Untitled Document

ผู้เขียน หัวข้อ: ย้อนรำลึกความหลังครั้งเก่า เพื่อเป็นกำลังใจให้กับผู้เริ่มต้นครับ  (อ่าน 8827 ครั้ง)

Traveler

• member
ทึ่งครับ ที่ทึ่งคือ น้า Lek ขยันพิมพ์จัง
คนสมัยก่อนเขาหัดเล่นกีต้าร์จริงๆเลยเนาะ
คนรุ่นใหม่อย่างผมเกิดไม่ทันยุคนั้น  เล่นเป็นแค่ 4 คอร์ดก็พอ หลังจากนั้นเล่นเก็บกีต้าร์อย่างเดียว
เอาเพลงวัยรุ่นที่ทำให้อยากเล่นกีต้าร์มาให้ฟัง
<a href="http://youtu.be/epgIq3WiTxc" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/epgIq3WiTxc</a>

อุ๊บส์ พลาดจนได้เรา  :P :P

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ
       สวัสดีครับน้า WiiTHWiiN อย่าทิ้งไปนานนักนะครับ กลับมาจับบ้าง ซักวันละเพลงสองเพลงก็ยังดี น้าหนุ่มก็พูดถึงน้าวินให้ฟังเสมอในยุคที่สะสม เสาะหา Morris W-30 ยังไงโทรไปเซย์ฮัลโลน้าหนุ่มหน้ามลคนหน้าเดิมด้วยน้าาาาา.....

ขอบคุณน้า Traveler ที่ชมครับ 55555 ผมชอบการอ่าน การขีดเขียนครับ เลยไม่รู้สึกเบื่อ ไม่เหนื่อยที่จะพิมพ์ ยกเว้นไม่มีเวลา เอ! ไม่ทราบว่าน้า Traveler นี่ใช่น้าตู่หรือป่าวครับถ้าผมจำผิดขออภัยด้วยจ้าาาาาา.. ส่วนเพลง "วัยอลวน" นี่ไม่เก่าเลยครับ แต่คนที่รู้จักเพลงนี้นี่ผมมั่นใจว่าแก่แล้ว 40 ปี เป็นอย่างน้อย  อิอิ

WiiTHWiiN

• member
  • All Laminate
     สวัสดีครับน้า lekjung1974 กำลังจะกลับมาเล่นครับ พอดีช่วงเดือน 2 เดือนที่ผ่านมา ไปเล่น Gadget ซะเยอะน่ะครับ ตอนนี้เริ่มอิ่มตัว
หันกลับมาเล่นกีต้าร์น่าจะดีครับ ก่อนอื่นต้องกลับมาหาแรงบันดาลใจใหม่ครับ  แหะๆ

kangaroo

• member
     สวัสดีครับน้า lekjung1974 กำลังจะกลับมาเล่นครับ พอดีช่วงเดือน 2 เดือนที่ผ่านมา ไปเล่น Gadget ซะเยอะน่ะครับ ตอนนี้เริ่มอิ่มตัว
หันกลับมาเล่นกีต้าร์น่าจะดีครับ ก่อนอื่นต้องกลับมาหาแรงบันดาลใจใหม่ครับ  แหะๆ
อ่านสนุกดีครับพี่ lek
สวัสดีพี่ WiiTHWiiN ห่างหายไปนานเลยนะครับ

Carboy

• member
ความจำน้าเล็กดีจัง อ่านแล้วย้อนอดีตเลย ขอบคุณครับ

kamkon

• member
อ่านแล้วย้อนอดีตครับ..ผมก็เล่นกีตาร์มากว่า 30 ปีแล้ว...หาเหตุให้เลิกยังไม่ได้...  คงต้องเล่นต่อไป..  :D :D
YAMAHA เท่านั้น

