Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเรื่อง ปัญหารอยต่อ ระหว่างคอ กับ ตัวกีต้าร์ครับ  (อ่าน 3832 ครั้ง)

oakpeerawat

• member
เมื่อวานเพิ่งไปซื้อกีต้าร์มา พอกลับมาบ้านเห็นว่า ระหว่างคอกีต้าร์ กับช่วงลำตัวมีรอยเปิดอ้า อะครับ เป็นเหมือนรอยกาว บริเเณรอยต่อคอ กับ ตัวกีต้าร์ เซ็งเลยครับทำไงดีอ่ะ ซื้อจากร้านดังในเซนทรัลแจ้งวัฒนะ เป็นของใหม่ 100% ราคาก็พอประมาณอ่ะครับ น้ำตาร่วงเลย แล้วจะเคลมได้ไหมนี่ เห็นบอกตัวนี้ ยี่ห้อนี้เลิกเป็นตัวแทนนำเข้าแล้ว เหลือตัวสุดท้าย หรือว่าจะยอมเอาไปซ่อมเอง มีช่างแนะนำไหมครับผม ขอความเห็นด้วย หรือเอาไปคืนดีป่าว

WarDog

• member
  • Veelah V1-DCE
ยังไม่ต้องพูดถึงเรื่องซ่อมครับ แนะนำให้กลับไปร้านคุยดูก่อนครับ เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน ต้องเครมได้หรือทางร้านอาจมีทางออกที่ดีครับ ซื้อใหม่ไม่ควรได้ซ่อมครับ
<<<มือใหม่หัดเล่น>>>

Piyawat.H

• member
ยังไม่เกิน 7 วันมีใบเสร็จ น่าจะคืนได้ครับน้า ( ถ้าในส่วนของพลาซ่า อาจคืนไม่ได้ หรือสลับเป็นยี่ห้อใหม่แทน แต่ถ้าเป็นห้างคืนได้แน่นอน )

oakpeerawat

• member
ยังไม่ต้องพูดถึงเรื่องซ่อมครับ แนะนำให้กลับไปร้านคุยดูก่อนครับ เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน ต้องเครมได้หรือทางร้านอาจมีทางออกที่ดีครับ ซื้อใหม่ไม่ควรได้ซ่อมครับ
ครับผม เดี๊ยววันนี้ลองไปคุยดํครับ ขอบคุณครับ

oakpeerawat

• member
ยังไม่เกิน 7 วันมีใบเสร็จ น่าจะคืนได้ครับน้า ( ถ้าในส่วนของพลาซ่า อาจคืนไม่ได้ หรือสลับเป็นยี่ห้อใหม่แทน แต่ถ้าเป็นห้างคืนได้แน่นอน )

พี่ชาย มันดันชอบยี่ห้อนี้ด้วย หามานานล่ะสงสัยต้องยอมเอาไปคืน 555 กิเลสอ่ะครับพี่

oakpeerawat

• member
วันนี้ได้เอากีต้าร์กลับไปที่ร้าน มิวสิกคอลเลคชั่ ดูเรื่องรอยต่อของคอกีต้าร์ ทางพนักงานของร้านบอกว่ามันปกติ เป็นรอยต่อธรรมดาที่เกิดขึ้นได้ ไม่ได้มีปัญหาใดๆ และหากมีปัญหายินดี รับประกัน จึงค่อยสบายใจหน่อยครับ พนักงานที่ร้านอัธยาศัยดีครับ ขอบคุณครับ

noomxman

• member
  • ชีวิตมันสั้น ทำมันให้ดีที่สุด

ยินดีด้วยครับ ;D ;D ;D
noomxman

oakpeerawat

• member

ยินดีด้วยครับ ;D ;D ;D
ขอบคุณครับผม

1900

• member
เพิ่งเข้ามาอ่านครับ

ระหว่างคอกีต้าร์ กับช่วงลำตัวมีรอยเปิดอ้าแต่พนักงานของร้านบอกว่ามันปกติ

ผมอยากเห็นรูปจังไม่รู้จะรบกวนไปปล่าวครับ

Lue BL

• member
คิดเหมือนน้า 1900 เหมือนกัน พอจะบอกยี่ฮ้อได้ไหมหรือถ่ายรูปให้เพื่อนสมาชิกเห็นกันจะดีมากครับ

