Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ย้อนรำลึกความหลังครั้งเก่า เพื่อเป็นกำลังใจให้กับผู้เริ่มต้นครับ  (อ่าน 8826 ครั้ง)

Mag

• member
เข้ามาหาประสบการณ์ด้วยคนครับ
line: gt_exp_2012

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
เข้ามาหาประสบการณ์ด้วยคนครับ

แบร้ แบร้............

กีต้าร์ G3000 ของตัวเองอ่ะโพสต์ยัง? น้าเคียวกะพี่รอชมจนงานการไม่ทำ มีแววจะโดนภรรยาเอาค้อนปอนด์ทุบหัวเป็นคำรบสองอยู่เนี่ยะ 555555

ktl kyokonlo

• member
มาพร้อมเสียง ก็ จะดี ม๊ากมาก เลยครับ น้าMAG 5555 ช่ายๆๆๆ รอชม ครับ

folkbeach

• member
ประสบการณ์ของพี่เล็กคงจะเป็นกำลังใจในการฝึกหัดเล่นกีตาร์ของอีกหลายๆคน

ต้องพยายามหมั่นฝึกฝนและเรียนรู้ และเล่นอย่างมีความสุข

ว่างๆเดี๋ยวค่อยนัดทานข้าวกันสักมื้อครับพี่เล็ก มีข่าวดีจะบอก

ตอนนี้ผมเองก็ฝึกฝนอยู่ทุกวันเช่นกัน และมีความสุขกับกีตาร์ที่รัก

XRAY

• member
  • Bossy เปลี่ยนชื่อเป็น XRAY นะครับ
โชคดีที่ผมยังไม่มีความหลัง ผมยังหนุ่มอยู่
ไปแระไปเล่นเพลง........ตลอดเวลา.   ไถ่เธอคืนมา.  ความในใจ.   ฟ้าลืม.  เธอลำเอียง.   รอยร้าว.  รอวันฉันรักเธอ.
รักคงยังไม่พอ. ยอม.  เพื่อเธอ.  มือที่สาม.  ขอคืน. 

เอ่อใครเล่นเพลงเหล่านี้ได้สามเพลง แสดงว่า..........
ACOUSTIC GUITAR ONLY

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
ประสบการณ์ของพี่เล็กคงจะเป็นกำลังใจในการฝึกหัดเล่นกีตาร์ของอีกหลายๆคน

ต้องพยายามหมั่นฝึกฝนและเรียนรู้ และเล่นอย่างมีความสุข

ว่างๆเดี๋ยวค่อยนัดทานข้าวกันสักมื้อครับพี่เล็ก มีข่าวดีจะบอก

ตอนนี้ผมเองก็ฝึกฝนอยู่ทุกวันเช่นกัน และมีความสุขกับกีตาร์ที่รัก

ท่าทางจะข่าวดีมากแน่ๆ ยินดีด้วยล่วงหน้าครับพี่มนัส ขอบคุณที่แวะมาร่วมรำลึกความหลังเมื่อครั้ง "วันวานยังหวานอยู่"

lekjung1974

• member
โชคดีที่ผมยังไม่มีความหลัง ผมยังหนุ่มอยู่
ไปแระไปเล่นเพลง........ตลอดเวลา.   ไถ่เธอคืนมา.  ความในใจ.   ฟ้าลืม.  เธอลำเอียง.   รอยร้าว.  รอวันฉันรักเธอ.
รักคงยังไม่พอ. ยอม.  เพื่อเธอ.  มือที่สาม.  ขอคืน. 

เอ่อใครเล่นเพลงเหล่านี้ได้สามเพลง แสดงว่า..........

เพลงที่เอ็กซ์เอ่ยมานี่พี่ไม่เห็นจะรู้จักเลยครับ แต่พอลองเสิร์ชหาเนื้อเพลงและคอร์ดกลับเล่นตามได้หมดเลย อิอิ

พอดีผมเป็นวัยรุ่นยุคใหม่ ผมรู้จักแต่เพลง "สุขาอยู่หนใด" ของชัยรัตน์ เทียบเทียม ครับน้าเอ็กซ์ 55555555