pas

• member
30 กว่าปีเช่นกัน ตั้งแต่เล่น maya ตัวแรก แล้วมีกีตาร์เองตอนปี 29 เล่นแบบอ่านเอง เพื่อนแนะ หาตำราเกา กะโซโล่ เล่นไปเล่นมาแก้เหงา พอมีลูกก็เลิกเล่นไปสิบปีได้มั่ง หันมาจับใหม่เมือ่ปี 54 ตอนซื้อกีตาร์กะจะให้ลูกเล่นแต่ลูกไม่จับเสียดายของเลยเล่นเอง เจ็บมือเหมือนหัดใหม่เลย เพราะเจอเบอร์ 0.12 ติดกีตาร์มาเลยเล่นมาตลอดจนปัจจุบัน คล้ายน้าเล็กจัง ...มี youtube เลยเห็นคนอื่นเล่นมั่ง...

OldiesHunter

• member
อ่านที่น้าเล็กเล่า เพลินเลยครับ ความจำดีและขยันพิมพ์ดีจัง ผมเองก็ไม่ต่างกันเท่าไรนัก แต่คิดว่าตอนผมเริ่มหัดกีต้าร์เป็นเรื่องเป็นราว(ปี2513)หลายคนตรงนี้คงยังไม่เกิด...555  ความยากลำบากก็ไม่ต่างกันหรอกครับ คนเล่นกีต้าร์ทุกคนต้องเจออยู่แล้ว กีต้าร์ตัวแรกก็เป็นกีต้าร์หลังกระทรวง เก็บเงินค่าขนมกับน้องชายไปซื้อมาหัดเอง Action สูงเกือบเซ็นต์ก็ยังทนหัดกันจนเป็น จนสอบเข้าเตรียมได้นั่นแหละพ่อถึงให้รางวัลเป็นกีต้าร์ชั้นดีหน่อย เป็น Hofner เยอรมันครับ ตัวนี้ทนทานอยู่กับผมผ่านมาหลายเวทีจนจบปริญญา หลานมาอ้อนขอไปเล่นก็เลยต้องให้ พอเรียนต่อก็ไปหอบหิ้วคู่แท้มาจนอยู่ด้วยกันทุกวันนี้เกือบ 40 ปีแล้วครับ ผมพักกีต้าร์ไประยะหนึ่งเพื่อไปหัดเล่นเครื่องเป่า(Flute)แบบคร่ำเคร่งอยู่หลายปี แต่ก็ไม่เคยทิ้งกีต้าร์ ตอนนี้แก่แล้วลมปอดไม่ดีเหมือนแต่ก่อน กลับมาเล่น/สะสมกีต้าร์เป็นหลักอยู่หลายปีแล้วครับ ขอเรียนน้องๆรุ่นหลังว่า การเล่นกีต้าร์หรือเครื่องดนตรีทุกอย่างควรมาจากใจรักและ"อยาก"จริงๆเสียก่อน เพราะจะทำให้เราอดทน และสัจจะธรรมอย่างหนึ่งก็คือ หากต้องการเล่นแบบจริงจังเล่นให้ดีก็ไม่มีอะไรง่ายหรอกครับ ก่อนอื่นก็ต้องมีวินัยกับการบังคับตัวเอกให้ฝึกฝนหาความรู้เป็นนิจ แต่ท้ายที่สุด ต้องเล่นแล้วมีความสุขครับ หากเล่นหรือซ้อมแล้วเครียดเพราะไม่ได้ดังใจก็ต้องพัก  แล้วเริ่มใหม่ครับ ท่านทั้งหลายที่ฝีมือจัดจ้านในห้องนี้ก็ต้องผ่านวันเวลาเหล่านั้นมาทั้งนั้น ดังนั้นเล่นต่อไปเถอะครับ ดนตรีไม่เคยทำร้ายใคร ยกเว้นท่านเอาเครื่องดนตรีไปตีกบาลใครนั่นอีกเรื่องครับ...5555

chinana

• member
น้าLexjung. ทำให้ผมคิดถึงกีต้าร์ kimus แอ็คชั่นสูงปรมาณสะพานพระรามแปด สายทั้งหกเส้นเคลือบ
ด้วยคาร์บอน. แล้วก็เพลงอะไรไม่รู้ที่ขึ้นต้นว่า.  เรื่อยๆมาเรียงๆ นกบินเฉียงไปทั้งหมู่ :)

sc1104

• บุคคลทั่วไป
พี่เล็ก คอลัมส์นิสสกลับมาแล้วว อ่านจนจบเลยย สนุกดีครับ ชอบๆๆ เอาอีกๆ อิอิ ชอบตั้งแต่ บทความที่ไปเที่ยวจีนแล้วว ตรงเป๊ะเลยยยยย

