Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่อง ปัญหารอยต่อ ระหว่างคอ กับ ตัวกีต้าร์ครับ  (อ่าน 3833 ครั้ง)

oakpeerawat

• member
ตั้งแต่ช่วงคอ มีรอยกาว ยาวประมาณคืบ ลงมาถึง ลำตัวกีต้าร์ครับ

oakpeerawat

• member
ส่วนเรื่องยี่ห้อ กีต้าร์ ขอสงวนไว้ละกันเพื่อให้เกียรติยี่ห้อเค้านะครับ เป็นกีต้าร์สัญชาติอเมริกัน ราคาก็ถือว่าระดับกลางๆอะครับ ตอนนี้ถอดเอาสายเก่าออกหมดแล้ว เหลือแต่ว่าจะใส่สาย Elixer เบอร์ 11 หรือ 12 ดี พอดีผมถนัดใช้เบอร์ใหญ่สะด้วยสิครับ

jomarnjamorn

• member
ใช้สายใหญ่ก็ควรdrop สวยหน่อยครับ
S.Yairi
K.Yairi
Dove

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
     ภาพไม่ค่อยชัดเลยครับแต่พอจะเห็นนิดๆว่ามีร่องและรอยกาว ถ้าไม่สบายใจลองปรึกษากับทางร้านขอเปลี่ยนตัวอื่นดูครับน้า Peerawat7752

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

เป็นยี่ห้อแบรนด์ US ผลิตที่โรงงานคราฟเตอร์ในเกาหลีใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ผมเคยเห็นที่มีปัญหาแบบนี้หลายตัวอยู่ครับ บางตัวมีช่องว่างระหว่าง

ฟิงค์เกอร์บอร์ดกับตัวบอดี้เลยครับ เรื่องมีปัญหาหรือไม่ผมไม่วิจารณ์นะครับ

แต่ถ้าไม่สบายใจแล้วร้านเขารับประกันอย่างดีก็ลองเปลี่ยนตัวหรือรุ่นดูครับ
;D

noomxman

oakpeerawat

• member
เป็นกีต้าร์ที่เหลือตัวเดียวแล้วครับ ยีีห้อนี้ ไม่มีใครนำเข้ามาแล้วครับ ดันไปหลงรักมันสะงั้น คงต้องยอมใช้ไหมครับ พี่เล็ก???

oakpeerawat

• member

เป็นยี่ห้อแบรนด์ US ผลิตที่โรงงานคราฟเตอร์ในเกาหลีใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ผมเคยเห็นที่มีปัญหาแบบนี้หลายตัวอยู่ครับ บางตัวมีช่องว่างระหว่าง

ฟิงค์เกอร์บอร์ดกับตัวบอดี้เลยครับ เรื่องมีปัญหาหรือไม่ผมไม่วิจารณ์นะครับ

แต่ถ้าไม่สบายใจแล้วร้านเขารับประกันอย่างดีก็ลองเปลี่ยนตัวหรือรุ่นดูครับ
;D

น้าเทพมากครับ แต่ไม่มีของแล้วอ่ะครับ หมดทุกรุ่นครับ

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ

เป็นกีต้าร์ที่เหลือตัวเดียวแล้วครับ ยีีห้อนี้ ไม่มีใครนำเข้ามาแล้วครับ ดันไปหลงรักมันสะงั้น คงต้องยอมใช้ไหมครับ พี่เล็ก???

คงต้องเลือกหล่ะครับว่าพอใจเสียงและสัมผัสเป็นหลัก ก็จะมองข้ามผ่านไปได้ เพราะมันคงไม่น่าจะเกี่ยวกับความแข็งแรง แต่ถ้าเห็นแล้วไม่สบายใจอยู่ร่ำไปอย่าฝืนทนครับ ไม่มีความสุข ร้านนี้คงไม่ใจร้ายใจดำเหมือนร้านเฮงซวยบางสาขาที่เค้าบ่นกันเยอะๆ ผมเองก็เป็นลูกค้าประจำร้านนี้แต่สาขาเดอะมอลล์ท่าพระครับ ซื้อกันมาตั้งแต่ร้านเปิดใหม่ๆ ถ้าจำไม่ผิดสาขาแรกเลยมั๊ง

กฤษณ์

• บุคคลทั่วไป
ส่วนเรื่องยี่ห้อ กีต้าร์ ขอสงวนไว้ละกันเพื่อให้เกียรติยี่ห้อเค้านะครับ เป็นกีต้าร์สัญชาติอเมริกัน ราคาก็ถือว่าระดับกลางๆอะครับ ตอนนี้ถอดเอาสายเก่าออกหมดแล้ว เหลือแต่ว่าจะใส่สาย Elixer เบอร์ 11 หรือ 12 ดี พอดีผมถนัดใช้เบอร์ใหญ่สะด้วยสิครับ

รอยแยกระหว่างคอกับตัวกีตาร์นั้นจะปิดใด้โดยแรงดึงของสาย ดังนั้นควรใส่สายเบอร์ใหญ่ตามถนัดครับ

oakpeerawat

• member

รอยแยกระหว่างคอกับตัวกีตาร์นั้นจะปิดใด้โดยแรงดึงของสาย ดังนั้นควรใส่สายเบอร์ใหญ่ตามถนัดครับ
ว้าว เดี๊ยวจัดเบอร์ 12 ตามนั้นเลยครับ ขอบคุณคำแนะนำครับ