oakpeerawat

• member

ระหว่างคอกีต้าร์ กับช่วงลำตัวมีรอยเปิดอ้าแต่พนักงานของร้านบอกว่ามันปกติ

ผมอยากเห็นรูปจังไม่รู้จะรบกวนไปปล่าวครับ
ผมลงรูปไม่ได้อ่ะครับ ถ้าไม่รบกวนแอตไลน์ ผมได้ไหมครับ รูปถ่ายไว้จากไอแพต ครับ

คิดเหมือนน้า 1900 เหมือนกัน พอจะบอกยี่ฮ้อได้ไหมหรือถ่ายรูปให้เพื่อนสมาชิกเห็นกันจะดีมากครับ

oakpeerawat

• member
รบกวนพี่ๆ แอตไลน์ "oak7752" ได้ไหมครับเผื่อเป็นไอเดียให้ผมครับ

1900

• member
ผมไมได้ใช้ line ครับ

ลองดูวิธีนี้
เข้าเวป
http://image.ohozaa.com/main/

ไปกดที่ ซีเล็คอิมเมจของเวปขวามือเลือกภาพจากคอมเรา แล้วกด open เวปจะ up อัตโนมัติครับ รอจน up เสร็จ
จะเห็นโค๊ดภาพของเราอยู่ตรงกลางเป็นช่องๆ 5 ช่อง 5 โค๊ด

ให้ก๊อปปี้ โค๊ดช่องสุดท้ายชื่อ BBCode [Thumb image]  มาแล้วเอามาลงตอบในกระทู้ครับ จะได้เป็นภาพขนาดเล็ก แต่เมื่อกดที่ภาพจะขยายเป็นภาพปกติได้ครับไม่หนักหน้าเวปด้วยครับ

จริงๆไม่มีไรมากครับแต่เท่าที่อ่านถ้ามัน อ้าจริง สําหรับผมมันไม่ปกติแล้วครับ เลยอยากเห็นรูปอะครับ

sc1104

• บุคคลทั่วไป
อยากรู้เหมือนกันเนี้ยย ก่อนซื้อจะได้ตรวจสอบ

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
    รอชอบภาพครับ ลองทำตามที่น้า 1900 แนะนำเรื่องลงภาพให้ดูหน่อยครับ เพื่อนสมาชิกจะได้แนะนำกันถูกก่อนที่จะสายเกินแก้นะครับน้า Peerawat7752

oakpeerawat

• member
อยากรู้เหมือนกันเนี้ยย ก่อนซื้อจะได้ตรวจสอบ
    รอชอบภาพครับ ลองทำตามที่น้า 1900 แนะนำเรื่องลงภาพให้ดูหน่อยครับ เพื่อนสมาชิกจะได้แนะนำกันถูกก่อนที่จะสายเกินแก้นะครับน้า Peerawat7752
เดี๊ยววันนี้จะลองลงภาพดูน่ะครับ ถ่ายในไอแพตเรียบร้อยแล้ว

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
เดี๊ยววันนี้จะลองลงภาพดูน่ะครับ ถ่ายในไอแพตเรียบร้อยแล้ว

รอชมครับ จะได้วิเคราะห์กันง่ายขึ้น

oakpeerawat

• member

รอชมครับ จะได้วิเคราะห์กันง่ายขึ้น
ลองลงรูปดูว่าได้ไหมครับ น้าๆช่วยผมวิเคราะห์ด้วยครับ

oakpeerawat

• member
เป็นด้านเดียว อีกด้านเป็นนิดหน่อยครับ

oakpeerawat

• member