Traveler

• member
อี๋ยยยยย มีแต่คนแก่
เอาเพลงวัยรุ่นมาให้ฟัง เผื่อจะได้หัดเล่น
<a href="http://youtu.be/QV1nb40SScE" target="_blank" class="aeva_link bbc_link new_win">http://youtu.be/QV1nb40SScE</a>

kathi

• member
ผมเองก็เล่นแบบกีต้าร์แกล้มเหล้ามานานแล้วครับ  ตอนนี้จับกีต้าร์บ่อยขึ้น

ยังคิดอยู่ว่าสมัยหนุ่มๆกรูทำไมไม่ขยันซ้อมแบบนี้วะ  มาฮึดตอนแก่นิ้วเน้อ

อะไรกว่าจะเข้าที่ได้คงอีกนาน  แต่ก็จับทุกวันนะครับช่วงนี้

(ชอบที่น้าเขียนเรื่องแบบนี้ครับ)

sc1104

• บุคคลทั่วไป
ผมเองก็เล่นแบบกีต้าร์แกล้มเหล้ามานานแล้วครับ  ตอนนี้จับกีต้าร์บ่อยขึ้น

ยังคิดอยู่ว่าสมัยหนุ่มๆกรูทำไมไม่ขยันซ้อมแบบนี้วะ  มาฮึดตอนแก่นิ้วเน้อ

อะไรกว่าจะเข้าที่ได้คงอีกนาน  แต่ก็จับทุกวันนะครับช่วงนี้

(ชอบที่น้าเขียนเรื่องแบบนี้ครับ)

สู้ๆครับน้าไม่มีอะไรสายเกินไป สมัยก่อนสื่อต่างๆอาจจะไม่เหมือนสมัยนี้ แต่ความชอบและความพยายามจะนำพาไปสู่ความเร็จครับ

kathi

• member

สู้ๆครับน้าไม่มีอะไรสายเกินไป สมัยก่อนสื่อต่างๆอาจจะไม่เหมือนสมัยนี้ แต่ความชอบและความพยายามจะนำพาไปสู่ความเร็จครับ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ   ช่วงนี้กะลังมองอาวุธคู่มือตัวใหม่อยู่

คิดว่าถ้าเล่นได้เท่าเดิมอย่าซื้อใหม่ดีกว่า  ก็เลยจับ(กีต้าร์) บ่อยขึ้นครับ

Mr.Gula101

• member
แวะเข้ามาศึกษาและอ่านประวัติศาสตร์ของน้าๆครับ.....

lekjung1974

• member
  • alekjing ได้เปลี่ยน User Name เป็น lekjung1974 แล้วครับ

อ่านสนุกดีครับพี่ lek
สวัสดีพี่ WiiTHWiiN ห่างหายไปนานเลยนะครับ

สวัสดีครับพี่ตี๋ ขอบคุณมากครับ พี่ตี๋สบายดีนะครับ มีอะไรดีๆก็อย่าลืมเอามาฝากพวกเราบ้างนะครับ ^_^

ความจำน้าเล็กดีจัง อ่านแล้วย้อนอดีตเลย ขอบคุณครับ

ขอบคุณน้า Carboy ครับ จริงๆแล้วผมก็ค่อยๆนั่งหลับตานึกภาพย้อนหลัง ก็ใช้เวลาพอสมควรกว่าจะเริ่มพิมพ์อ่ะครับ ^_^

อ่านแล้วย้อนอดีตครับ..ผมก็เล่นกีตาร์มากว่า 30 ปีแล้ว...หาเหตุให้เลิกยังไม่ได้...  คงต้องเล่นต่อไป..  :D :D

