอย่างนี้ครับ

• member