GFGolf

• member
ดูแล้วน่าจะแค่แลกเกอร์แตกนะครับ  ถ้าไม่บริเวณนั้นไม่มีรอยร้าว ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร  ;)

oakpeerawat

• member
ช่ายครับเห็น พนักงานขายบอกว่า มันเป็นรอยกาวแลคเกอร์ แตกออกหรือไม่สนิทกัน ระหว่างคอกีต้าร์ ที่เป็นซาติน แต่ตัวบอดี้เป็นเคลือบ เงาแบบ กอดส์ ครับ

1900

• member
ตั้งแต่ช่วงคอ มีรอยกาว ยาวประมาณคืบ ลงมาถึง ลำตัวกีต้าร์ครับ

ยังมองไม่ค่อยชัดครับ แต่ถ้าเป็นแค่รอยกาวก็ไม่เป็นไรหรอกครับ แต่ที่ร้านน่าจะเช็ดออกให้เรียบร้อยขายของราคาไม่ใช่ 100-200 ครับ
น่าจะเหลือเป็นตัวสุดท้ายก็คงเพราะรอยนี่แหละครับ แต่ถ้ารักชอบจริงๆเก็บไว้ครับอย่าไปคิดมากเล่นให้สนุกครับ
ดูๆไปก็คล้ายๆแลกเกอร์แตกอย่างน้า gfgolf บอกไว้เหมือนกันครับ
....................................................................

oakpeerawat

• member

ยังมองไม่ค่อยชัดครับ แต่ถ้าเป็นแค่รอยกาวก็ไม่เป็นไรหรอกครับ แต่ที่ร้านน่าจะเช็ดออกให้เรียบร้อยขายของราคาไม่ใช่ 100-200 ครับ
น่าจะเหลือเป็นตัวสุดท้ายก็คงเพราะรอยนี่แหละครับ แต่ถ้ารักชอบจริงๆเก็บไว้ครับอย่าไปคิดมากเล่นให้สนุกครับ
ดูๆไปก็คล้ายๆแลกเกอร์แตกอย่างน้า gfgolf บอกไว้เหมือนกันครับ

ครับผม คงต้องมองผ่านๆไปอะครับ เหลือตัวสุดท้ายจริงๆ แต่ตอนนี้เจออีกปัญหาละครับ ลองขันคอกีต้าร์ดูแต่ Truss Rod แข็งมากไขไม่ขยับสะแล้วสิครับ สงสัยเหมือนโดนหยอดกาว หรือว่าไม่กล้าขันแรง เพราะกลัวคอมีปัญหาก็ไม่รู้ครับ แต่มันแข็งมาก ออกแรงขันแล้วมีเสียงดังเอี๊ยดๆ แต่ไม่ขยับเลย 555 ปวดหัวเลยสิครับนิ ดันไปหลงรักเจ้าปัญหาเข้าแล้วสิ....................................................................

lekjung1974

• member

ครับผม คงต้องมองผ่านๆไปอะครับ เหลือตัวสุดท้ายจริงๆ แต่ตอนนี้เจออีกปัญหาละครับ ลองขันคอกีต้าร์ดูแต่ Truss Rod แข็งมากไขไม่ขยับสะแล้วสิครับ สงสัยเหมือนโดนหยอดกาว หรือว่าไม่กล้าขันแรง เพราะกลัวคอมีปัญหาก็ไม่รู้ครับ แต่มันแข็งมาก ออกแรงขันแล้วมีเสียงดังเอี๊ยดๆ แต่ไม่ขยับเลย 555 ปวดหัวเลยสิครับนิ ดันไปหลงรักเจ้าปัญหาเข้าแล้วสิ....................................................................

ขออนุญาติแก้ไขให้น้า Peerawat นะครับ

แล้วก็อนุญาตแนะนำเวลาน้าจะอ้างถึงข้อความของท่านใดก็ตาม ต้องเลื่อนมาจนถึงด้านล่างสุดที่มีคำว่า quote แล้วค่อยพิมพ์ความเห็นของเราด้านล่างคำว่า quote ซึ่งมันจะทำให้ข้อความที่เราพิมพ์ใหม่แยกออกจากความเห็นในโพสต์ของท่านที่เราอ้างถึงครับ แต่ก่อนผมก็เป็นบ่อย 55555 โชคดีครับ
อ้างถึง

ผมก็เริ่มมึนๆและ 555555

oakpeerawat

• member
รูขันคอ แข็งจนไม่กล้าหมุนอ่ะครับ ทำไงอีกล่ะนี่ครับ

nhoy

• member
เรียนน้า Peerawat7752
เพื่อความสบายใจ ถ้าเอากลับไปเปลี่ยนหรือให้ที่ร้านดูไม่ได้ ก็ส่งใช้ช่างดูให้ดีกว่าครับ

pooslash

• member
ถ้าเป็นยี่ห้อ Breedlove ละก็ ทำใจครับ ตัวของผมก็เป็น ดูกี่ตัวเป็นหมด  เพราะทำที่โรงงาน Crafter ยี่ห้อ Crafter ก็มีปัญหานี้ครับ  แต่ไม่มีผลอะไรกับกีต้าร์ครับ แค่รู้สึกไม่สบายใจและสบายตา