เช่นกันครับ ท่านใดที่อยู่ยุคเดียวหรือใกล้เคียงกะเราคงจำกันได้ อิอิ นึกแล้วหันมามองในวันนี้ว่าถ้าถอดใจซะตั้งแต่ตอนจับคอร์ดทาบจนปวดนิ้ว ปวดข้อมือ เราก็คงไม่ได้มาถึงกันในวันนี้ ขอบคุณน้า kamkon ครับที่แวะมาร่วมรำลึกด้วยกัน

อ่านที่น้าเล็กเล่า เพลินเลยครับ ความจำดีและขยันพิมพ์ดีจัง ผมเองก็ไม่ต่างกันเท่าไรนัก แต่คิดว่าตอนผมเริ่มหัดกีต้าร์เป็นเรื่องเป็นราว(ปี2513)หลายคนตรงนี้คงยังไม่เกิด...555  ความยากลำบากก็ไม่ต่างกันหรอกครับ คนเล่นกีต้าร์ทุกคนต้องเจออยู่แล้ว กีต้าร์ตัวแรกก็เป็นกีต้าร์หลังกระทรวง เก็บเงินค่าขนมกับน้องชายไปซื้อมาหัดเอง Action สูงเกือบเซ็นต์ก็ยังทนหัดกันจนเป็น จนสอบเข้าเตรียมได้นั่นแหละพ่อถึงให้รางวัลเป็นกีต้าร์ชั้นดีหน่อย เป็น Hofner เยอรมันครับ ตัวนี้ทนทานอยู่กับผมผ่านมาหลายเวทีจนจบปริญญา หลานมาอ้อนขอไปเล่นก็เลยต้องให้ พอเรียนต่อก็ไปหอบหิ้วคู่แท้มาจนอยู่ด้วยกันทุกวันนี้เกือบ 40 ปีแล้วครับ ผมพักกีต้าร์ไประยะหนึ่งเพื่อไปหัดเล่นเครื่องเป่า(Flute)แบบคร่ำเคร่งอยู่หลายปี แต่ก็ไม่เคยทิ้งกีต้าร์ ตอนนี้แก่แล้วลมปอดไม่ดีเหมือนแต่ก่อน กลับมาเล่น/สะสมกีต้าร์เป็นหลักอยู่หลายปีแล้วครับ ขอเรียนน้องๆรุ่นหลังว่า การเล่นกีต้าร์หรือเครื่องดนตรีทุกอย่างควรมาจากใจรักและ"อยาก"จริงๆเสียก่อน เพราะจะทำให้เราอดทน และสัจจะธรรมอย่างหนึ่งก็คือ หากต้องการเล่นแบบจริงจังเล่นให้ดีก็ไม่มีอะไรง่ายหรอกครับ ก่อนอื่นก็ต้องมีวินัยกับการบังคับตัวเอกให้ฝึกฝนหาความรู้เป็นนิจ แต่ท้ายที่สุด ต้องเล่นแล้วมีความสุขครับ หากเล่นหรือซ้อมแล้วเครียดเพราะไม่ได้ดังใจก็ต้องพัก  แล้วเริ่มใหม่ครับ ท่านทั้งหลายที่ฝีมือจัดจ้านในห้องนี้ก็ต้องผ่านวันเวลาเหล่านั้นมาทั้งนั้น ดังนั้นเล่นต่อไปเถอะครับ ดนตรีไม่เคยทำร้ายใคร ยกเว้นท่านเอาเครื่องดนตรีไปตีกบาลใครนั่นอีกเรื่องครับ...5555

ขอบคุณมากๆครับน้า OldiesHunter ตอนน้าฝึกผมยังเป็น "เบียร์วุ้น" อยู่เลย 5555

อยากเห็นกีต้าร์ Hofner ของน้าจังเลยครับ (ถ้ามีโอกาสรบกวนนำภาพมาฝากพวกเราด้วยน้าาาาาา)

สมัยผมเริ่มเล่นก็ได้ยินกิตติศัพท์กันอยู่ว่าเป็นกีต้าร์ชั้นดี แต่มายุคผมนี่ ใครมี Yamaha หรือ Hondo นี่ก็เท่ห์สุดๆแล้ว 5555

น้าLexjung. ทำให้ผมคิดถึงกีต้าร์ kimus แอ็คชั่นสูงปรมาณสะพานพระรามแปด สายทั้งหกเส้นเคลือบ
ด้วยคาร์บอน. แล้วก็เพลงอะไรไม่รู้ที่ขึ้นต้นว่า.  เรื่อยๆมาเรียงๆ นกบินเฉียงไปทั้งหมู่ :)

5555 ผมก็มองเห็นภาพกีต้าร์ kimus ที่น้า chinana บรรยายเลยครับ ตอนนี้คงอดภูมิใจในตัวเองไม่ได้ใช่มั๊ยที่ผ่านวันคืนอันปวดร้าวมาได้ 5555 ขอบคุณที่แวะมาให้กำลังใจครับสู้ๆ ^_^

ดีแล้วครับ อย่าหยุด อย่าทิ้ง พอไม่ได้เล่นนานๆมันจะลืมจริงๆด้วยสิ เป็นกำลังใจให้น้า kathi ชู่ ชู่ ครับ ^_^

พี่เล็ก คอลัมส์นิสสกลับมาแล้วว อ่านจนจบเลยย สนุกดีครับ ชอบๆๆ เอาอีกๆ อิอิ ชอบตั้งแต่ บทความที่ไปเที่ยวจีนแล้วว ตรงเป๊ะเลยยยยย

ขอบคุณครับน้องอัน มีประสบการณ์อะไรดีๆที่เมืองจีนก็เอามาเล่าให้เราฟังบ้างนะ เช่น ตอนไปกิน"ปลาดาวทอด" มาอ่ะ 55555

แวะเข้ามาศึกษาและอ่านประวัติศาสตร์ของน้าๆครับ.....

ขอบคุณครับน้า กุลา มีเรื่องราวอะไรดีๆ ก็รบกวนนำมาฝากพวกเราบ้างนะครับ รอฟังจ้าาาา..........

ktl kyokonlo

• member
ขอนิดนะครับ 555 ผมเริ่มจากกี่ต้าร์ ครั้งแรก ก็ ได้ แค่ อยากเล่น เฉยๆๆ เห็น ว่าเท่ห์ ดี ครับ(((ในความคิดผมช่วงนั้น)))แต่ไม่มีกี่ต้าร์เป็นของตัวเอ็ง อาศัย ยืม ของ เพื่อนเล่น คือ JOJO แต่ หัดได้ 2 วัน เพื่อนบอกว่าจะเล่นบ้าง ผมก็ไม่ว่า อะไร เพราะกี่ต้าร์เขา อิอิ แต่เพื่อนผมก็ไม่เล่นเอาไปว่างไว้เฉย นึกน้อยใจตัวเอ็งเช่นกัน ทำไมเพื่อนห่วงขนาดนั้น ทำงานที่เดียวกันห้องติดกัน แต่พอมาคิดอีกที่ จริงแฮะ กี่ต้าร์ใครๆก็ห่วง 555555 ด้วยความน้อยใจอย่างแรงส์ ตกเย็นของอีกวันผมไปซื้อกี่ต้าร์ตัวแรกในชีวิต รุ่นจับโบ ของ champ เขียนถูกป่าวหนอ สีดำ ราคาตอนนั้น 1300 บาท ปี พ.ศ 2532 ปีเดียวกับลูกชายผมเกิดพอดีเลยครับ พอผมซื้อมา ผมได้แค่ จับเล่นได้ ไม่ถึง 2 ช.ม เพื่อนผมคนที่มี JOJO นั้นแหละครับ มาขอยืมเล่นบ้าง ผมไม่รังเร หรือ รอช้าเลยครับ แก้แค้น เพื่อนเลยดีกว่า 55555 ผมให้เพื่อน ผมเล่น ในวงเหล้า ทุกวัน โดยตัวผม ไม่จับกี่ต้าร์ เลย ได้ผล ครับ ประ 3 อาทิตย์ กี่ต้าร์ ผม คอหัก เพราะ เขา กินเหล้า กัน อารมณ์รุนแรง อีกอย่าง เขาคงคิดว่าไม่ใช่ของเขา หรือ ไม่ถนอมให้ผมด้วย พัง ครับ แล้ว เขา ก็ ขอโทษผม แต่ ผมไม่โกรธ นะครับ เพียงพูดแบบน้อยใจ นิดๆ ว่าไม่เป็นไร เพื่อน อย่าคิดมาก นายยังเคยให้เราเล่นเลย(((ทั้งที่เล่นได้ 2 วัน))) แต่หลังจาก คอหัก ผมก็ซ่อมเอ็งแบบ บ้านเลยครับ ช่วงนั้น ทำงานช่าง อยู่ ก็ เลย หา น๊อตสกรู ที่ ยาว ๆหน่อย แล้วเจาะ 555 ผมก็ได้มันกลับมาเล่นอีก จน ถึง พ.ศ 2544 ถึง การอวสาน ของมัน ผมเมาเล่นดัง ไป หน่อย แม่ของลูก โมโห ทุบ ด้วย ค้อนปอน ที่นี่ ไม่ต้องซ่อม 55 ละเอียด ครับ ผม ก็เลย หยุดเล่น มานาน พอสมควร และแล้วผม ก็ ได้ กลับจับกี่ต้าร์ อีกครั้ง เมื่อ วันที่ 18 เดือน สิหาคม พ.ศ 2555 เมียผมเขาคงเห็นผมเหงา เลยซื้อ น้องยา  F310 ให้ ใช้เวลาปลอบใจนานจัง  ขอโทษครับถ้ายาวไป ((มีกี่ต้าร์ เพราะเพื่อน แท้ ต้อง ขอบคุณเพื่อนผมมากๆ เลย เพื่อน ยม คนพิจิตร)) ผมไม่ลืมเพื่อน 555555

lekjung1974

• member
ขอนิดนะครับ 555 ผมเริ่มจากกี่ต้าร์ ครั้งแรก ก็ ได้ แค่ อยากเล่น เฉยๆๆ เห็น ว่าเท่ห์ ดี ครับ(((ในความคิดผมช่วงนั้น)))แต่ไม่มีกี่ต้าร์เป็นของตัวเอ็ง อาศัย ยืม ของ เพื่อนเล่น คือ JOJO แต่ หัดได้ 2 วัน เพื่อนบอกว่าจะเล่นบ้าง ผมก็ไม่ว่า อะไร เพราะกี่ต้าร์เขา อิอิ แต่เพื่อนผมก็ไม่เล่นเอาไปว่างไว้เฉย นึกน้อยใจตัวเอ็งเช่นกัน ทำไมเพื่อนห่วงขนาดนั้น ทำงานที่เดียวกันห้องติดกัน แต่พอมาคิดอีกที่ จริงแฮะ กี่ต้าร์ใครๆก็ห่วง 555555 ด้วยความน้อยใจอย่างแรงส์ ตกเย็นของอีกวันผมไปซื้อกี่ต้าร์ตัวแรกในชีวิต รุ่นจับโบ ของ champ เขียนถูกป่าวหนอ สีดำ ราคาตอนนั้น 1300 บาท ปี พ.ศ 2532 ปีเดียวกับลูกชายผมเกิดพอดีเลยครับ พอผมซื้อมา ผมได้แค่ จับเล่นได้ ไม่ถึง 2 ช.ม เพื่อนผมคนที่มี JOJO นั้นแหละครับ มาขอยืมเล่นบ้าง ผมไม่รังเร หรือ รอช้าเลยครับ แก้แค้น เพื่อนเลยดีกว่า 55555 ผมให้เพื่อน ผมเล่น ในวงเหล้า ทุกวัน โดยตัวผม ไม่จับกี่ต้าร์ เลย ได้ผล ครับ ประ 3 อาทิตย์ กี่ต้าร์ ผม คอหัก เพราะ เขา กินเหล้า กัน อารมณ์รุนแรง อีกอย่าง เขาคงคิดว่าไม่ใช่ของเขา หรือ ไม่ถนอมให้ผมด้วย พัง ครับ แล้ว เขา ก็ ขอโทษผม แต่ ผมไม่โกรธ นะครับ เพียงพูดแบบน้อยใจ นิดๆ ว่าไม่เป็นไร เพื่อน อย่าคิดมาก นายยังเคยให้เราเล่นเลย(((ทั้งที่เล่นได้ 2 วัน))) แต่หลังจาก คอหัก ผมก็ซ่อมเอ็งแบบ บ้านเลยครับ ช่วงนั้น ทำงานช่าง อยู่ ก็ เลย หา น๊อตสกรู ที่ ยาว ๆหน่อย แล้วเจาะ 555 ผมก็ได้มันกลับมาเล่นอีก จน ถึง พ.ศ 2544 ถึง การอวสาน ของมัน ผมเมาเล่นดัง ไป หน่อย แม่ของลูก โมโห ทุบ ด้วย ค้อนปอน ที่นี่ ไม่ต้องซ่อม 55 ละเอียด ครับ ผม ก็เลย หยุดเล่น มานาน พอสมควร และแล้วผม ก็ ได้ กลับจับกี่ต้าร์ อีกครั้ง เมื่อ วันที่ 18 เดือน สิหาคม พ.ศ 2555 เมียผมเขาคงเห็นผมเหงา เลยซื้อ น้องยา  F310 ให้ ใช้เวลาปลอบใจนานจัง  ขอโทษครับถ้ายาวไป ((มีกี่ต้าร์ เพราะเพื่อน แท้ ต้อง ขอบคุณเพื่อนผมมากๆ เลย เพื่อน ยม คนพิจิตร)) ผมไม่ลืมเพื่อน 555555

เพื่อนน้าเคียวนี่น่าคบมากๆเลยครับ 5555

ชอบครับ มีประสบการณ์อะไรก็เอามาแชร์ มาเล่าให้ฟังแบบนี้ดีมากเลยครับ แต่ตอนนี้ผมชักเบื่อเรื่องน้องยา กับน้องแชมป์ ของน้าเคียวแล้ว ผมอยากฟังเสียงน้อง Lestion มากกว่าเห็นน้าเคียวบอกว่าคุ้มราคาโฮกๆเลย รอฟังน้าาาาคร้าบบบบบ....

อ้อ! ลืมไป วันหลังน้าเคียวก็อย่าทำอะไรให้ภรรยาโมโหอีกนะครับ เดี๋ยวคอน้าเคียวอาจจะเคล็ดได้ถ้าโดนค้อนปอนด์เข้าไป 5555

ktl kyokonlo

• member
สวัสดีครับ น้าเล็ก 555 ตอนนี้กล้ว คอขาดมากกว่าครับ หัดเล่นน้องยาจนดึก รบกวนเวลานอน แอร์กี่ จัง 5555((((ได้ฟังแน่ครับ ใจเย็น นิด นะ ครับ น้าเล็ก)))) ยัง งง อยู่เช่น เก่า ริ้วรอยเพียบ มีตำหนิเยอะ แต่ ยังว่า ราคา แค่ นั้น แต่ เสียงเขา ไม่ ธรรมดา(((ในความคิดของผม นะ ครับ)))น้องยา ตกขอบ แต่ จำใจ ต้องเล่น น้องยา ไม่งั้น ตาย 555555555

lekjung1974

• member
     55555 น้าเคียวทำดีแล้วครับพอแอร์กี่ไม่อยู่บ้านค่อยเอาน้องเลสชั่นออกมาเล่น แต่ยังไงก็ขออนุญาตเตือนน้าเคียวด้วยความห่วงใยว่า

"รักชีวิต อย่าคิดสู้เมีย"